• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

npntrien

Có xếp nào biết chỗ mua pin dung lg cao cho kon này k?đang dùng 1 con.mới mua 1.5 tháng mà chỉ nghe gọi ko đã k trụ nổi 1 ngày rầu.

Pin N86 thuộc loại mạnh, với Fw21 mới thì càng mạnh hơn, bây giờ có thể kéo dài thời gian dùng tới 5 ngày.

hot_boy_007

Cũng tầm 2,3 ngày thôi thật.mấy bác xem có theme chủ đề về love đep.e xin it đang cần

Mr_Tommy

Fw 21 mình cảm thấy vẫn chưa ổn. Nếu trượt ngược lại ( tức là sử dụng các nút media ) thì xảy ra hiện tượng máy bị đơ dùng ko mượt đc. Theo mình thấy chưa có fw nào sửa đc lỗi này. Chuyển sang màn hình ngang là máy dùng ko mượt đc.

ninhhot

Cái fw21 e ngĩ cũng tuy theo máy nữa.thàng b e có con n86 khi còn ở fư20 thì khi lộn hình là máy nó đơ ra luôn còn chụp ảnh nữa khi trượt nắp chụp ảnh thì nó bị cắt màn hình phải 1 lúc nó mới dc.nhưng khi e up lên fw21 cho nó thì thấy khắc phục dc nhưng lỗi kia

quabingo1

Chán em n86 này quá rùi! Mình vừa mới mua đc 1 tuần mà...mọi thứ thì mình thấy ổn,nhưg pin sao nhanh hết quá,mình sài bình thường,thậm chí là ít mà cũg chỉ có đc gần 1 ngày là sao...trong khi đó nếu sài như vậy thì con e72 của mình phải đc 3 ngày...còn về chụp ảnh thì sao ý...lúc chưa chụp nhìn rất nét nhưg cứ lấy nét song,ấn chụp thì bị nhòa ảnh (tay mình ko hề rung nha....)quay phim thì quá ổn rùi...kòn về cái tai nghe nữa..nghe chưa hết bài nonstop thì đã choáng váng rùi (mặc dù để âm lượng vừa phải thui)...hjhj về phần này thì tại mình ko quen với loại tai nghe này thì phải...

giothan001

Nếu một ngày dùng it mà hết pin thì chắc là có vấn đề rồi.như mình dùng nhiều thì 1 ngày mới hết.còn cái Fw 21 này thì đã khắc phục đc lỗi xoay màn hình nhưng vẫn không được mượt như Fw 11 lúc mua máy vẫn bị cắt hình khi xoay.

tsbv1701

Chán em n86 này quá rùi! Mình vừa mới mua đc 1 tuần mà...mọi thứ thì mình thấy ổn,nhưg pin sao nhanh hết quá,mình sài bình thường,thậm chí là ít mà cũg chỉ có đc gần 1 ngày là sao...trong khi đó nếu sài như vậy thì con e72 của mình phải đc 3 ngày...còn về chụp ảnh thì sao ý...lúc chưa chụp nhìn rất nét nhưg cứ lấy nét song,ấn chụp thì bị nhòa ảnh (tay mình ko hề rung nha....)quay phim thì quá ổn rùi...kòn về cái tai nghe nữa..nghe chưa hết bài nonstop thì đã choáng váng rùi (mặc dù để âm lượng vừa phải thui)...hjhj về phần này thì tại mình ko quen với loại tai nghe này thì phải...

có vẻ các hạ đang bức xúc, chán nản với kon dế của các hạ lắm nhỉ,nhưng chủ yếu là vấn đề về pin thôi mà

thanha1969

Chê N86 mỗi loa ngoài thôi.Còn pin thỉ phải đặt chế độ sáng màn hình ít thôi từ 15 - 30 giây thôi, mức sáng khoảng 50 - 70%, tắt âm bàn phím, chơi game tắt âm đi, tắt hết các chương trình chạy ẩn thì pin vẫn OK!

ooo0ooo

các pro giúp cái nha.... N86 mình xách tay mà sao lúc nhắn tin thì có lúc được lúc không mình bõ cái số +84 thì nhắn tin đc còn tin nhắn vào máy mình mà mình chọn trả lời thì ko có gửi tin nhắn đc!! vậy pro nào giúp mình cách khắc phục zới nhá... thank các pro

tsbv1701

các pro giúp cái nha.... N86 mình xách tay mà sao lúc nhắn tin thì có lúc được lúc không mình bõ cái số +84 thì nhắn tin đc còn tin nhắn vào máy mình mà mình chọn trả lời thì ko có gửi tin nhắn đc!! vậy pro nào giúp mình cách khắc phục zới nhá... thank các pro

thì đư nhiên là nó sẽ có cái số +84 nếu bạn k có lưu số đó thành tên,khi nhận tin nhắn từ số k có lưu thì sẽ thêm phần +84, và có trường hợp do mạng nên k gửi dc tin nhắn nủa bạn ak

ooo0ooo

ý mình muốn nói là mình tạo 1 tin nhắn mới gửi đi thì đc. còn người ta nhắn tin tới mình, mình đọc xong oài mình chọn trả lời (reply via message) thì lại gửi ko đc... mình cũng ko biết vì sao nữa. mà tin nhắn nội mạng thì trả lời vi vu còn tin nhắn ngoại mạng thì pó tay ko gửi zậy đc...:L

tsbv1701

bạn và người kia dùng mạng nào, hay chăng luc đó mạng có vấn đề thì sao

Chỉnh sửa cuối:

hunghuong090

nghe nói n86 còn chỉnh được cả khẩu độ.mấy bác có máy cho xin 1 vài ý kiến về vấn đề này nhé.

Mình mở topic này để trao đổi về kinh nghiệm,thắc mắc cũng như các FW mới của n86. và đặc biệt là trao đổi về tính năng chụp hình,1 tính năng khá nổi bậc của N86, rất mong được các mem tham gia nhiệt tình vào topic này

tự mở sau đó tự bóc tem. hiện nay thì n86 đã ra tới FW 21.0.6. FW này hiện thời đã hack được.các bác cứ up thoải mái
về phần thắc mắc mình xin hỏi sao n86 chuyên về chụp hình mà sao trong menu camera ko có các tùy chọn về điều chỉnh cân bằng sáng, điều chỉnh độ sắc nét... thế.mua về là up lên FW mới liền nên không để ý FW cũ có các option đó ko.trong user guide của nó lại có các option đó

Last edited by a moderator:
hiện nay đã hack thành công nha nt2st.có nhu cầu hack mình hướng dẫn trực tiếp cho.
@hunghuong: chỉnh độ xa gần thôi, bản mới sau này từ 20 trở đi thì phải, có nhận diện khuôn mặt,mình thấy khá tốt,đã thử nhận diện cùng lúc 4 ng rất good.mình học về multi nên cũng bít chút ít về điều chỉnh độ sáng, iso, độ bù sáng,... biết chỉnh mấy cái đó ok thì rất đẹp. có n86 trong tay mà ghiền chụp hình luôn hihi