• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

bloodfairy

em đang tính mua N96 để chơi game N-gage và xem TV. cho em hỏi là game N-gage mình có thể mua key trực tiếp từ DT hay ko vậy ( tức là hk phải lên trang chủ của, nó dùng thẻ tín dụng mua game mà dùng tiền trong TK của DT mua game giống như down mấy game wa GPRS vậy đó), em chỉ cần hỏi vậy thôi chứ em hk có hỏi cách hack để chơi free nha, tính mua mà còn hơi thắc mắc chỗ đó, trả lời sớm dùm em nha mấy bro!!!!

Kojiro

Super V.I.P
em đang tính mua N96 để chơi game N-gage và xem TV. cho em hỏi là game N-gage mình có thể mua key trực tiếp từ DT hay ko vậy ( tức là hk phải lên trang chủ của, nó dùng thẻ tín dụng mua game mà dùng tiền trong TK của DT mua game giống như down mấy game wa GPRS vậy đó), em chỉ cần hỏi vậy thôi chứ em hk có hỏi cách hack để chơi free nha, tính mua mà còn hơi thắc mắc chỗ đó, trả lời sớm dùm em nha mấy bro!!!!

Bạn có thể chuyển tiền để nhờ nười khác mua dùm như tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59782
Chứ ko được dùng dạng trừ tiền trên tài khoản vì nó ko chấp nhận.

calvinklein87

mình mới mua n96 --fw 20.050 ngày trước mới mua về thì có game n-gage but mình đã format và bây giờ mún cài game n-gage cũng ko dc bạn nào có cách nào cài chỉ cho mình nha

--- sao mình thấy wifi của n96 wa yếu.. thua cả n95 xa lun..mặc dù mình đã ngồi gần cục modem lun..chán thiệt cứ lâu lâu thì bắt dc wifi lâu lâu ko .... lúc bắt dc wifi vào web đánh 1 địa chỉ bắt đầu duyệt web thì toàn báo là """web:không thể thực hiện lệnh"""
lâu lâu vào dc but chạy thì ôi thôi wa chậm lun..có cách nào khắc phục cho nhanh hơn ko zậy ....?

---ram của n98 128mb mà sao máy mình kiểm tra lúc nào cung 30mb có khi thấp hơn làm mọi việc rất chậm

---mình đang sài vietmap1.05 cài vào ok hết rùi but làm sao để bắt dc gps nghĩa là khi mình vào chọn điểm gps sẽ biết mình đang đứng ở đâu và tìm đường cho mình đi..vd mình đi xe nhanh thì cái cục gps trong bản đồ cũng đi theo dc ko ....?
cái file tiếng trong vietmap làm sao để nó ko có trong phần nghe nhạc vậy .... đang nghe nhạc nó nhẩy tới mấy file của vietmap nghe chán wa đi ...

--sao hình của n96 chụp hình xấu vậy trời thua n95 và n82 xa... hình nó cứ mờ mờ khóikhói thế nào ấy (ình ko dán keo nhé và cũng chỉnh thông số cao nhất rùi) có mod camera dc ko ....

EVA

mình mới mua n96 --fw 20.050 ngày trước mới mua về thì có game n-gage but mình đã format và bây giờ mún cài game n-gage cũng ko dc bạn nào có cách nào cài chỉ cho mình nha

--- sao mình thấy wifi của n96 wa yếu.. thua cả n95 xa lun..mặc dù mình đã ngồi gần cục modem lun..chán thiệt cứ lâu lâu thì bắt dc wifi lâu lâu ko .... lúc bắt dc wifi vào web đánh 1 địa chỉ bắt đầu duyệt web thì toàn báo là """web:không thể thực hiện lệnh"""
lâu lâu vào dc but chạy thì ôi thôi wa chậm lun..có cách nào khắc phục cho nhanh hơn ko zậy ....?

---ram của n98 128mb mà sao máy mình kiểm tra lúc nào cung 30mb có khi thấp hơn làm mọi việc rất chậm

---mình đang sài vietmap1.05 cài vào ok hết rùi but làm sao để bắt dc gps nghĩa là khi mình vào chọn điểm gps sẽ biết mình đang đứng ở đâu và tìm đường cho mình đi..vd mình đi xe nhanh thì cái cục gps trong bản đồ cũng đi theo dc ko ....?
cái file tiếng trong vietmap làm sao để nó ko có trong phần nghe nhạc vậy .... đang nghe nhạc nó nhẩy tới mấy file của vietmap nghe chán wa đi ...

--sao hình của n96 chụp hình xấu vậy trời thua n95 và n82 xa... hình nó cứ mờ mờ khóikhói thế nào ấy (ình ko dán keo nhé và cũng chỉnh thông số cao nhất rùi) có mod camera dc ko ....

