• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

hikaruz

À bác Sang dùng 5700 lâu chưa vậy, có kinh nghiệm j chỉ giáo anh em phát!thanks trước!

phunghailam

các Mod và các VIP giúp em với ! em đang định mua con 5700 nhưng vẫn chưa nắm rõ ưu nhựoc điểm của nó lắm! ko biết loa dùn 1 thời gian có bị rè như 3250 ko? âm lượng loa có lớn ko?(có= N95 hayN73 ko?) cái ngõ tai nghe trên máy là 2,5mm hay 3,5mm vậy? chất lượng ảnh có như 3250 hay N76 ko? bác nào test thử rồi nói em nha! Thanks các bác nhiều lắm ( sinh viên nghèo nên chỉ dám xài máy tầm trung thôi à!):D:D:D:D

Mình đang xài máy này nè (được 1 tuần):
Ưu: Loa nghe tốt, to, hay. Nghe nhạc quá đã , giao diện đẹp , hình thức đẹp thời trang , hệ điều hành nhanh. Ngõ tai nghe thì 2.1 nhưng Adapter tặng kèm tai nghe là 3.1 có thể cắm loa vi tính được
Nhược: Pin nhanh hết .Chụp hình hơi yếu (nhất là nơi tối) dù được trang bị đèn flash. Phần mềm ứng dụng còn ít quá. Mình đã chỉnh lại ngày giờ của máy chậm lại 6 tháng, nhưng vẫn có nhiều phần mềm cài không được.
Nhân tiện đây bà con nào xài máy này rồi, có phần mềm hay hay chia sẻ cho anh em với. Ah, ai cài thử Quickoffice premier V4 0.19.2 chưa? Máy báo là mình phải cài bộ chuẩn trước là sao vậy. Làm ơn chỉ dùm mình với. hihi, thanks nha :D
Mình thấy mọi người bàn về N73 và N95 nhiều quá, sao ko thấy ai bàn về 5700 nhỉ. :(

phunghailam

Thảo luận về 5700

Pà con ơi, có ai xài 5700 rồi ko? lên chỉ cho anh em mấy chiêu đi.
Mình thấy có rất nhiều thảo luận sử dụng N73, N92 ... mà sao không thấy ai thảo luận sử dụng 5700 hết à.
Hi, tham gia đi nào=D>=D>=D>

nguyenvansang

Well-Known Member
các bạn có thắc mắc chi về 5700 thì cứ nói mình. Minh xài nó được 3 tháng! cũng đủ để cắt gọt banh xẻ nó ra từng chi tiết rồi! Em này chạy soft rất good. Quickoffice premier V4 0.19.2 thì phải cài File gốc trước đã! bạn vô đây yêu cầu http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=804

Còn 1 số Soft mà chỉnh ngày tháng lùi lại vẫn ko cài được kà do bạn chưa Signed soft đó. Bạn vô đây tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18588

Một điểm đáng lưu ý là khi nghe nhạc = tai nghe thì nên bỏ cái Adapter theo máy đi. Ra cửa hàng bán máy nghe nhạc mua cái Adapter thường của mấy em MP4 ấy(ko có bộ điều khiển) thì nghe nhạc rất good. Bass ko bị ồm ồm như khi nghe = Adapter theo máy!

phunghailam

thanks

Cảm ơn bạn Sang nhiều nhiều. Office thì mình đã cài được rùi, còn cái vụ Signed soft thì mình đang tìm hiểu. Mình sẽ nghe bạn mua thử cái Adapter khác coi sao.
Hy vọng bà con mình cùng nhau lên mạng chia sẻ kinh nghiệm 5700 hen:D

nguyenvansang

Well-Known Member
1 cái Adapter của TQ thì chỉ tầm 10k 1 chiếc thôi. bạn có thể mua 1 tá. còn của hàng Hiệu thì mình ko rõ nữa :D. Bạn thắc mắc chi cứ nói mình sẽ giải đáp cho!

phunghailam

Cài từ điển Việt Anh

Bạn Sang ui, mình cài được từ điển mini cho 5700 rùi. Nhưng chỉ có Anh-Anh thui. Bạn có phần mềm từ điển Anh-Việt nào cho 5700 ko?:D
Chia sẻ cho mình với, cảm ơn bạn rất rất nhiều:p=D>

phunghailam

Thảo luận về 5700

Bà con ơi,
Năm mới đến rùi. Chúc tất cả mọi người sức khỏe, làm ăn phát đạt nha.
Sang năm mới hy vọng bà con mình sẽ thảo luận về 5700 nhiều hơn. hehe....:D

phunghailam

Từ điển Anh-Việt cho 5700

Bà con, có ai có từ điển Anh-Việt, Việt-Anh gì đó cho Symbian 3rd nói chung và 5700 nói riêng thì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn nhìu

hakkinen

Đã ai dùng con này và xài qua Exec chưa, nghe nhạc qua tai nghe và loa ngoài 2 con này thì so sánh thế nào nhỉ? Mình đang dùng Exec nên muốn biết xem chất lượng âm thanh của nó đang đứng ở đâu :D Mà có phải là những máy có cổng ra tiếng 3,5mm thì đều cho âm thanh tốt hơn k???

ntc217

bạn nào có từ điển A V ko vậy chia sẻ cho anh em di nao thanks nhe

ntc217

chán thế năm mới mà pà con chag ai tham ja j nhỉ,ai có PM nào hay chia sẻ đi chứ

ThAngNgO_

mạng mình đang chán quá ko up đc cho bạn.bạn add nick : thangngo_xautrai vào khi nào ol mình send file cho bạn :)

phunghailam

tu dien av

Bạn ơi, minh add nick bạn luôn nha, khi nào online bạn gửi file cho mình luôn ha. Cảm ơn bạn (nick của mình là hailam2385)
Cảm ơn nhiều

lambell2908

Chào mọi người, em mới mua 5700 xin mọi người chỉ giáo dùm em.

Em có cài được cái xoay màn hình lanscape rồi mà không có serial. ai có cho em xin với. Cám ơn

ntc217

Bạn ah PM xoay màn hình là gì vậy có thể chia sẻ cho mọi người được ko?thanks

nguyenvansang

Well-Known Member
Nhấn giữ phím # bạn ạ. Đó là Phím Pen(cây bút chì đó bạn). :D . Có máy hay mà chả chịu mày mò chi cả. Sợ hỏng hả :D:D