• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

tinhxa2691989

Bạn mới là đồ nói nhăng nói cuội :) Ko biết thì phải tìm hiểu rồi hãy nói nhé ;) 5320 chính xác là Symbian OS 9.3 S60 rel. 3.2,về tốc độ xử lý thì cả 5700 lẫn 5320 đều là ARM 11 369 MHz nên ko có chuyện 5700 xử lý nhanh hơn đâu bạn ạ :) đừng tự biến mình thành "ếch ngồi đáy giếng" bạn nhé và nhớ "uỗn lưỡi 7 lần trước khi nói" ;)
Sorry mình lộn con 5320XM này với con 3250XM,mong các bác tha thứ tại mắt em kèm nhèm

Thông cảm cho bạn ấy vậy vì dù sao cũng là mem mới :))

Bạn nên coi lại ngày gia nhập của bạn và tôi rồi hãy nói nha, ko biết ai là mem mới đó vì tôi ít post bài thôi, tại tôi nhìn lộn con 5320 thành 3250 nên mới nói vậy :))

binhseu

uh, nhưng vấn đề mà bạn nêu ra nên có cơ sở 1 tý chứ cứ vồ vập mà viết ko suy nghĩ rốt cuc cũng chỉ đem ra làm trò chế giễu mà thôi...

tiduslee

Cái máy 5700 của em không hiểu sao đồng hồ ở chế độ tiết kiệm pin chỉ hiện ra khoảng 1-2 phut là mất, đã thử up FW từ 3.27 lên 5.11 rồi mà vẫn thế, có bro nào hướng dẫn cách khắc phục ko?

million_vn

- Pro nào cho Em hỏi 5700 đã có Firmware 5.11 rồi sao :-? Product Code đó là gì vậy? Có hỗ trợ đọc font tiếng việt không?
Em mới Update được FW 03.83.1.

abc4ever

Cái máy 5700 của em không hiểu sao đồng hồ ở chế độ tiết kiệm pin chỉ hiện ra khoảng 1-2 phut là mất, đã thử up FW từ 3.27 lên 5.11 rồi mà vẫn thế, có bro nào hướng dẫn cách khắc phục ko?

cái này bạn còn phải chỉnh đèn nền nữa bạn ạ^^

- Pro nào cho Em hỏi 5700 đã có Firmware 5.11 rồi sao Product Code đó là gì vậy? Có hỗ trợ đọc font tiếng việt không?
Em mới Update được FW 03.83.1.

0531216 và 0545239
^^cứ mạnh dạn up lên cho bằng anh bằng chị:p

million_vn

Pro cho Em hỏi, sao con 5700 của Em xoay bàn phím theo chiều ngược kim đồng hồ máy ảnh không tự bật lên được, và không nhấn chụp ảnh được núm Chụp Ảnh chuyên dụng nhỉ, chỉ xoay bàn phím theo chiều kim đồng hồ thì máy ảnh mới tự bật lên, và nhấn chụp hình được bằng núm chụp chuyên dụng. Có phải đứt cáp gì đó không nhẩy?:-?
Giải thích hộ Em cái, để đem đi bảo hành.:D

abc4ever

Pro cho Em hỏi, sao con 5700 của Em xoay bàn phím theo chiều ngược kim đồng hồ máy ảnh không tự bật lên được, và không nhấn chụp ảnh được núm Chụp Ảnh chuyên dụng nhỉ, chỉ xoay bàn phím theo chiều kim đồng hồ thì máy ảnh mới tự bật lên, và nhấn chụp hình được bằng núm chụp chuyên dụng. Có phải đứt cáp gì đó không nhẩy?:-?
Giải thích hộ Em cái, để đem đi bảo hành.:D
vậy lúc bạn nghe nhạc bạn pause và play có ấn nút đó đc ko? hay chỉ lúc xoay chụp ảnh ngược kim đồng hồ thì bị??? Lúc đó zoom bằng next và back có đc ko???
lúc xoay ngược thì màn hình đen xì nhưng ko lên camera hay là vẫn ở standby???

Chỉnh như thế nào? Hướng dẫn mình cụ thể tí dc ko? Thanks

bạn vào settings~~~>Phone sett.~~~>General~~~> Personalisation~>Display~~>Light time-out bạn để lâu hơn power-saver time-out
lúc đó đèn sẽ sáng lâu hơn

tiduslee

thế là vẫn không thể để đồng hồ hiển thị suốt dc à? chán thế
Ý em muốn là đồng hồ ở chế độ tiết kiệm pin được hiển thị suốt kìa

thansau2009

Phím bút chì của 5700 là phím #.Bạn cứ bấm và giữ nguyên kết hợp di chuyển con trỏ là Ok. ;-)

million_vn

vậy lúc bạn nghe nhạc bạn pause và play có ấn nút đó đc ko? hay chỉ lúc xoay chụp ảnh ngược kim đồng hồ thì bị??? Lúc đó zoom bằng next và back có đc ko???
lúc xoay ngược thì màn hình đen xì nhưng ko lên camera hay là vẫn ở standby???
- Pro ơi, Lúc xoay theo chiều kim đồng hồ để nghe nhạc thì vẫn được: pause + play + next + prevous và chụp hình bằng nút chụp hình bình thường.
- Chỉ lúc xoay ngược kim đồng hồ là bị thôi, máy ảnh không tự bật lên, màn hình vẫn ở chế độ standby chẳng có động tĩnh gì cả, không thể Zoom + chụp hình bằng núm chụp hình được. :((

abc4ever

thế là vẫn không thể để đồng hồ hiển thị suốt dc à? chán thế
Ý em muốn là đồng hồ ở chế độ tiết kiệm pin được hiển thị suốt kìa

bác thử kiếm 9light hay soft nào điều chỉnh ánh sáng test thử xem,em nhớ có phần làm cho màn hình sáng dịu khi ở saver power đóa^^ ko nhớ rõ tên soft thoy

- Pro ơi, Lúc xoay theo chiều kim đồng hồ để nghe nhạc thì vẫn được: pause + play + next + prevous và chụp hình bằng nút chụp hình bình thường.
- Chỉ lúc xoay ngược kim đồng hồ là bị thôi, máy ảnh không tự bật lên, màn hình vẫn ở chế độ standby chẳng có động tĩnh gì cả, không thể Zoom + chụp hình bằng núm chụp hình được. :((

zầy chắc máy bạn bị hỏng cái khớp xoay ở phần đó roài
máy chắc hem còn bảo hành nhỉ^^
nếu liều thì tự mở máy ra coi phần khớp xem

million_vn

zầy chắc máy bạn bị hỏng cái khớp xoay ở phần đó roài
máy chắc hem còn bảo hành nhỉ^^
nếu liều thì tự mở máy ra coi phần khớp xem
Hix, zị là hỏng khớp xoay à, thế là phải đem lên trung tâm cho nó sửa vậy, chứ đem ra ngoài sửa hỏng hết máy :|. Máy hết bào hành rồi, tự Mình tháo sợ hỏng lắm.

million_vn

À, tiện thể hỏi lun, có Pro nào bít file .log khi mà Mình cài software vào ổ C: nó ghi lại tất cả các software đã cài đó, thì cái file đó nằm chỗ nào vậy? Máy Em là 5700 EM.

phi2500

ai có code mới để up fw ko, code mà abc4ever đưa ko up đc

Chỉnh sửa cuối: