• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

hhkkll

Tình hình là mobi có 3G rồi, nhưng vẫn đang...âm thầm lặng lẽ chờ ngày...phát hỏa! :D
Các bạn muốn sài 3G trước hết phải vào Cài đặt > Mạng > chọn chế độ UTMS, chọn xong nếu thấy cột mạng có chữ 3G thì có nghĩa là ở nơi đó đã có mạng 3G! Vì bạn gái tôi làm tổng đài Mobifone nên tôi mới biết, chứ trên web và trên các phương tiện quảng cáo vẫn chưa có thông tin gì cả!
Nếu đã có mạng 3G thì các bạn soạn tin nhắn DK VIDEO CALL gởi 999, sau đó nhắn tin xác nhận Y là xong! vì hiện tại 3G mobifone cũng mới chỉ sài được dịch vụ video call thôi, còn các dịch vụ khác thì tới 15/12 mới bắt đầu đưa vào sử dụng (cái này hên xui)! :D

Đúng là như thế :D. Mobifone thật sự làm m thất vọng vì vụ 3g trễ nãi này. :( Đành mua sim Viettel lỏm test 3g vt :S

longdau12

Có bác nào biết cách để trở về màn hình của 6220 như lúc mở máy không (màn hình mà có cả thanh tìm kiếm, rồi một loạt các ứng dụng như camera, tin nhắn...ấy), chả biết nghịch thế nào mà nó biến mất cả rồi :(:)(:)(( chỉ còn cái màn hình trống trơn:(:)(:)((Help me.

longdau12

Có bác nào biết cách để trở về màn hình của 6220 như lúc mở máy không (màn hình mà có cả thanh tìm kiếm, rồi một loạt các ứng dụng như camera, tin nhắn...ấy), chả biết nghịch thế nào mà nó biến mất cả rồi :(:)(:)(( chỉ còn cái màn hình trống trơn:(:)(:)((Help me.

Không bác nào biết à :((

phananhvusv

Trời! thế mà cũng không biết "vọc" nữa hả?
Cái đó gọi là Standby (chế độ chờ), cậu vào Menu > setting > theme > standby rồi chọn loại hiển thị, cái trên cùng và ở dưới thôi nhé, ở giữa là bình thường đó!
Đa phần là các bạn không biết cách thay đổi mấy cái shotcut ở trên thanh standby đó nên tôi chỉ luôn! Vào menu > setting > General > Personalisation > Stanby mode > shotcut. Rồi chỉnh sửa tùy thích nhé! :D

À quên nữa! tôi đang sử dụng mạng 3G của Mobifone để xem tivi, đã đăng ký thành công. nhưng khi vào xem thì real player nó cứ "Conecting" rồi sau đó là "unable conecting"!
Tôi không biết làm sao nữa, hình như tôi không thể xem online bằng real player được nữa! tháng trước thì vào youtube xem bằng real player được, một thời gian tôi cài nhiều phần mềm quá, hình như nó kỵ hay sao ấy, sau này không xem được nữa!
Ai biết làm sao xem được tivi bằng 3G thì hướng dẫn tôi với! đang máu cái này!

Last edited by a moderator:

radechanvit

À quên nữa! tôi đang sử dụng mạng 3G của Mobifone để xem tivi, đã đăng ký thành công. nhưng khi vào xem thì real player nó cứ "Conecting" rồi sau đó là "unable conecting"!
Tôi không biết làm sao nữa, hình như tôi không thể xem online bằng real player được nữa! tháng trước thì vào youtube xem bằng real player được, một thời gian tôi cài nhiều phần mềm quá, hình như nó kỵ hay sao ấy, sau này không xem được nữa!
Ai biết làm sao xem được tivi bằng 3G thì hướng dẫn tôi với! đang máu cái này!

máy mình cũng thế hôm trước dùng sim sinh viên viettel vào youtube xem ok tốc độ 20-30kb/s
sau đó không hiểu tại sao dùng sim mobi vào cũng không chơi đc
bác có cài phần mềm xem youtube nào không ( down từ ovi hoặc mangoba...), các phần mềm này lúc xem được lúc không
cài core player xem vô tư nhưng mà nó không lưu lại tạm thời mà xem xong lại tải lại tốn tiền và chậm nữa
mình đăng kí sim sinh viên được gói D30 137.5k/tháng max 384kb/s từ tháng 9 đến h mà không thấy trừ tiền, lo quá nó mà cộng dồn thì:((

hhkkll

máy mình cũng thế hôm trước dùng sim sinh viên viettel vào youtube xem ok tốc độ 20-30kb/s
sau đó không hiểu tại sao dùng sim mobi vào cũng không chơi đc
bác có cài phần mềm xem youtube nào không ( down từ ovi hoặc mangoba...), các phần mềm này lúc xem được lúc không
cài core player xem vô tư nhưng mà nó không lưu lại tạm thời mà xem xong lại tải lại tốn tiền và chậm nữa
mình đăng kí sim sinh viên được gói D30 137.5k/tháng max 384kb/s từ tháng 9 đến h mà không thấy trừ tiền, lo quá nó mà cộng dồn thì:((