Muốn MOD camera , chụp hình đẹp thì chuyển qua SONY ERICSSON đi bạn ... :p Được cái này phải mất cái kia chứ :-/

ypmv2

Mình cũng muốn mua 1 con N96 , các bạn đã dùng rồi cho mình hỏi 1 câu nhé : phần mềm xem tivi của máy thì các bạn có thể xem được bao nhiêu kênh miễn phí vậy ? và những kênh nào ?
cảm ơn nha .

JuRay-Duan

JuRay-Duan

mình mới mua n96 --fw 20.050
.......

xiaoqing

Bạn Kojiro ơi. Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài đặt Accelerometer Plugin cho N96 ko? Máy mình FW30.033 đã hack. Tk's

duong1986

Đúng rôi đó bạn camera cảu n96 hình như mờ mờ sương khói, thua cả n73 nữa là, nhưng thông số vẫn cực cao!

nguoimaanhy

cho hỏi có ai giống mình và biết mấy cái này không giúp mình với FW30.033 ấy

1/ flipfont 3.0 mình cài rồi nhưng sao không thấy nó hiện ra cái icon để vào PM. với lại sẵn cho mình hỏi vụ font lun mình cài FW mới không có giao diện bằng tiếng việt, dzô set ting nó chỉ có cái english thuj à ai biết cách làm cho nó có giao diện tiếng việt như FW 20 không chỉ mình với

2/fullcreen wallpaper: cài xong dzô làm hình nền sau khi ra ngoài thì nó chứng nào tật nấy nó mất tiu cái đầu với cái cuối, chỉ có khúc giữa không àh ko full hết được

3/end_app:cài xong mình vô không được nó chỉ hiện cái bảng rồi tự tắt, mình cài lun các bản tiếng anh, tiếng Hoa, tiếng Tây Bán Nhà, lun mà không cái nào vô dc hết ko bjk có phải tại python 1.45 ko hoạt đông trên con này ko nữa

4/ fontchanger cũng như end_app không vô được chỉ chóp 1 cái rồi thôi

5/cho mình xin link down cái pm nào mà làm cho màn hình diện thoại của mình giống như sony ericsson S500i có thể thay đổi cãnh vật sớm hay tối tùy theo thới gian ấy

MinhThang

Manager
cho hỏi có ai giống mình và biết mấy cái này không giúp mình với FW30.033 ấy

1/ flipfont 3.0 mình cài rồi nhưng sao không thấy nó hiện ra cái icon để vào PM. với lại sẵn cho mình hỏi vụ font lun mình cài FW mới không có giao diện bằng tiếng việt, dzô set ting nó chỉ có cái english thuj à ai biết cách làm cho nó có giao diện tiếng việt như FW 20 không chỉ mình với

2/fullcreen wallpaper: cài xong dzô làm hình nền sau khi ra ngoài thì nó chứng nào tật nấy nó mất tiu cái đầu với cái cuối, chỉ có khúc giữa không àh ko full hết được

3/end_app:cài xong mình vô không được nó chỉ hiện cái bảng rồi tự tắt, mình cài lun các bản tiếng anh, tiếng Hoa, tiếng Tây Bán Nhà, lun mà không cái nào vô dc hết ko bjk có phải tại python 1.45 ko hoạt đông trên con này ko nữa

5/cho mình xin link down cái pm nào mà làm cho màn hình diện thoại của mình giống như sony ericsson S500i có thể thay đổi cãnh vật sớm hay tối tùy theo thới gian ấy

Bạn đã cài Python chưa? Đây là pm chạy trên Nền Python bạn nhé!

nguoimaanhy

hix mình nói ở trên đoá cài cả bộ Python theo thứ tự mega->python->pythoncripshell vào E: Mass memory rù nhưng ko chạy đc

nguoimaanhy

để em test thử xem

hix anh ơi cám ơn anh em làm thành công rồi
ko có anh chắc em down thêm mấy bản tiếng miên với arập về xài thử wá :))

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
để em test thử xem

hix anh ơi cám ơn anh em làm thành công rồi
ko có anh chắc em down thêm mấy bản tiếng miên với arập về xài thử wá :))

Tại em không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nên phải vất vả thế thôi. Các vấn đề khác chờ anh em nào có N96 chia sẻ nhé.

nguoimaanhy

cho mình hỏi cái này khi mua máy mình thấy nó nói là
- 128 MB RAM
- 256 MB bộ nhớ hệ thống
- Hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 8Gb
mà khi mua về mình thấy cái phonememory có 6 mươi mấy MB à
vào xplore thì thấy
C: 82.5MB
D:28.9MB
E:14.9GB
Z:0KB
máy này có bị gì khôg vậy mấy bạn????