• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

khoc_vo_le

bạn ở miền BẮc thì có lẽ do thời tiết lạnh ,có phải bạn để ở túi quần hay nơi có nhiệt độ cao hơn thì tình trạng này hết k ??? , vì trc đây có nhiều ng bị và miêu tả lại nthe ,cách khắc phục tạm thời giống như bạn axdd nói ,hoặc giữ ấm cho e nó nhé :D

là sao ạ! vì ko phải lúc nào cũng bị. và chị bị lúc khóa bàn phím thế thôi.hx. nên dùng thì vẫn dùng bt
còn cách đặt nam châm kia là sao hả bác??

trungkuteyb

sao con pin của mình nhanh hết quá. dùng chỉ đc 4-5 tiếng là tắt nguồn ak. mà pin BL-5J zin nokia có tem hẳn hoi nhưng lại 1430mah. mình tưởng BL-5J nokia chỉ 1320 mah thôi chứ ?

boy_online01

sao con pin của mình nhanh hết quá. dùng chỉ đc 4-5 tiếng là tắt nguồn ak. mà pin BL-5J zin nokia có tem hẳn hoi nhưng lại 1430mah. mình tưởng BL-5J nokia chỉ 1320 mah thôi chứ ?
Pin dùng đc lâu hay ko là do fw và cách dùng.
Pin zin của mình cũng là BL-5J 1320 mAh, sau này mua con X1-01 cho bố thì lấy pin zin của nó chuyển sang máy của mình :D, BL-5J 1430 mAh. Lúc đầu cũng chỉ xài đc hơn 1 ngày. Giờ thì cũng đc tròn 1 ngày. Tối cắm sạc, nửa đêm rút sạc.

tamchelsea

5230 ko kết nối được PC ?

mọi bữa dùng bình thường, sao giờ em cắm vào PC thì nó ko kết nối được nữa rùi , cóa ai chỉ mình sửa với :ar!

wimax16vnn

kết nối bằng chế độ j , pcsuite hay dạng usb
vào menu > setting> khả năng kết nối > usb chọn lại xem sao

nhoem_nhoem219

cắm vào cổng usb khác chưa, nếu máy nào mà cũng dùng dây loại đó thì mượn cắm thử xem đã @@

bobobo1

hỏi về pin của nokia 5230 ?

pin đi kèm theo máy của em bị hỏng nên em đi mua cục pin khác nó ghi là 1520mA cho vào máy chạy bình thường ,nhưng em thấy pin lúc mua máy nó chỉ là 1320mAh .vậy nếu dùng pin ghi 1520mah có ảnh hưởng ji đến máy ko ?

Dragon459

Manager
pin đi kèm theo máy của em bị hỏng nên em đi mua cục pin khác nó ghi là 1520mA cho vào máy chạy bình thường ,nhưng em thấy pin lúc mua máy nó chỉ là 1320mAh .vậy nếu dùng pin ghi 1520mah có ảnh hưởng ji đến máy ko ?
bạn đã dùng và thấy chạy bthg rồi thì còn vướng bận ở vấn đề gì nữa nhỉ

nicky205

sao máy mình gửi file sis, jar, jad qua blutooth ko được nhỉ, ai biết cách nào chỉnh lại ko

thanhlsnd

mọi ng cho m hỏi về pin với.m dùng em này khoảng nửa năm rồi.lúc trước thì sạc pin 2tiếng mới đầy và xử dụng dc khoảng 2ngày.nhưng mấy hum nay m sạc thì chỉ 1tiếng là đầy pin và sử dụng gần 1ngày là lại phải sạc lại.vậy là do pin xuống cấp hay do dt vậy ae.m cũng đã tắt hết ứng dụng chạy ẩn nhưng k dc.

kenta_209

mọi ng cho m hỏi về pin với.m dùng em này khoảng nửa năm rồi.lúc trước thì sạc pin 2tiếng mới đầy và xử dụng dc khoảng 2ngày.nhưng mấy hum nay m sạc thì chỉ 1tiếng là đầy pin và sử dụng gần 1ngày là lại phải sạc lại.vậy là do pin xuống cấp hay do dt vậy ae.m cũng đã tắt hết ứng dụng chạy ẩn nhưng k dc.

có thể trong quá trình sử dụng bạn không giữ gìn em nó.. đặc biệt chơi game nghe nhạc lúc sạc pin hihi hoặc lúc mua về bạn không có giai đoạn sạc 8 tiếng cho em nó nhỉ.. chứ mới thì nghe gọi nhấn tin.. được xấp xỉ 3 ngày... bạn mua pin mới hoặc up lại fw cho nó xem..

Cứu cứu ! 5230 RM-593 update ... die luôn.

Tình hình là mình có cái Nokia 5230 T-mobile RM-593 (0592823), đã unlock và chạy ok được gần 1 tháng nay (máy xách tay từ Mỹ về gần như mới 100%).

Tham gia diễn đàn mình để tìm hiểu và học hỏi, cuối cùng mình quyết định JAF (dùng JAF).

Nhưng ngu muội sao mình lại dùng FW của RM-588 làm nó chỉ hiện chữ Nokia rồi vậy hoài.

Hoảng quá mình đã down các bản khác từ NaviFirm và up thử nhưng cũng bó tay. Mình đã thử V12.2.82, V20.2.98 (đây là version gốc), V40.8.3.....

Bây g máy khi up sẽ sáng màn hình rồi nhòe, sau đó rút pin ra thì bấm power sẽ rung lên rồi thôi, không hình, không đèn, không j hết, bất động.

Bác nào chỉ mình hướng xử lý hoặc biết chỗ nào sửa thì chỉ mình, mình đang ở TPHCM.

Mình xin cảm ơn thật nhiều !!!