• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

tuyenka

e viết vội nên vậy mấy e là v52.0.101 e flash 1-2 lần đều bị như thế nên cũng chẳng dám flash lại nữa :(. ko hiểu ntn nữa...
link a cho chỉ có của 007 thôi ạ... máy e đang là 101 bây h tính sao h :(

duongdinhqui

Ngày trước khi mình update nên bản v52.0.007 fw gốc, mình cũng bị như bạn. khi mình để thẻ nhớ trong điện thoại khởi động lại thì báo lỗi hệ thống không nên đc, sau đó mình tháo thẻ nhớ ra và khởi động lại máy nên, tiếp đó mình reset máy bằng lệnh *#7370# luôn, khi khởi động lại xong mình cho thẻ nhớ( thẻ nhớ 8GB nokia) format luôn. Thế là chạy ổn định. Ah mà bác cfw c6-58 của bác nào vậy?

mh vẫn dung gốc bạn ah.cái lỗi của bạn không khác j mh cả.mh đã flast nhiều lần nhưng k đc.sảy ra hết lỗi này đến lỗi khác.nên nản quá mh đành dung fw gốc.if có dùng bạn flast cfw của bác bunrieucua ý nha.mh theo dõi hết topic dùng khả quan đó bạn ah.vừa sáng đang dùng ổn định tự nhiên reset máy lại rồi lại báo lỗi hệ thống.mh cũng dùng 8G NOkia.bjo máy bạn còn tình trang đó k?MH CẦN SỰ TRỢ GIÚP CUẢ MỌI NGƯỜI.AI CO THỂ PHOENIX ĐC THÌ LÀM GIÚP MH QUA PHẦN MẾM TEARM WIER NHA.mh thank mọi người

duongdinhqui

có bạn nào biết cái file này là cái j ko?có ảnh hưởng j tới máy k? Ovi store Client là cái j k?mà sao 4mat máy k mất nhỉ?đôi lần bực quá gỡ bỏ nó đi thì nó lam treo máy liền.hĩ.ai biết chỉ với nha

duongdinhqui

ovi store client mình biết là mục lưu trữ ovi đó bạn

thank bạn nhé.máy lại thêm 1 lỗi .lúc nào nó bị lỗi mh chụp hình gửi cho các bạn tham khảo?
Cứ thực hiện cuộc gọi hoặc khoá phím là nó sẽ bị toàn những gạch sọc(lúc thì có màu lúc thì k,tuỳ vào hình nền thì những sọc ngang đó sẽ có màu khác nhau)
Khi bị như vậy mh chỉ cần gạt phím khoá là lại k bị,còn khi thực hiện cuộc gọi thi mh áp vào tai rồi bỏ ra là k bị ,làm tiếp như vậy cách 2.3 lần là lại bị.4mat 4 ngón cũng không thay đổi j cả
Mh đang lo nắng k bít máy mh bị phàn cứng hay mềm
Mh đã thử plast nhưng k đc.mọi ng chỉ giúp mh cách chữa trị nó nha .ah máy mh hết bh rồi.
máy mh bi như tnay ạ

Chỉnh sửa cuối:

trancongtupc

Nokia 5800có chế độ khi úp điện thoại xuống mà có cuộc gọi đến nó sẽ "im lặng" chỉ rung thôi. Không hiểu sao máy mình từ khi jaf lại mất chế độ này. có ai biết không giúp mình với.

duongdinhqui

Nokia 5800có chế độ khi úp điện thoại xuống mà có cuộc gọi đến nó sẽ "im lặng" chỉ rung thôi. Không hiểu sao máy mình từ khi jaf lại mất chế độ này. có ai biết không giúp mình với.

hay bạn tắt chế độ cảm biến rồi.

