• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

doanbac

Gần Tết ko biết có ai vô ko nhỉ?Cho mình hỏi câu:Đt của mình ko kết nối với máy tính được,lỗi ko nhận ra USB,có ai biết cách khắc phục chỉ giúp với!Cám ơn nhiều!

habaolinh

Super V.I.P
Gần Tết ko biết có ai vô ko nhỉ?Cho mình hỏi câu:Đt của mình ko kết nối với máy tính được,lỗi ko nhận ra USB,có ai biết cách khắc phục chỉ giúp với!Cám ơn nhiều!
4mat máy rồi kiểm tra lại, nếu ko đc thì mang ra hàng kiểm tra phần cứng. Hôm trc vừa làm con E71 xong.

thanha1969

Tối 30 Tết mang N86 ra chụp ảnh thử, đúng là không chuyên: Chụp gần, dưới ánh đèn trong phòng, thấy 8 megapixel mà thua xa máy ảnh KTS 7.5 megapixel!

quabingo1

Mọi ng thử lấy n82 ra chụp kái quạt trần đang quay chưa! Mở số to nhất rùi mà...ấn chụp 1 kái ra hình 3 cái cánh quạt đứng im luôn...thấy hay hay...vác em n86 nhà mình ra thì....kết quả = cái quạt soay tít...chỉnh sang chụp ảnh chuyển động thì cũg chỉ cho ra 3 cái cánh quạt mờ mờ...bực mình ghê!mình ol = dt nên ko up đc ảnh cho mọi ng...

binhseu

N82 dùng xenon nên thế, bạn thử tắt flash đi xem speed nó rùa cỡ nào

npntrien

N86 mà đi chụp ban đêm thì chịu thôi, hichic, nhưng với FW mới N86 chụp ảnh ban ngày thì không kém máy ảnh KTS đâu. 1 mẹo nhỏ khi chụp ảnh bằng N86 nói riêng và Nokia nói chung đó là đừng chụp ở nơi có nhiều ánh sáng vàng, tốt nhất kiếm chỗ nào có phông nền màu xanh của trời, của biển, hehe.

phantnang

cu chụp thoải mái đi Bạn rồi vô Resco Photo Viewer chỉnh lại màu sắc là OK mà, mình làm cách này để giảm màu vàng khi bật Flash đó.:D

z01222282682

cho mình hỏi n86 khi cắm USB thì nó tự động sac pin.vậy nó có ảnh hưởng gì không vậy?

quabingo1

Chụp ảnh ở n86 sao bị ngả đỏ nhiều quá...khác hẳn với n82...nhất là ở giữa khung hình....!bị nhiều đỏ quá...mà có lẽ mình mua phải n86 lởm thì phải...pin dùng 1 ngày phaỉ sạc đến 2,3 lần mà có dùng gì nhiều đâu ,có thể là pin lởm nhưg mua quả pin cty thì tận 1 triệu ah...!mình sợ là máy lởm mà ko biết check kiểu gì...hix

LeMyChinh

Tốt quá đây là cách sạc pin qua USB máy tính mà bạn!

ý bạn ấy hỏi là sạc như vậy có ảnh hưởng jie` đến pin ko.chứ ai chẳng biết điều bạn nói
theo mình nghĩ là có ảnh hưởng nhưng chắc là chút xíu thui.vì khi được thiết kế vậy chắc Nokia cũng đã cân nhắc vấn đề này và có giải pháp tối ưu cho nó
còn về phần pin dù sao pin vẫn là pin có khắc phuc sao đi nữa thì cũng ko thể tránh khỏi ảnh hưởng.có điều là ít hay nhiều thui bạn ah.quan trọng hơn là con do mình sử dụng nữa đó.
mình toàn dùng khi gần hết pin rùi sau đó cắm vô máy tính vừa sạc vừa nghịch luôn.nhưng mình thấy ko nhanh bằng sạc cơ bản thì phải :D

