• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

Trvuphuong

Member
cam ơn bạn.thôi đành ngậm ngùi mà format lại vậy.tiéc mấy cái soft lại phải cài lai.chắc format là ổn thôi.cám ơn mọi người đã chia sẻ>>>

nếu bác sao lưu trước khi format sẽ ko bị mất ứng dụng và dữ liệu trong ổ C !

anhhiepdhktcn

NOkia 5230 sao lại quản lý chung hình ảnh và video nhi,chán thât.cứ mỗi lần vào xem hình ảnh là có cả một đống video kèm theo,vừa ức chê mà máy load cung chậm hơn nhiều.bác nào biết cách tách riêng nó ra ko?em nghĩ món này khó xơi đây >Mong pro giúp đỡ

anhtuan89gt

NOkia 5230 sao lại quản lý chung hình ảnh và video nhi,chán thât.cứ mỗi lần vào xem hình ảnh là có cả một đống video kèm theo,vừa ức chê mà máy load cung chậm hơn nhiều.bác nào biết cách tách riêng nó ra ko?em nghĩ món này khó xơi đây >Mong pro giúp đỡ

Bạn nên xài một bản FW mod hoặc do mình tự cook là ngon thôi. Hầu hết các bản mod bây jo đều đã xử lý êm đẹp đc vụ này.

anhhiepdhktcn

Bạn nên xài một bản FW mod hoặc do mình tự cook là ngon thôi. Hầu hết các bản mod bây jo đều đã xử lý êm đẹp đc vụ này.
thanks bác.Nhưng món này em ko biết làm,hay bác hướng dẫn hoặc gửi link của trang nào mà hướng dẫn cụ thể cho em nh é.thanks bancs nhiều.bác có thể giúp em qua gmail anhhiep.dhktcn@gmail.com .cám ơn bác lần nữa !

llTuyetTinhCocll

thanks bác.Nhưng món này em ko biết làm,hay bác hướng dẫn hoặc gửi link của trang nào mà hướng dẫn cụ thể cho em nh é.thanks bancs nhiều.bác có thể giúp em qua gmail anhhiep.dhktcn@gmail.com .cám ơn bác lần nữa !

bạn vào ReadPlayer thôi.....nó sẽ hiện video thôi.....còn muốn xem hình thì ban cài pm xem ảnh....hiện nay trên dd mình có nhiều pm xem ảnh ngon cơm hơn pm mặc định nhiều........

anhhiepdhktcn

bạn vào ReadPlayer thôi.....nó sẽ hiện video thôi.....còn muốn xem hình thì ban cài pm xem ảnh....hiện nay trên dd mình có nhiều pm xem ảnh ngon cơm hơn pm mặc định nhiều........

thnaks bác.nhưng mà nh ững người khác khi mượn máy của mình chăng hạn,họ thường xem bằng mặc định của máy.Mình cũng ko hiểu Nokia cải tiến kiểu gì nữa.NOkia 5230 có nhiều cái hay nhưng cũng có cái dở.Ví dụ như:-những sản phẩm nokia 5230 mua sau tháng 5/2010 thì nắp sau dùng 1 ngày là bị lỏng.hix.khi dùng cứ thấy ọp ẹp ức chế lắm.-khi vào phần Cài đặt>Quản lý ứng dụng >ứng dụng đã cài hoặc tệp tin cài đặt thì máy bị đơ luôn.>tức ko chiu dc >>>>>>>>>>>Có bác nao biết cách giải quyết hay có chia sẻ giúp mình với.Mình dùng FW 21.0.004

anhtuan89gt

Hiện tượng trên là do cài quá nhiều soft vào máy .Cách xử lý là chịu khó xóa bớt những ứng dụng ít dùng hay sử dụng một phần mềm Unistaller khác ( Mình dùng UninstallKing).

