• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

TriNine

Ai hiểu cái ChangeSWIpolicyPath để làm rì hem ?

lúc mới có helloox thì cái đó dùng với bản helloox 1.0 để cài pm unsigned ,nhưng bấy giờ có file installserver cho 5320 rồi nên ko cần nữa

lytieulong3040

Bạn dùng X-Flore tạo E:/Hack/sys/bin.(Cài X-Flore 1.22 rồi nhấn 0 kích chọn tất cả các ô)

Chép file Installserver_Nokia5320_v4.13 Vào thư mục E/patches

Copy Installserver_Nokia5320_v4.13 vào E:/Hack/sys/bin và C/sys/bin để hoàn thiện bước hack, nếu không có thư mục Hack trên E:/ thì thì tạo ra.

Vào ROMPatcher chọn:
- Options - Patch -Apply-Installserver_Nokia5320_v4.13
- Options - Patch -Add to auto- Installserver_Nokia5320_v4.13
Vào ROMPatcher chọn Options:
- Options - Patch -Apply - Open4all
- Options - Patch -Add to auto - Open4all

Sau khi hack thành công bạn nên cài ứng dụng Python trước đã nghen. Good luck!
k dc pro ơi, làm xong khi cài chương trình nó báo tập tin bị lỗi

hoabattuvn_tt

Bạn phải copy đúng file Installserver_Nokia5320_v4.13 nghen. Nếu không được bạn để lại nick yahoo mình sẽ hướng dẫn!

Khoaaa

lỗi là lỗi thế "lào" bạn ko nói rõ sao mà biết dg nào mà mò. Mà bạn cài chương trình nào mà bị báo lỗi
Posted via Mobile Device

ah tập tin bị lỗi cũng có thể do ko đúng file installserve đấy
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

lytieulong3040

lỗi là lỗi thế "lào" bạn ko nói rõ sao mà biết dg nào mà mò. Mà bạn cài chương trình nào mà bị báo lỗi
Posted via Mobile Device

ah tập tin bị lỗi cũng có thể do ko đúng file installserve đấy
Posted via Mobile Device

mình down file cho 5320 luôn mà, thì làm xong như mấy bác chỉ, cài thử 1 ứng dụng nó báo tập tin bị lỗi, vào lạ c/sys/bin xóa file đó đi thì máy hết bị, nhưng lại đòi chứng chỉ. có ai hack thành công con này chưa vậy

Khoaaa

ặc file installserve đó dùng cho Rompatcher chứ ko phải bỏ vào sys/bin đâu. Bạn phải bỏ vào rompatch rồi apply nó lên là cài đc ứng dụng thôi
Posted via Mobile Device

lytieulong3040

ặc file installserve đó dùng cho Rompatcher chứ ko phải bỏ vào sys/bin đâu. Bạn phải bỏ vào rompatch rồi apply nó lên là cài đc ứng dụng thôi
Posted via Mobile Device

là sao, bạn hướng dẫn cụ thể hơn xem, mình thanks trước :)

Khoaaa

là sao, bạn hướng dẫn cụ thể hơn xem, mình thanks trước :)

Bạn cài Rompatcher vào sau đó lấy file installserver 5320 4.13.rmp bỏ vào folder patches nằm ở ổ E. Sau đó vào Rompatcher apply cái file installserve đó thế là xong cài đc soft unsign

Posted via Mobile Device

tux4892

theo mình nên cài hellox 2.0 thi hôk cần file installserver gì cả. Bạn chỉ cần xin file cer sau đó dùng file đó signin file cài của hellox 2.0 rồi cài file đó là xog
Posted via Mobile Device

tux4892

có box n-gage and patch đấy còn gì. Down n-gage bản 1.459 là tốt nhất.
Posted via Mobile Device

kimthao

Cần sự hảo tâm

Ai biết cách tháo và ráp máy nokia 5320 không? Nếu biết vui lòng upload lên cho anh em xem và làm theo. Chân thành cảm ơn.

nothing736

con này tháo ra phải cẩn thận nhé, mấy chấu chốt ở trong cứng bà cố, cạy mún gảy móng tay + nhíp mới ra đc. ae nào mở thì chú ý phần vỏ trên hơi íu, nhất là cái miếng nhựa trong bảo vệ màn hình đấy, hôm nọ mở vs mình bị 1 vết T.T hixhix

tux4892

con này tháo ra phải cẩn thận nhé, mấy chấu chốt ở trong cứng bà cố, cạy mún gảy móng tay + nhíp mới ra đc. ae nào mở thì chú ý phần vỏ trên hơi íu, nhất là cái miếng nhựa trong bảo vệ màn hình đấy, hôm nọ mở vs mình bị 1 vết T.T hixhix

Bác tháo phần nào trc thế. Con này e định tháo mấy lần nhưng sợ hỏng hôk có đồ thay

Posted via Mobile Device

mrdragon88

mình mới đổi máy nên đành bán em 5320 thân yêu đi, có bạn nào mua thêm cái nữa ko? bạn nào rảnh qua box mua bán up giúp mình nhé :)

traiphuho

Bạn nào có thể giúp mình lấy file Cer và flie kkk của con máy này với, số
IMEI: 355740028396648
mình cám ơn rất nhiều

hoabattuvn_tt

Máy mình không tài nào khởi động được, mối lần bấm nguồn nó chỉ có dòng NOKIA màu xanh và màn hình trắng. Rồi nó lại tắt rồi lại bật lên như thế, khoảng 3,4 lần là thôi. Mình đã tháo pin vài lần rùi nhưng không được!
Không phải do hết pin vì em vừa sạc đầy xong.

Bác nào biết cho em lời khuyên để khắc phục với.
Thanks!