viettin76

Member
có bạn nào biết cái file này là cái j ko?có ảnh hưởng j tới máy k? Ovi store Client là cái j k?mà sao 4mat máy k mất nhỉ?đôi lần bực quá gỡ bỏ nó đi thì nó lam treo máy liền.hĩ.ai biết chỉ với nha

dùng explore vào ổ C tìm thư mục nào có chử ovi xóa nó đi là xong, mình mới xóa nên quên số thư mục

duongdinhqui

thank bạn nhé.máy lại thêm 1 lỗi .lúc nào nó bị lỗi mh chụp hình gửi cho các bạn tham khảo?
Cứ thực hiện cuộc gọi hoặc khoá phím là nó sẽ bị toàn những gạch sọc(lúc thì có màu lúc thì k,tuỳ vào hình nền thì những sọc ngang đó sẽ có màu khác nhau)
Khi bị như vậy mh chỉ cần gạt phím khoá là lại k bị,còn khi thực hiện cuộc gọi thi mh áp vào tai rồi bỏ ra là k bị ,làm tiếp như vậy cách 2.3 lần là lại bị.4mat 4 ngón cũng không thay đổi j cả
Mh đang lo nắng k bít máy mh bị phàn cứng hay mềm
Mh đã thử plast nhưng k đc.mọi ng chỉ giúp mh cách chữa trị nó nha .ah máy mh hết bh rồi.
máy mh bi như tnay ạ

giúp e với.đã flast cfw của bạn bunrieucua mà vẫn bị.hĩ

viettin76

Member
có thể do flash mà bạn chụp làm hình nhiều nên flash đã xuống cấp, anh thử tắt máy đi khởi động lại xem, trong lúc khởi động máy mà màn hình bị soọc là căn bệnh đó

tai92_5800

các bác ơi giúp e với,camera con 5800 của e nó bị gì mà chụp hình mờ câm,ko lấy nét đc,e nhấn nút lấy nét mà thấy cái thấu kính nó im re ko nhúc nhích gì cả,bi h nó thành tiêu cự cố định lun rồi chứ auto focus mẹ gì nữa,chụp macro thì rõ chứ chụp bình thường thì mờ câm,nản quá ko biết nó bệnh gì,có bác nào bị giống e ko,ko biết đem ra care sửa có mắc tiền ko nữa,ai biết chỉ giúp e cảm ơn nhiều...

tai92_5800

giúp e với.đã flast cfw của bạn bunrieucua mà vẫn bị.hĩ

Lúc trước mình cũng bị như bạn nhưng may còn bảo hành đúng một tháng đem ra care nó thay màn hình mới miễn phí xà hơn một năm rồi mà ok hết,chỉ có cách thay màn hình thui mà hình như màn hình zin ngoài care nó tới 1triệu2 hay gì àk,còn hàng linh kiện khoảng 600k thui,càng để lâu nó càng nặng hơn thui chứ ko hết đâu...

Desperado015

Hôm nọ e làm rơi con đt. Sau mới phát hiện nó bị cong đi 1 chỗ ở cái khung bao quanh màn hình:(. E có thể thay cái khung đấy đc k, ở đâu vs giá khoảng bao nhiêu :((

thuglife18

Well-Known Member
mọi ng cho mìh hỏi tí chẳg là mìh sắp đổi đt tầm 5tr đổ lại,mìh thấy tìm wa tìm lại thấy đc k0n 5800 thui.mọi ng cho mìh hỏi ko bik giá thành hiện h là nhiu?và tìm trên thegioididong thì lại có 4 loại là navi j đó,thứ 2 la navi,8g và 4g.thế loại nao xài ngon.nge nói 5800,memory trog la 32g.memory ngoài co thễ lên 8g ha moi ng

tai92_5800

mọi ng cho mìh hỏi tí chẳg là mìh sắp đổi đt tầm 5tr đổ lại,mìh thấy tìm wa tìm lại thấy đc k0n 5800 thui.mọi ng cho mìh hỏi ko bik giá thành hiện h là nhiu?và tìm trên thegioididong thì lại có 4 loại là navi j đó,thứ 2 la navi,8g và 4g.thế loại nao xài ngon.nge nói 5800,memory trog la 32g.memory ngoài co thễ lên 8g ha moi ng

Bộ nhớ trong 32gb đâu,có 86mb ak xài ko đủ j hết,32gb là n97,mua tặng kèm thẻ 8gb,navi là cái viền bằng kim loại ngoài ra thì nó như 5800 thường thuj,hình như bi h tầm hơn 5tr tí ak,5800 xài cũng đc màk nó ra gần 3 năm uj nin mình nghĩ bạn nên mua anroid xài đj,ko thì bù thêm 1tr5 mua c6 cho nó đc symbian^3...

kitafung

Nokia 5800 Cổ máy nghe nhạc :D