shirooo

thnaks bác.nhưng mà nh ững người khác khi mượn máy của mình chăng hạn,họ thường xem bằng mặc định của máy.Mình cũng ko hiểu Nokia cải tiến kiểu gì nữa.NOkia 5230 có nhiều cái hay nhưng cũng có cái dở.Ví dụ như:-những sản phẩm nokia 5230 mua sau tháng 5/2010 thì nắp sau dùng 1 ngày là bị lỏng.hix.khi dùng cứ thấy ọp ẹp ức chế lắm.-khi vào phần Cài đặt>Quản lý ứng dụng >ứng dụng đã cài hoặc tệp tin cài đặt thì máy bị đơ luôn.>tức ko chiu dc >>>>>>>>>>>Có bác nao biết cách giải quyết hay có chia sẻ giúp mình với.Mình dùng FW 21.0.004

bạn dùng FW gốc hay FW cook? mấy bản cook hiện nay chạy khá tốt mà, ít khi phát sinh lỗi lắm

anhhiepdhktcn

bạn dùng FW gốc hay FW cook? mấy bản cook hiện nay chạy khá tốt mà, ít khi phát sinh lỗi lắm

tớ dùng bản gốc.tớ ko biét dùng bản cook.BẠn cho mình link tìm hiẻu đi hoặc hương dẫn mình luôn nhé.thank bạn.ah,nếu dùng bản cook có phải hack ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

hjhj.MÌnh tự tìm trên diễn đàn vậy.tại mỗi tội hơi lười.Để hôm nào thi xong tìm cả thê.thánk mấy bác đã chia sẻ

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

tớ dùng bản gốc.tớ ko biét dùng bản cook.BẠn cho mình link tìm hiẻu đi hoặc hương dẫn mình luôn nhé.thank bạn.ah,nếu dùng bản cook có phải hack ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

hjhj.MÌnh tự tìm trên diễn đàn vậy.tại mỗi tội hơi lười.Để hôm nào thi xong tìm cả thê.thánk mấy bác đã chia sẻ

Hướng dẫn thì rất dài dòng, bạn tìm trên Fr hoặc Google thì thiếu j. Dùng Fw cook thì k phải hack nữa vì đơn giản ng làm ra đã hack sẵn trong Fw rồi. Còn cái lỗi "...khi vào phần Cài đặt>Quản lý ứng dụng >ứng dụng đã cài hoặc tệp tin cài đặt thì máy bị đơ luôn.... " thì có dùng Fw giời cũng thế thôi. Ngày trc mình dùng N79 >> 5230 >> 5530 >> 5230 con nào một thời gian cũng bị lỗi đấy hết. Hồi đó cứ k hiểu tại sao, jo mới biết là do cài lắm soft quá. Các bác k tin thì cứ thử cài tầm 150 game + soft như mình xem => k bị đơ mình đi đầu xuống đất luôn

anhhiepdhktcn

Hướng dẫn thì rất dài dòng, bạn tìm trên Fr hoặc Google thì thiếu j. Dùng Fw cook thì k phải hack nữa vì đơn giản ng làm ra đã hack sẵn trong Fw rồi. Còn cái lỗi "...khi vào phần Cài đặt>Quản lý ứng dụng >ứng dụng đã cài hoặc tệp tin cài đặt thì máy bị đơ luôn.... " thì có dùng Fw giời cũng thế thôi. Ngày trc mình dùng N79 >> 5230 >> 5530 >> 5230 con nào một thời gian cũng bị lỗi đấy hết. Hồi đó cứ k hiểu tại sao, jo mới biết là do cài lắm soft quá. Các bác k tin thì cứ thử cài tầm 150 game + soft như mình xem => k bị đơ mình đi đầu xuống đất luôn

hjhj.Bác cài thế đến máy tính còn đơ nữa là.em ko cài game,cài có vài phần mêm cơ bản thôi nhưng vẫn đơ.>>cách giải quyết tốt nhất là ko vào phần đó nữa>>bi hài nhỉ

tc89

Mọi người có thấy 5230 so với 5233 MÀN HÌNH kém hơn không?Màu màn hình 5233 nhìn thật màu hơn. Mình rất gét màu của 5230. Mọi người thấy vậy không?

anhtuan89gt

Mọi người có thấy 5230 so với 5233 MÀN HÌNH kém hơn không?Màu màn hình 5233 nhìn thật màu hơn. Mình rất gét màu của 5230. Mọi người thấy vậy không?

