• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

vokhang

Nhạc chuông tin nhắn của em đã cài 1 bài nhạc mp3,nhưng sao chỉ rung vài giây(chừng 2 giây hà) thì nó hát thôi,chứ không rung nữa.Có cách nào làm nó rung hết bài nhạc mp3 hoặc rung lâu 1 tí không a??

đúng rồi bạn ạ. máy nào cũng thế mà. nếu là cuộc gọi thì rung thoải mái luôn. còn tin nhắn thì rung 2 cái thôi.

gold1304

Cái cục đó chỉ để chỉnh đèn bàn phím thôi bạn. Nó có tác dụng khi có ánh sáng chiếu vào con mắt đó thì nó biết là bạn đang ở nơi đủ độ sáng để bạn thao tác trên bàn phím nên bàn phím tắt đèn. Ngược lại cũng như vậy thôi. Trong ban đêm thì nó tự động bật đèn bàn phím để bạn dễ thao tác thôi. Ko tin bạn lấy tay che lại sẽ thấy! Chả qua Nokia tích hợp nó để tiết kiệm pin thôi mà.:(

thank bạn nha ! có phần mềm gì xài no' hok vi dụ quơ wa quơ lại đổi nhạc hay mở ứng dụng... giống' mấy cái' N đó có thì cho mình xin nha

nguyenquocbaao

Làm gì có ứng dụng nào giúp 5700XM quơ qua quơ lại mà đổi nhạc bạn ơi.Cái đó phu thuộc vào phần cứng của nhà sản xuất rồi.bạn tính nói đến sony errisonW900i phải không.

namhunghihi

Có bác nào ở đà nẵng xin giúp em chỉ chỗ mua võ của 5700 với. Hôm nay đi cả ngày rồi mà tìm vẫn không ra. Máy của em dùng chưa được 4 tháng mà xước hết phần màu trằng rồi nhìn chán lắm

nguyenquocbaao

Trong TP.HCM mình cũng chưa tìm được vỏ zin.Vô hãng thì chắc mắc lắm.Vỏ 5700 này dở thiệt ta.Mau trầy xước lắm.

namhunghihi

Vừa tìm được rồi ở nokia care 450k lận. Như thế này thì làm sao mà chơi cho nổi. Mình nghe nói có vỏ khoãng 50k thôi.

gold1304

Làm gì có ứng dụng nào giúp 5700XM quơ qua quơ lại mà đổi nhạc bạn ơi.Cái đó phu thuộc vào phần cứng của nhà sản xuất rồi.bạn tính nói đến sony errisonW900i phải không.

hem fai SE W900 mà mấy cái N seri có mấy cái ứng dụng xài cảm ứng sáng đó như cai rorateme, flip... 5700 co ứng dụng nào giống vậy ko

nguyenquocbaao

Em gửi 1 file avi từ 3250 qua máy 5700 của em.Nhận được vào hộp thư tin nhắn nhưng mở lên kg được vì báo là không hỗ trợ nên lưu kg được.Xin anh nào giúp đỡ để nhận file avi của máy khác bắn bluetooh qua.

namhunghihi

Như bạn nói thì khi chuyển tập tin từ bluetooh thì nó được nằm dưới dạng tin nhắn nên avi.* bạn không đọc được và save. Hiện nay có rất nhiều phầm mềm dùng đê lưu lại file khi bán bluetooh ví dụ như X-plore , cài song phần mềm này chỉ cần bấm phím tắt 4 thì mọi mục inbox trong tin nhắn sẻ được hiển thị. lúc đó bạn muốn lưu file tất cả các file lên thẻ nhớ rồi dùng các phần mềm tương thích để đọc chúng. chúc bạn thành công

Như bạn nói thì khi chuyển tập tin từ bluetooh thì nó được nằm dưới dạng tin nhắn nên avi.* bạn không đọc được và save. Hiện nay có rất nhiều phầm mềm dùng đê lưu lại file khi bán bluetooh ví dụ như X-plore , cài song phần mềm này chỉ cần bấm phím tắt 4 thì mọi mục inbox trong tin nhắn sẻ được hiển thị. lúc đó bạn muốn lưu file tất cả các file lên thẻ nhớ rồi dùng các phần mềm tương thích để đọc chúng. chúc bạn thành công

