• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

FireRed

Xin mọi người giúp mình 1 việc: Hiện nay, khi mình chọn chức năng Update thư viện nhạc của Player, máy cứ báo "đang cập nhật", chờ mãi mà ko xong.
Thêm nữa, phím truy cập nhanh player (phím giữa 3 phím bên trái ấy) giờ lúc đc lúc ko, truớc đây bấm 1 phát là vào ngay nhạc, muốn bình thường phải khởi động lại máy. Hic! :(

habaolinh

Super V.I.P
xin trợ giúp từ mọi người mình moi up con nay bang JAF gio bat không lên nguồn ai đã từng bị nhủ vậy rồi chi giúp mình với
Bạn chạy lại đi, chạy đén khi nào đc thì thôi. Còn nếu ko đc thì mang ra ngoài hàng.
Xin mọi người giúp mình 1 việc: Hiện nay, khi mình chọn chức năng Update thư viện nhạc của Player, máy cứ báo "đang cập nhật", chờ mãi mà ko xong.
Thêm nữa, phím truy cập nhanh player (phím giữa 3 phím bên trái ấy) giờ lúc đc lúc ko, truớc đây bấm 1 phát là vào ngay nhạc, muốn bình thường phải khởi động lại máy. Hic! :(

Fomart lại máy là ok thôi.

lytieulong3040

mấy bác cho hoỉ, máy của em không cài dc siêu dịch:(, cài vào thì dc nhưng vao ứng dụng thì màn hình chớp 1 cái rồi lại thoát ra :( e đang dùng bản python 1.4.5

huannt_t0803l

to up lai bang phoenix 2009 len ban 5.16 khong hack duoc chua co tieng viet

co cai san ngade roi kha tien thich game nao thi tai ue 3g vinaphone nhanh lam

Posted via Mobile Device

bạn reret lại là được

Last edited by a moderator:

lytieulong3040

cài đủ cả rồi, bây giờ thì nó báo lỗi ngôn ngữ hjx, ai giúp e với mới format lại cài nó vẫn báo như vậy :(

huannt_t0803l

tớ thử không có gì mới đâu -chỉ thấy có n-gade cài sẵn thôi-mà bộ nhơ trống giảm xuống con 50MB thôi -và chưa có tiếng việt sau khi format lai tro ve nhu cu trong 119 mb bo nho may va to chua hack no duoc

Chỉnh sửa cuối:

lyakhuong

Ai có thể giúp mình với máy mình không thể cho games va mp (vd: mp_omera, mp_youtobe,...)liên ket mạng dc ai chi minh với (đã kết nồi GPRS)

onlylove80

Ai có thể giúp mình với máy mình không thể cho games va mp (vd: mp_omera, mp_youtobe,...)liên ket mạng dc ai chi minh với (đã kết nồi GPRS)
Máy của bạn đã Hack chưa vậy?? Phảj Hackphone thì mớj càj được phần mềm bạn ah..

Posted via Mobile Device

chicken_male

Máy của mình vào mạng được nhưng khi dùng các phần mềm chat như yamee, Shmessenger thì báo Conection Filed là sao nhỉ, pro nào giúp mình với

anhtuan89gt

Ko hiểu sao máy mình dạo này khi vào App manager để xóa các ứng dụng thì luôn báo " bộ nhớ đầy ,hãy xóa bớt một vài ứng dụng... " xong nó tự thoát ra luôn.Trong khi đó bộ nhớ máy còn trống 90m ,thẻ trống 2G :-/.(Ngày trc dùng thẻ 2G ,mới đổi lên 4G ) Mình nhỡ cài mấy cái themes vào bộ nhớ máy jo ko tìm cách nào xóa đc...

hoabattuvn_tt

Máy của mình vào mạng được nhưng khi dùng các phần mềm chat như yamee, Shmessenger thì báo Conection Filed là sao nhỉ, pro nào giúp mình với

Bạn làm theo HD này thử được không nhé

Nếu bạn đang dung slick 0.54 việt hóa bạn vào cấu hình/điểm truy câpđiểm truy cập khác chọn cấu hình GPRS hoặc wap.
Nếu bạn dùng ứng dụng chat java thì vào Menu/Settings/ data mgr./App.mgr/Installed Apps tìm đến ứng dụng chát java vào settings/Access point bạn set cấu hình GPRS hoặc wap. Nếu bạn chuyển qua mạng khác bạn phải vào đây set lại. Các máy đời mới đúng là không càn lưu cấu hình và reset lại máy đâu! Nhưng tốt nhất nên lưu cấu hình và reset lại máy như hướng dẫn của nhà mạng.

Chỉnh sửa cuối:

hoabattuvn_tt

Ko hiểu sao máy mình dạo này khi vào App manager để xóa các ứng dụng thì luôn báo " bộ nhớ đầy ,hãy xóa bớt một vài ứng dụng... " xong nó tự thoát ra luôn.Trong khi đó bộ nhớ máy còn trống 90m ,thẻ trống 2G :-/.(Ngày trc dùng thẻ 2G ,mới đổi lên 4G ) Mình nhỡ cài mấy cái themes vào bộ nhớ máy jo ko tìm cách nào xóa đc...

Format máy thử khắc phục được lỗi đó ko bạn!
Để xóa theme dùng Jbak Taskman VH vào Tùy chọn/công cụ/đổi chủ đề và xóa thủ công là được

Chỉnh sửa cuối:

tux4892

Máy bác pm bao nhiêu? 3.26 thì hôk xóa được. 4.13 thì có thề xóa được vào quản lý ứng dụng mà xóa. Còn bộ nhớ đầy là như kiểu ful ram hay rom gì đey

Posted via Mobile Device

thanhhai91

...Cho mình hỏi là con dế 5320 của mình mua được khoảng 3 tháng rồi nhưng có khoảng 15-20 lần bị treo màn hình( màn hình đen xì trong khi vẫn ấn được nút tắt) , con này fireware là 4.13. Không biết nó có bị làm sao ko nhỉ???

tux4892

...Cho mình hỏi là con dế 5320 của mình mua được khoảng 3 tháng rồi nhưng có khoảng 15-20 lần bị treo màn hình( màn hình đen xì trong khi vẫn ấn được nút tắt) , con này fireware là 4.13. Không biết nó có bị làm sao ko nhỉ???

Bình thường bác dùng má làm gì? Có hay chơi đt hoặc làm gì đó liên tục đến máy hôk? Mình dùng chắc được tầm 1 năm vẫn bt! Hay bác thử format máy đi

Posted via Mobile Device

lamhacker

hjx...nếu câu hỏi này của tui có lặp lại thì mong các pác thông cảm ná.chả là tui có con 5320,nhưng mà sao khi tui sử dụng bất kì phần mềm chat nào nó cũng báo là không thể kết nối,kiểm tra lại.huhu.tui cũng đã cài GPRS rùi,nhưng mờ k đc các pác ạ.tui cũng như các pác đều iu con 5320 này lém,nhưng mờ k chat đc thì quả thật đúng là quá đau khổ tràn trề.pác nào đã từng bị giống tui và đã khắc phục đc mong chỉ giáo hộ tui với.cảm ơn các pác nhìu lém.njck của tui đây,mong các pác chỉ giáo maimaimottinh_yeu4 .thanks các pác nhìu lắm.