Không phải là "kém hơn" mà là nhìn 2 màn hình màu sắc khác nhau. Màn hình của 5230 cảm giác như bị vàng hơn nhưng mình thấy cũng chẳng vấn đề j , k hề thấy gét màu của 5230 :D

anhhiepdhktcn

ah,Các bác cho em hỏi là làm cách nào để xóa themes đã cài đặt ???t>>bình thường em vào phànQuản lý ứng dụng>ứng dụng đã cài đặt[/COLOR] thì xóa dc nhưng vấn đề là :em toàn cài ra thẻ nhớ xong khi em format máy thì những themes đó ko hiên trong muc ứng dụng đã cài đặt nữa>Em cũng ko biết cách nào gỡ nó đi dc.Mong pro giúp đỡ.thanks

hantinhtu_baby

ah,Các bác cho em hỏi là làm cách nào để xóa themes đã cài đặt ???t>>bình thường em vào phàn Quản lý ứng dụng>ứng dụng đã cài đặt thì xóa dc nhưng vấn đề là :em toàn cài ra thẻ nhớ xong khi em format máy thì những themes đó ko hiên trong muc ứng dụng đã cài đặt nữa>Em cũng ko biết cách nào gỡ nó đi dc.Mong pro giúp đỡ.thanks

Nếu bạn vào cài đặt mà kô thấy themes thì còn cách dùng trình quản lý như Xplore chẳng hạn đi đến privater=>10207114=>import tìm themes vừa cài tương ứng xóa thui! Cách làm này máy bạn phải hack phone hoặc cho kết nối vs PC nha!

anhhiepdhktcn

Nếu bạn vào cài đặt mà kô thấy themes thì còn cách dùng trình quản lý như Xplore chẳng hạn đi đến privater=>10207114=>import tìm themes vừa cài tương ứng xóa thui! Cách làm này máy bạn phải hack phone hoặc cho kết nối vs PC nha!

thnaks bác

Tiện thể bác nào dùng CFW ngon ngon một chút và đẹp,chạy ổn định thì giới thiệu giúp e với.BÁc hướng dẫn e cách để up firmware đó hoặc cho em link cũng dc.Em đang muốn thử dùng CFW nhưng gặp phai 2 vấn đề là ko biết CFW nào tốt và cách để up CFW vào máy.Mong các bác giúp em.Em đang dung FW 21.0.0.4(đã hack)

hantinhtu_baby

thnaks bác

Tiện thể bác nào dùng CFW ngon ngon một chút và đẹp,chạy ổn định thì giới thiệu giúp e với.BÁc hướng dẫn e cách để up firmware đó hoặc cho em link cũng dc.Em đang muốn thử dùng CFW nhưng gặp phai 2 vấn đề là ko biết CFW nào tốt và cách để up CFW vào máy.Mong các bác giúp em.Em đang dung FW 21.0.0.4(đã hack)

Mình dùng siêu phẩm5800:)) bạn ơi!
Cfw cho 5230 nhiều bản nghe ngon lắm!:)) Hay cố đợi ít ngày nửa PNHT phát hành fw C6 cho 523x mà dùng cho đả.
Cách up flash = Jaf thì bạn QuaĐâynha!

shirooo

thnaks bác

bạn qua box firmware down bản Photon về cook nhé, chạy mượt lắm.

vantrong83

Ngoài cách dùng PC Suite để cài ứng dụng. Thì làm cách nào để cho game vô thẻ nhớ rồi vào đt cài cho đt ko ạ?

Em mới dùng con này >< ko bít. mong các anh chỉ cho.
Nhiều lúc ra ngoài hàng, download pc suite về cũng ngại lắm:((

Bác này thật là....
Cắm USB vô máy, kết nối với pc. Chọn chế độ ổ đĩa chung trên điện thoại.
PC sẽ nhận thẻ USB của bác như 1 cái USB bình thường. COPY những file cần thiết vô thẻ nhớ.
Tháo cáp USB và cài thôi.

kutamitsu

Cách đơn giản là video trên máy dùng ứng dụng Video Hider thế là xong. ở đó chỉ còn hiện ảnh mà thôi, còn video giấu càng tốt, có cả phim xiếc nữa hiện ra đấy có mà chết à , tìm video hider mà down về cài nhé