Bạn nhầm ròi hay sao ý, bắn đuôi avi qua máy sẽ không đọc được do đó sẽ không có bước lưu nên sẽ không xuất hiện trong attachments khi xem bằng Xplore. Muốn bắn thì dùng Xplore đổi phần mở rộng của nó thành đuôi mp3 rồi bắn qua. Máy nhận sẽ lưu tin nhắn lại và sửa lại thành đuôi avi rồi move vào thư mục thích hợp. Bác xem lại xem có đúng ko nhá:p

namhunghihi

Bạn nghĩ như vậy là sai rồi. Mình chỉ nêu ra 1 cách để có thể lưu file avi.* nằm trong mục tin nhắn thôi. Còn cách của bạn khác mình. Nên chả liên quan gì đến nhau cả. Nếu muốn góp ý thì nên trả lời bằng 1 bài khác nha đừng dùng trích dẫn của mình.

nguyenquocbaao

Trước tiên mình cảm ơn bạn vì mình đã làm thành công.Bạn có nói là có nhiều phần mềm.Hên là mình cùng đang xài x_phore,hehe.Đã test,rất thành công.Bạn có thể giới thiệu thêm cho mình 1 vài phần mêm khác kg?Thanks

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquocbaao

Bạn nhầm ròi hay sao ý, bắn đuôi avi qua máy sẽ không đọc được do đó sẽ không có bước lưu nên sẽ không xuất hiện trong attachments khi xem bằng Xplore. Muốn bắn thì dùng Xplore đổi phần mở rộng của nó thành đuôi mp3 rồi bắn qua. Máy nhận sẽ lưu tin nhắn lại và sửa lại thành đuôi avi rồi move vào thư mục thích hợp. Bác xem lại xem có đúng ko nhá:p
Bạn cho mình hỏi là bạn đã test trước chưa mà đã vội trả lời cho mình.Mình thì thấy bạn namhunghihi trả lời mình trước nên mình đã thử dùng cách ấy trước.Còn cách của bạn thì kg được vì mình cũng nghĩ nếu mà chuyện tên thành file .mp3 thì khi nhận nó cũng đọc đâu có được đâu mà lưu.Đúng kg?vì khi đặt tên .mp3 thì tên của nó có thể nhứ sau "anh sẽ cố quên.mp3.avi"----->>vẫn là avi nên vẫn kg đọc được.Mình góp ý bạn là khi mình trả lời ai đó,hãy test trước nhé.Mình nghĩ là 100% bạn chưa test mà đã vội trả lời.

Bạn cho mình hỏi là bạn đã test trước chưa mà đã vội trả lời cho mình.Mình thì thấy bạn namhunghihi trả lời mình trước nên mình đã thử dùng cách ấy trước.Còn cách của bạn thì kg được vì mình cũng nghĩ nếu mà chuyện tên thành file .mp3 thì khi nhận nó cũng đọc đâu có được đâu mà lưu.Đúng kg?vì khi đặt tên .mp3 thì tên của nó có thể nhứ sau "anh sẽ cố quên.mp3.avi"----->>vẫn là avi nên vẫn kg đọc được.Mình góp ý bạn là khi mình trả lời ai đó,hãy test trước nhé.Mình nghĩ là 100% bạn chưa test mà đã vội trả lời.

Cá gì không:|

namhunghihi

Có thể bạn chưa test thật rồi. Vì file gốc của nó là avi.* thì có đổi tên thành kiểu gì đi nữa thì máy cũng không read được thì làm sao mà save được.

TraiNgheoHn

Đây,mình hướng dẫn bạn cách bắn blootut đuôi AVI nhé, bạn dùng X-ploer sau đó vào Menu/ Tools/ Messaging sau đó cắt cái file AVI trong đó vào đâu thì tùy bạn. Chúc bạn thành công!!!

Có thể bạn chưa test thật rồi. Vì file gốc của nó là avi.* thì có đổi tên thành kiểu gì đi nữa thì máy cũng không read được thì làm sao mà save được.

Thưa bác là chả phải avi em vẫn làm được. Mới bán file ringer.py sang con n73 xong mà vẫn lưu được cách đó cơ mà:| Thế bác test chưa mà bảo chưa được:| nếu cả hai cách cùng được thì sao:|

vì khi đặt tên .mp3 thì tên của nó có thể nhứ sau "anh sẽ cố quên.mp3.avi"----->>vẫn là avi nên vẫn kg đọc được.Mình góp ý bạn là khi mình trả lời ai đó,hãy test trước nhé.Mình nghĩ là 100% bạn chưa test mà đã vội trả lời.

Bác đổi thế là sai. Từ anh.avi>>> đôi thành anh.avi.mp3 cơ mà:|