• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

TomRyan8891_2009

Mọi ng ai biết giúp mình với!máy mình mới up Fw 21.006,thấy chậm nên rester bằng mã *#7370# vậy là mất phần mềm game ngage!mà Fw mới này thì chưa hack đc!mình muốn cài lại thì làm sao day!

FW này đã hack được rồi , bạn hack trước sau đó cài lại trình n-gage cho máy .

quabingo1

Hack đc rồi ah bạn!chỉ giúp mình với!mình thử các bản helox đều ko đc!mình chỉ biết hack bằng hello!vì mình ko có máy tính!toàn ol bằng đt mà thank's

ninhhot

N86 v20 va V21.Vẫn chưa hack bằng helloOX dc đâu b.nhưng hack dc bằng phonix.mà hack bằng phonix thì phải có PC.

trantien206

N86 v20 va V21.Vẫn chưa hack bằng helloOX dc đâu b.nhưng hack dc bằng phonix.mà hack bằng phonix thì phải có PC.

Kiểu hack này rất nguy hiểm chỉ cần rút cáp ra là toi đấy !Cách này thường do kĩ thuật viên làm người bình thường không nên dùng .!

LeMyChinh

Kiểu hack này rất nguy hiểm chỉ cần rút cáp ra là toi đấy !Cách này thường do kĩ thuật viên làm người bình thường không nên dùng .!

chẳng có jie nguy hiểm mình đã làm có thấy sao đâu.rất dễ nếu làm đúng hướng dẫn và có 1 chút kinh nghiệm về up FW off line :p
các bạn nên làm :D

quabingo1

Mọi ng có ai bị như mình ko!lúc tắt nguồn mà rõ nhất là tắt nguồn để sạc đó!màn hình thì tắt nhưg nhìn ở giữa màn hình có một cái ô vuông to gần bằng màn hình,mờ mờ chẳg biết là hình gì hay là màn hình của mình bị lỗi nữa...!mà chỉ thấy đc khi tắt nguồn sạc!ý mình là lúc mà màn hình nó tối đi nhưg vẫn còn chút điện sáng mờ mờ đó!khó nói cho mọ ng biết quá...

z01222282682

May pro cho e hỏi. N86 này có hỗ trợ Accelerometer(cảm biến).nhưng sao e cài game Accelerometer vào thì nó không chịu chạy. Lick vào game nó cứ trơ trơ ra,ko chơi game dc.cho hỏi mình cần pm nào hỗ trợ thêm thì nó mới chạy dc vậy??? Thank

quabingo1

Mọi ng ai biết chỉ mình cách up lai Fw cũ để hack bằng hellox đi!mìh ko biết up lại fw bản mình đang dùng là 21.006 ,cho mình biết luôn fw nào hack đc bằng helox nha!chứ dùng đt mà không hack thì khó chịu lắm...thank's

AndyCuong

Supper Moderators

AndyCuong

Supper Moderators
nghe nói hack mà không thành không thì máy bị die??? nếu máy die thì mình 4mat là dùng lại dc hay nó bị gì? mình nghe nói die thì cũng hơi sợ.. không biết sao

Hakc không thành công máy vẫn xài bình thường mà bạn, làm gì mà có die.

tuan0407

Mình muốn hack N86 FW 21.006 nhưng sao máy mình chỉ có C:\Program Files\Common Files\Nokia\ mà ko có đầy đủ C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-484\. Bây giờ làm sao đây ? Tạo folder dc ko ?

AndyCuong

Supper Moderators
Mình muốn hack N86 FW 21.006 nhưng sao máy mình chỉ có C:\Program Files\Common Files\Nokia\ mà ko có đầy đủ C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-484\. Bây giờ làm sao đây ? Tạo folder dc ko ?

tự Tạo folder RM-484 là được àh bạn.

LeMyChinh

tự Tạo folder RM-484 là được àh bạn.

bổ xung tí:p
bạn phải tự tạo các folder còn thiếu trong đừong dẫn tới RM-484 thì copy 7file FW vừa down load vô folder đó rùi tiến hành như hướng dẫn :D

kembin

Yên tâm đi bạn ơi , mình cũng đang xài N86 nè theo mình thấy tất cả N86 khi tắt nguồn màn hình đều nổi một hình mờ mờ như bạn nói

Chỉnh sửa cuối:

quabingo1

hay nhỉ mình cứ tưởng màn hình mình bị lỗi! Đem cái n85 ra xem thì nó tối đen luôn!cùg là oled mà chẳg hiểu sao!mà phải thừa nhận con n86 này chậm thật.kéo lại đc mỗi kái máy ảnh!hjx

myhang79

N86 ổ cứng có vấn đề. Bữa giờ chạy bình thường, tự nhiên sau khi check mail thì màn hình chớp liên tục. Hard RESET cũng không hết. Mình không biết bị cái gì. Đem up lại mấy lần vẫn thế. Cuối cùng thì kết nối ở chế độ Ổ đĩa chung và FORMAT một phát sạch bách. Thế là ngay tức thì máy bình thường trở lại. các bạn nếu có bị tình trạng như mình thì rút kinh nghiệm đừng có tưỡng nó bị lỗi OS mà up lại. Hãy Format ổ E:. Hy vọng đừng ai bị giống mình nhe. Hàng cty mới mua chưa được 1 tháng nữa