• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

joongnam1992

Cần hỏi 1 chút về 5230
Em thấy mấy người xài bảo màn hình của 5230 bị tím màu so với bt ko biết thật giả ra sao (màn hình 5230 có = màn của 5800 ko )
Mới đây 5230 giảm đến 1t liền ko biết chất lượng có ngon lành ko ,em thấy giảm nhiều nên cũng sợ là hàng đã qua sử dụng mặc dù thấy tgdd ,pico đều giá đó có ai đã mua trong đợt mới này thì cho em xin ý kiến về chất lượng máy nhé
Pin của 5230 xài bt thì được bao lâu vậy
Em thấy trên màn hình chính của 5230 nó có phần danh bạ hình ảnh ko biết có thể tắt được đi ko vì nếu có cái đấy khi để hình nền thì bị vướng hình hjx
Và cái cuối cùng là ko biết xem video có tốt ko? ko biết nếu convert chuẩn thì xem có bị giật hình ko
Thank

phanloc92

Huhu mấy người ơi giúp em với máy mới lấy về đươc ngày thứ 2 sao tự nhiên em bật máy không lên vậy này. Pin mới sạc mà. Huhu. Thử găm nguồn vào rồi mà không được. Có những lỗi gì làm máy như thế

TruongHan

Super V.I.P
Huhu mấy người ơi giúp em với máy mới lấy về đươc ngày thứ 2 sao tự nhiên em bật máy không lên vậy này. Pin mới sạc mà. Huhu. Thử găm nguồn vào rồi mà không được. Có những lỗi gì làm máy như thế

Đem lên Care thôi bạn àh,mà giờ này chắc hết nhận máy rồi

phanloc92

Giờ cũng ko dùng được nữa luôn ấy chứ, Có giữ cũng chẳng để làm gì hết. HIx

joongnam1992

Cần hỏi 1 chút về 5230
Em thấy mấy người xài bảo màn hình của 5230 bị tím màu so với bt ko biết thật giả ra sao (màn hình 5230 có = màn của 5800 ko )
Mới đây 5230 giảm đến 1t liền ko biết chất lượng có ngon lành ko ,em thấy giảm nhiều nên cũng sợ là hàng đã qua sử dụng mặc dù thấy tgdd ,pico đều giá đó có ai đã mua trong đợt mới này thì cho em xin ý kiến về chất lượng máy nhé
Em thấy trên màn hình chính của 5230 nó có phần danh bạ hình ảnh ko biết có thể tắt được đi ko vì nếu có cái đấy khi để hình nền thì bị vướng hình hjx
Và cái cuối cùng là ko biết xem video có tốt ko? ko biết nếu convert chuẩn thì xem có bị giật hình ko
Thank

Khoaaa

Màn hình bị j thì đem ra care, ko co j phải lo.
Mua hàng cty nếu có j đem ra đổi lại (tgdd,vienthongA)
Tắt đc bạn ah. Vào cài đặt màn hình chủ mà tắt.
Coi ok luôn.

joongnam1992

thank nhiều nhé
pin của 5230 xài được mấy ngày vậy
5230 có cài được game và video của 5800 ko?
tại thấy mấy người mới xài bảo màn hình của 5230 bị tím so với bt chứ ko phải lỗi :D

quocvu88_dn

Cần hỏi 1 chút về 5230
Thank

1. Mình đang dùng 5800 thấy 5230 là lựa chọn sáng suốt với cái giá 3tr2 đó bạn, chức năng hoàn toàn tương tự 5800, chỉ thiếu mỗi wifi thôi. Mà mình nghĩ cũng không cần thiết trong thời đại 3G ngày nay. Màn hình 3.2 inches = với 5800. Tuy nhiên không có camera trước để đàm thoại 3G
2. Vì cùng là dòng S60V5 nên đa số theme và ứng dụng cài được trên 5800 đều cài tốt trên 5230.
3. Nếu bạn muốn tắt cái Danh bạ hình ảnh thì chọn: Setting > Personal > Home screen > Home Screen themes > Shorcut bar (hoặc là Basic )
Cài đặt > Cá nhân > Màn hình chủ > Giao diện màn hình chủ > Thanh phím tắt (Hoặc là Cơ bản nếu bạn ko muốn hiện j lên màn hình chủ cả)
4. 5230, 5800, 5530 cũng như N97 cùng dùng chung một loại chip xử lý. Xem phim mượt như nhau cả bạn ah. Nếu bạn convert đúng chuẩn của màn hình thì xem đã lắm.

unghoanglong

hiện h cái giá 3tr170k cho 1 chiếc 5230 là quá đẹp. mới lấy cho vợ 1 con, xài màn + hệ điều hành chả khác j 58. tiếc mỗi cái ko có wifi nhưng vừa đầu tư 50k cài 3G gói 300mb nên còn tiện hơn wifi vì lúc nào cũng có hehe . chi hoi* la ko hieu sao cai 5230 de che dộ mạng song song rồi mà nó lại ko báo cái cột sóng 3G ( hiện chữ 3G bên cạnh ) mà phải để chế độ thứ 2 j j đấy nó mới báo . nghe nhạc loa ngoài hơi dè, màn hình chuẩn . xem phim convert chuẩn HD xem thì thôi rồi :))

zlsanglz

sao khi nhận được tin nhắn mới,màn hình điện thoại ko sáng len zậy,help me!!!thanks

jinsk8r

sao khi nhận được tin nhắn mới,màn hình điện thoại ko sáng len zậy,help me!!!thanks
Ko sáng lâu đâu bạn, chỉ 1 lúc thôi, sau đó thì đèn màu trắn giữa (3 phím cứng) sẽ nhấp nháy báo hiệu có tin nhắn ^^

zlsanglz

hoàn toàn ko sáng luon bạn ơi,chỉ có sáng đèn ở giữa thôi,có phần mềm nào làm sáng màn hình khi nhận tin nhắn ko?thanks.

LeMyChinh

hoàn toàn ko sáng luon bạn ơi,chỉ có sáng đèn ở giữa thôi,có phần mềm nào làm sáng màn hình khi nhận tin nhắn ko?thanks.

đúng rùi có TN thì đèn MH ko sang đâu bạn.5800 cũng thế :D.bạn sử dụng chức năng tìm kiếm của DD hoặc vào PM ứng dụng tìm có PM bạn cần đó :D