quabingo1

mình có E72 nay muốn đổi sang N86 mọi ng thấy có nên đổi không...nhưg không hiểu con N86 của thằng bạn mình sao mà mau hết pin quá...ngày sạc 2 lần luôn...đag quen dùng E72 pin trâu bjo đổi thì hơi ngại...mình ko biết con n86 đó là lởm hay xịn...vd như nó ăn nguồn hay quả pin của nó là lởm nữa...ai có kinh nghiệm check máy,pin thì giúp mình với...thank's

trantien206

mình có E72 nay muốn đổi sang N86 mọi ng thấy có nên đổi không...nhưg không hiểu con N86 của thằng bạn mình sao mà mau hết pin quá...ngày sạc 2 lần luôn...đag quen dùng E72 pin trâu bjo đổi thì hơi ngại...mình ko biết con n86 đó là lởm hay xịn...vd như nó ăn nguồn hay quả pin của nó là lởm nữa...ai có kinh nghiệm check máy,pin thì giúp mình với...thank's

Không nên bạn ơi mỗi cái có một thế mạnh khác nhau và tiền cũng ngang nhau E72 mạnh về văn phòng còn N86 mạnh về giải trí (chụp ảnh đáng chú ý nhất ) tuy nhiên nếu bạn muốn giải trí hơn văn phòng thì bạn có thể chuyển qua cộng với số tiền lỗ khoảng 3-4 triệu mình nghĩ không đáng lắm với số tiền đó mua thêm một cái máy ảnh :D

quabingo1

Nhưg bạn ah! Mình đổi = nhau mà...!mình mua con e72 cùng đợt với thằng bạn nó cũg mua n86 nay muốn đổi cho nhau mà...ngại mỗi cái khoản pin cuả máy thằng bạn thôi...nhanh hết kinh khủng mình đag sợ là máy lởm nên ko dám đổi nè....có ai biết check thì giúp mình với...

Ducvabi

Không phải máy lởm đâu bạn, N86 pin mau hết lắm, trước mình xài, dùng nhiều được cỡ 1 ngày là hết pin rồi.

z01222282682

Không phải máy lởm đâu bạn, N86 pin mau hết lắm, trước mình xài, dùng nhiều được cỡ 1 ngày là hết pin rồi.
mình dùng dc 2 ngày :(:( do không có ai gọi và không có rảnh để vào web thôi,để nó nằm im trong túi hok nhúc nhít gì cũng dc 2 ngày là quá đát

trangdem

mình thấy dùng thằng n86 này cũng được nhưng vừa mới đổi sang e72,công nhận dùng e72 thích hơn,dòng N86 thường hay hỏng loa dưới,cáp bền nhưng chỉ được khoảng 1.5 năm phải thay,dùng hay bị xước bàn phím,camera!mình đã dùng qua 2 đời N86!

z01222282682

mình thấy dùng thằng n86 này cũng được nhưng vừa mới đổi sang e72,công nhận dùng e72 thích hơn,dòng N86 thường hay hỏng loa dưới,cáp bền nhưng chỉ được khoảng 1.5 năm phải thay,dùng hay bị xước bàn phím,camera!mình đã dùng qua 2 đời N86!

không biết cái phím 5 chiều của n86 làm bằng gì nửa,mình xài chưa dc 1 tháng mà nó đã có vết xước rồi,lâu lâu nó cũng hay bị khởi động lại,chắc do lỗi gì của fw 21 quá

n86 dễ trầy bàn phím là chí lí rồi, nó trượt mà,còn chiện xước là do bạn bấm hoặc do vật lí như bỏ vào túi quần chẳng hạn, về phím 5 chiều thì n86 cũng y chang e72 thôi bạn. khởi động lại thường thì do fw bạn nên reset lại, hoặc up fw mới nếu có.e72 và n86 chắc không so sánh được với nhau rồi, e72 chuyên về văn phòng trong khi n86 lại chuyên về giải trí.

quabingo1

Mọi ng ai biết giúp mình với!máy mình mới up Fw 21.006,thấy chậm nên rester bằng mã *#7370# vậy là mất phần mềm game ngage!mà Fw mới này thì chưa hack đc!mình muốn cài lại thì làm sao day!