• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

tuyetha

Máy mình không tài nào khởi động được, mối lần bấm nguồn nó chỉ có dòng NOKIA màu xanh và màn hình trắng. Rồi nó lại tắt rồi lại bật lên như thế, khoảng 3,4 lần là thôi. Mình đã tháo pin vài lần rùi nhưng không được!
Không phải do hết pin vì em vừa sạc đầy xong.

Bác nào biết cho em lời khuyên để khắc phục với.
Thanks!

Hên quá!Tháo thẻ mà khởh động bình thường thì đỡ rồi.
Bây giờ bạn vào gỡ bỏ pm này đi,sau đó dùng lệnh *#7780# yé và nhập mã vào nha.
Chờ khởi độg xong bạn cử để máy như thé( đừng tắt máy đi nha)và ráp thẻ vào xem.Chắc là được rồi đấy

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Mình cài bộ python trên thẻ nhớ và cài phần mềm FontChanger nó tự chạy mình không biết FontChanger được cài vào đâu nữa!

hoabattuvn_tt

Nhập mã *#7780# khôi phục lại các cài đặt mặc định của nhà sản xuất khi máy được xuất xưởng thì giống format máy bằng *#7370# không bạn?

tuyetha

Mình cài bộ python trên thẻ nhớ và cài phần mềm FontChanger nó tự chạy mình không biết FontChanger được cài vào đâu nữa!

Hic!Thôi vậy giờ bạn cứ vào xem có thấy icon của nó trong máy không,có thì gỡ đi.Không thì bạn cứ dùng lệnh trên và ráp nóng thẻ vào.Rồi gỡ sau xem được không.Chắc là đc đấy
dùng lệnh này không như fomat đâu,mình đang ráng giúp bạn khỏi fomat mà

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Được rồi bạn, thanks bạn nhiều. Còn cách nào đôi font mà không dùng FontChanger không bạn, mấy cái font đẹp muk không set được bun thiệt!

tuyetha

Được rồi bạn, thanks bạn nhiều. Còn cách nào đôi font mà không dùng FontChanger không bạn, mấy cái font đẹp muk không set được bun thiệt!

Được rồi à!Chúc mừng bạn,hú hồn,hihi.Bây giờ chịu khó cài đặ lại 1 vài chỗ cho máy thôi.
Theo mình biết thì máy bạn đã bị như thế thì bạn đừng bao giờ cài và sử dụng pm này nữ nha.Fláh sẽ có vấn đề đấy.
Đổi font thì nhiều cách lắm bạn thừ tìm hiểu trong 4rum xem.Mình thì từ khi tét font bị lỗi mấy lần tưởng hư máy giờ chỉ dùng bộ font anh KJR cho thôi.Sợ lắm rồi

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Bạn share bộ font máy bạn đang dùng được hok! Trong mục data/font chỉ còn duy nhât font2 còn font1 và other biến đâu mất tiu. Mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn trước khi test font mặt dù hư máy nhưng cũng thích mò mẫn hj.Thanks ban nhiều!

tuyetha

Bạn share bộ font máy bạn đang dùng được hok! Trong mục data/font chỉ còn duy nhât font2 còn font1 và other biến đâu mất tiu. Mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn trước khi test font mặt dù hư máy nhưng cũng thích mò mẫn hj.Thanks ban nhiều!

Đúng là nên tìm tòi,thì mới biết cách khắc phục.Bộ font mình xài tới 10M,không đính kèm đc,mà mình online trên mobile nên không up đc.Khi nào có thể đc thì mình up cho.Bạn thông cảm nha

Posted via Mobile Device

Khoaaa

đổi font thì cẩn thận 1 tí là đc ấy mà.
Bỏ font vào thư mục data /Fonts/font 2
Bật cap off hoặc apply open4all Rompatcher lên(cái này quan trọng ko làm bước này mà set font bảo đảm format lại máy )
Rồi vào Fontchange đổi font bình thường. Restart lại máy xong
Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Mình copy font vào data /Fonts/font 2, đã apply open4all trong Rompatcher nhưng vẫn bị khởi động máy không được cứ mỗi lần bật nguồn nó lên biểu tượng Nokia vài lần rồi tắt ngúm lun. Mình phải sử dụng lênh *#7780# rồi cắm nóng thẻ nhớ vào gỡ ứng dụng Fontchange đi mới hết lỗi. Bác nào sữ dụng con này test font thành công hướng dẫn mình đi.Thanks nhiều

nguyenson_44

Mình copy font vào data /Fonts/font 2, đã apply open4all trong Rompatcher nhưng vẫn bị khởi động máy không được cứ mỗi lần bật nguồn nó lên biểu tượng Nokia vài lần rồi tắt ngúm lun. Mình phải sử dụng lênh *#7780# rồi cắm nóng thẻ nhớ vào gỡ ứng dụng Fontchange đi mới hết lỗi. Bác nào sữ dụng con này test font thành công hướng dẫn mình đi.Thanks nhiều

Theo mình nghĩ, vấn đề là bạn chọn font có chuẩn không. Mình vẫn cài cắm theo cách của bạn thì được vô tự.
Theo mình đoán: Khi khởi động máy, thì máy sẽ test font. Nhưng do font bị lỗi nên máy tự out ra ngoài. Bạn thử search trên 4R tìm những font nhiều người dùng OK test lại thử xem

hoabattuvn_tt

Theo mình nghĩ, vấn đề là bạn chọn font có chuẩn không. Mình vẫn cài cắm theo cách của bạn thì được vô tự.
Theo mình đoán: Khi khởi động máy, thì máy sẽ test font. Nhưng do font bị lỗi nên máy tự out ra ngoài. Bạn thử search trên 4R tìm những font nhiều người dùng OK test lại thử xem

Mình đã làm theo bài hướng dẫn này nhưng khì reset lại máy nó vẫn bị lỗi khởi động không được màn hình chớp chớp vài cái rùi out lun. Nhưng khi tháo thẻ nhớ ra khởi động lại máy thì vẫn nhận font YaHeiHandelGotD.ttf bình thường, cắm thẻ nhớ vào lại bị lỗi khởi động không được.

tuyetha

Mình đã làm theo bài hướng dẫn này nhưng khì reset lại máy nó vẫn bị lỗi khởi động không được màn hình chớp chớp vài cái rùi out lun. Nhưng khi tháo thẻ nhớ ra khởi động lại máy thì vẫn nhận font YaHeiHandelGotD.ttf bình thường, cắm thẻ nhớ vào lại bị lỗi khởi động không được.

Làm dúng theo hướng dẫn là được rồi.Nhưng dúng là vấn đề này là do lỗi font hoặc font không phù hợp vởi máy đấy bạn à.Chịu khó tìm và tét thử đi.

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Rõ ràng mình tháo thẻ nhớ ra thì nó vẫn nhận font mình thích nhìn rất đẹp, nhưng bỏ thẻ nhó vào lại bị triệu chứng như trên!Mình đã cài bộ python 1.45 trên thẻ nhớ không biết có phải do lỗi này không!Các ứng dụng python khác cài vào thẻ nhớ chạy ok!

Có bác nào test font oK trên con này chưa vậy!

hoabattuvn_tt

Không thấy các bác trả lời mình Format máy hack và cà lại giờ oK!Thanks

Chỉnh sửa cuối:

keangnam

Font của bạn đẹp phết nhỉ bạn có thể gửi cho mình với được ko ? ^^!