• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

minnie_jang

Nếu bạn dùng CFW C6/n97 thì bình thường, nếu dùng OGF thì không bình thường lắm.

Mình dùng c6 :D . Nhưng ram nó cứ thất thường thế nào ý :( lúc hơn 51MB lúc chỉ còn 42 MB :( Trung bình là 42 MB :(

---------

Sau khi hay bằng CFW N97 của ThanhTungHT

Ram chạy trung bình từ 45MB ~>57MB =.= . Thế có bình thường ko :(

Chỉnh sửa cuối:

Quangnhuan8x

a e cho m hỏi là tự dưng mấy hum nay camera của m sao k thể quay ở độ phân giải 640x352 dc nữa,cứ quay khoảng 6s thì màn hình bị dừng hình nhưng vẫn thu dc tiếng.m cài đặt ở độ phân giải 320x240 thì lại thấy quay phim dc bình thường.ai biết tại sao k.hay camera m bị hỏng rồi.m đã 4mát bằng 4ngón nhưng vẫn bị thế.
bạn fomat lại thẻ nhớ là được ... trước mình cũng bị thế chắc do viút thẻ nhớ thôi

Oskyber

Em mới mua lại một con 5230. Lúc test thì mọi thứ vẫn okies. Đến khi mang về nối cable với PC thì cái Nokia Suite nó báo là điện thoại n97 mini của bạn đã được kết nối!
Em fomat bằng *#7370# rồi cả 4 phím rồi mà cắm vào nó vẫn nhận là n97.
Cái này là do chủ cũ up CFW hay gì gì phỏng ạ?
Có ảnh hưởng gì không các bác?
Em muốn mọi thứ trở về nguyên bản như lúc mới mua thì làm thế nào?

ace_hp7

Active Member
máy bạn đc Cook Firware n97 ,FW này là do các pro tổng hợp những ưu điểm của các dòng máy # tạo nên ví dụ thay đổi giao diện ,lược bỏ các lỗi thường gặp , hack phone ,tối ưu hoá ,tăng dung lượng pin ..v..v ,nói chung máy đc CFW thì bạn càng nhàn chứ sao,điện thoại đã được hack để cài các ứng dụng ,b yên tâm k có vấn đề gì cả ,cứ dùng xem có vấn đề j # nghiêm trọng k

kethathua

Ai Chỉ Em Cách Cứu Phonre với

Em dùng Nokia 5230. Tối hôm wa em vừa up lên FW V51. Xong e lại Up CFW Của anh ThanhTungHT và rồi cài xong phone đã die. ai chỉ em với

tranconghd89

ko sao đâu bạn chỉ cần down bộ fw gốc trên navi về jaf là ok ngay. chạy máy die là chuyện bình thường mà.......

ko sao đâu bạn chỉ cần down bộ fw gốc trên navi về jaf là ok ngay. chạy máy die là chuyện bình thường mà.......

bác nói đúng đấy.. chạy lại fw gốc là đc thôi mà.. đừng lo lắng quá bác à.. flash thi die máy là chuyện bt .. ^_^

kethathua

thanks các bạn. giờ tớ đã cứu phone xong. cho e hỏi e đang dùng v51 e mún cài symbian anna thì e dùng bản bao nkiu. ai chỉ e cái

nicky205

up lại fw gốc v51 là xong thôi, nếu rành thì có thể tự cfw hack cho máy xài đỡ, chờ cfw của các cao thủ :D

0902123007

ai pro cho hỏi với mình dùng cfw Thanh Tùng chẳng hỉu sao chạy ứng dụng gì mà ram tụt ghê qua toàn trên 2X hết ngốn pin ghê quá hic

Oskyber

Con này cũng là 2.0, cùng nokia, đắt tiền hơn mà chụp ảnh với quay phim thua xa con 5233. :((
Bác nào có cách cải thiện "rõ rệt" hơn không, share em với.

hy_buon

mình vừa update phien bản phần mềm lên v51.0.002 khi vào ovi store trong điện thoại thì không thấy có ứng dụng nào phù hợp với máy , vào trang cua ovi store thì thấy nó nhận diện máy mình la nokia 5238( chang biet 5238 là thể loại gì) . Có ai bị như mình hoặc ai biết tại sao , cách khắc phục chỉ dùm mình .... thanks