• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

snight

Sao con 5530 của mình, mỗi khi cài đặt ứng dụng gì mới, sau thông báo "Security warning" để nhắc mình đề phòng ứng dụng ko tốt, mình bấm Continue thì nó ko chịu cài đặt. Giúp mình với:((

thelovemyth

Sao con 5530 của mình, mỗi khi cài đặt ứng dụng gì mới, sau thông báo "Security warning" để nhắc mình đề phòng ứng dụng ko tốt, mình bấm Continue thì nó ko chịu cài đặt. Giúp mình với:((

k chịu là sao ? nói rõ đi ! mà phone bạn đã hack chưa

Tuxedo862010

Posted via Mobile Devicetình hình là rât tình hình. Phát hiên lôi 5530 rôi, mình ôm máy luot web, choi game liên tuc hon 12 h , máy tu khoi dông lai . Tiêp tuc su dung , chi 1, 2 h máy lai thê .tu khoi dong lai. Mà lúc dó nhìn màn hình có soc ngang ,màu xanh ,do .khíêp lam .có ban nào bi nhu mình chua ?

Inuyasha1987

em thjx con nay lam.man hjnh no co nho lam k nhju loj nhu 5800 k mua o sjeuthj viettel co kem the 4g k hjhj e saj opera 5. k co gjau mong thong cam

Còn tùy vào người sử dụng, màn hình 2.9 inch thì cũng khá rộng nhưng khi soạn thảo sẽ hơi khó khăn vì 2.9 thì cũng vẫn chưa đủ hiển thị good bàn fím QWERTY đc, nếu bạn có bàn tay với ngón tay to thì sẽ ko tiện lắm. Còn về lỗi thì mình ko biết nhưng nếu ngại lỗi thì đợi mua sau 1 thời gian cũng đc, giá vừa giảm lại vừa đỡ lỗi. 5800 cũng vậy thôi, lỗi nhiều hầu như thuộc về đợt hàng đời đầu còn hàng mua về sau này 1 thời gian thì good ma đâu có mấy ai fàn nàn, bạn xem bài thống kê những người sử dụng 5800 trong diễn đàn đó, thành viên sử dụng 5800 đâu phải ít

nokiagood

e thấy giá trên tphcm rẻ hon ở cantho rất nhiều k b chừng nào e nó mói giảm giá nhỉ giá ở dây là 4tr990

thelovemyth

Posted via Mobile Devicetình hình là rât tình hình. Phát hiên lôi 5530 rôi, mình ôm máy luot web, choi game liên tuc hon 12 h , máy tu khoi dông lai . Tiêp tuc su dung , chi 1, 2 h máy lai thê .tu khoi dong lai. Mà lúc dó nhìn màn hình có soc ngang ,màu xanh ,do .khíêp lam .có ban nào bi nhu mình chua ?

mình k chơi liên tục như bạn ! nhưng sau 1 thời gian chạy máy ~ < tuần là máy có hiện tượng bị sọc rồi tự khởi động lại ! định mang đi Ncare sửa ! mà nghe nói đụng vô phần cứng nó dể bị mất Imei, nên đg chờ kiểm chứng :-??

nokiagood

dúng ùj máy em hồi đó đi bh về số imel bi thay đổi không giống ghi sau máy

lyquay

Help! Bị khoá phím bằng pm My Keylock

Dt 5530 mình bị khoá bằng pm My Keylock va tắt luôn nút trượt bên hông bây giờ ko mở dc bàn phím, tháo pin ra gắn lại thì pm tự động chạy và khoá bàn phím
có bạn nào có cách j mở bàn phím vào lại ko làm ơn giúp mình với
cám ơn nhiều!:((

ngoanrazor

Well-Known Member
Dt 5530 mình bị khoá bằng pm My Keylock va tắt luôn nút trượt bên hông bây giờ ko mở dc bàn phím, tháo pin ra gắn lại thì pm tự động chạy và khoá bàn phím

Posted via Mobile Device
bn kài pm này ở ổ nào nếu là ổ e thì bn tháo thẻ nhớ ra và khởi độg máy lên xog rồi gắn thẻ đzô và xoá pm đó. Nếu là ổ c thì bn hard reset bằng 4 nút trog lúc khởj độg máy (kái này of 5800 ko bít đc trên 5530 ko nữa)

Inuyasha1987

Ai bảo bạn ngốc tắt cái chức năng khóa bên hông của đt. Bạn tháo pin ra vào ứng dụng Mykeylock Sideslip kêy bật on lên thì dùng đc khóa bên hông

Chỉnh sửa cuối:

huyduonghn

Mình đang muốn múc con này quá. Chờ để mọi người test hộ. Ai biết chỉ giùm mình nhé? Em nó có ưu và nhược điểm như thế nào đc ko? về cả phần mềm và phần cứng nhé...tks các bác nhiều?:D:D

Tuxedo862010

Posted via Mobile Devicecon này ram yêu , không cài nhìêu phân mêm và games duoc . Camera 3.2 có flash nhung chup anh noi thíêu ánh sáng cuc kém . Pin thì trung bình , sài nhiêu ngay sac phat . Dang tính bán...

nokiagood

Em củng muốn mua nhưng nó có nhjều lổj vậy cơ à mà nửa nâng cấp fw cpu em nó có tang thêm như 5800 hem nhỉ
Posted via Mobile Device

Syb

mình k chơi liên tục như bạn ! nhưng sau 1 thời gian chạy máy ~ < tuần là máy có hiện tượng bị sọc rồi tự khởi động lại ! định mang đi Ncare sửa ! mà nghe nói đụng vô phần cứng nó dể bị mất Imei, nên đg chờ kiểm chứng :-??

Ối em nhà mình cũng thế, đang dùng tự nhiên sọc đỏ xong reset lại máy là sao??? Mới dùng em nó 1 tháng mà cũng ko dùng liên tục :-<

ha_dkny

ko hiểu sao cái nắp che thẻ nhớ và sim nó lỏng lỏng, nhiều lúc cầm chơi game hay nhắn tin, mạnh tay 1 chút là nhận đc thông báo này, có ai bit cách khắc phục ko ???? máy nào cũng bị hay sao ???

ko an toàn nếu tháo thẻ nhớ mà không chọn "Tháo thẻ nhớ" trước

Inuyasha1987

ko hiểu sao cái nắp che thẻ nhớ và sim nó lỏng lỏng, nhiều lúc cầm chơi game hay nhắn tin, mạnh tay 1 chút là nhận đc thông báo này, có ai bit cách khắc phục ko ???? máy nào cũng bị hay sao ???

Kiểu này là bạn lỏng thẻ nhớ đó mà, có thể tiếp xúc ko tốt hoặc khe cắm thẻ có vấn đề, vậy bạn tháo thẻ nhớ ra lắp lại và dùng bt nếu lại thấy hiện tượng trên thì nên đem ra care cho nó sửa vì cái này là dính đến phần cứng chứ ko phải phần mềm nên mình ko tự khắc phục đc đâu

thelovemyth

mình luyện nghe tiếng anh trên đt ! đến lúc đọc nuốt âm thì k nghe đc ! các bạn có ai có trình nghe nhạc nào có khả năng tua chậm ~ đọc chậm lại để nghe cho rỏ ~ mong chỉ giáo

Status
Không mở trả lời sau này.