Yên tâm đi bạn, nó hok trừ dồn đâu mà lo. Nhưng cái này chỉ đc ở 384kb/s còn 7.mb/s thì phải đăng kí.

radechanvit

Posted via Mobile Device minh dang on bang di dog,mong mod k del bai em
minh nghi minh dang dung chua 3g roi
ca phan cuoc goi lo nua k bi tru tien,funring thi lan trc huy mat k cung free
hom nay e vao vas.mobifone.com.vn down phan ho tro 3g mobi ve
xem tv tinh theo dung luong ,sim minh co le dang dc dung mien phi nen xem tet ga,van xem bang realplayer ok lam

hhkkll

Posted via Mobile Device minh dang on bang di dog,mong mod k del bai em
minh nghi minh dang dung chua 3g roi
ca phan cuoc goi lo nua k bi tru tien,funring thi lan trc huy mat k cung free
hom nay e vao vas.mobifone.com.vn down phan ho tro 3g mobi ve
xem tv tinh theo dung luong ,sim minh co le dang dc dung mien phi nen xem tet ga,van xem bang realplayer ok lam

Posted via Mobile Device
Cái cuộc gọi lỡ 9232 hình như bỏ cước bạn ah, m cũg hok mất 5k/thág. Còn 3g thì...

radechanvit

Posted via Mobile Device
Cái cuộc gọi lỡ 9232 hình như bỏ cước bạn ah, m cũg hok mất 5k/thág. Còn 3g thì...

do mình đăng kí cuộc gọi lỡ từ đợt mobi cho dùng thử đến h 1 năm rồi
còn cái gói D30 mà mình may mắn được free kia thì cứ dùng đi đã
vào internet mái thoải
bạn nào dùng gprs hay 3g của mobi mà trọn gói, các gói D và các gói surf thì vào đấy down phần xem hỗ trợ 3g của mobi nhé
http://vas.mobifonemedia.com.vn/
xem tv tính theo dung lượng khỏi phải đăng kí tv mobile

phananhvusv

Xem tivi mà tính theo dung lượng làm sao chịu nổi! 1kbs=1,5 VND!
Tôi đăng ký gói Surf1 (12.000/ngày), cái này nói là sài 1 ngày chỉ mất 12k thôi, xem tivi có bị trừ tiền nữa không?

radechanvit

Xem tivi mà tính theo dung lượng làm sao chịu nổi! 1kbs=1,5 VND!
Tôi đăng ký gói Surf1 (12.000/ngày), cái này nói là sài 1 ngày chỉ mất 12k thôi, xem tivi có bị trừ tiền nữa không?

không đâu t dùng mấy hôm nay rồi có thấy mất đồng nào đâu, trọn gói vào gói 3g rồi
không bị giật nhưng hình ảnh hơi kém
thông số chi tiết như sau
định dạng :video/mp4v-es
birate 128kbit/s
cho t hỏi là 6220c xem video kém đúng không? hình mờ không được sắc nét
hay do máy t thôi nhỉ

phananhvusv

Uh! máy 6220c có tốc độ xử lý là 369mhz, nhưng không hiểu sao lại xem video kém quá! cụ thể là tôi dùng Skyfire để xem trên youtube thì nó cứ giật suốt, mặc dù cái thanh chỉ tốc độ load (thanh bên dưới video ấy) vẫn đi trước cái nút chỉ nơi mình đang xem (không biết kêu bằng nút gì nữa!)! Và điều này chắc chắn sẽ làm hình bị trễ hơn so với tiếng! Nghe nhạc thì ok, không cần chờ luôn!

hungmanh84

Cho mình hỏi con 6220c của mình bị thay main .có ảnh hương gì đến máy không .
Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
Cho mình hỏi con 6220c của mình bị thay main .có ảnh hương gì đến máy không .
Posted via Mobile Device

Thay main tức là thay 1 cái máy mới, chỉ khác là vẫn giữ lại vỏ cũ cho bạn thôi. Dc cái máy mới là ngon rồi còn gì.:))

hungmanh84

Có điếu mình mua máy mới tại viễn thông a chú có
mua máy cũ đâu về check imei mới biết .dờ không biết đổi lại có được không.Mình đã cẩn thận mua tại trung tâm lớ như viễn thông a vậy mà còn dính .Bó tay!
Posted via Mobile Device

hhkkll

Có điếu mình mua máy mới tại viễn thông a chú có
mua máy cũ đâu về check imei mới biết .dờ không biết đổi lại có được không.Mình đã cẩn thận mua tại trung tâm lớ như viễn thông a vậy mà còn dính .Bó tay!
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Check imei kỉu j thế bạn? *#06# hay xplore? Có khi bạn nhầm lẫn ấy.

phuongdung1602

6220 cũng OK lắm

Hj dùng 6220c thấy OK lắm.
Giá rẻ (tầm 3,8tr) mà có đầy đủ tính năng : GPS, 3G và đặc biệt máy chụp hình, quay phim đẹp. Kích thước nhỏ gọn nên thuận tiận khi mang theo người (không phải trong tình trạng tay cầm khư khư điện thoại như mấy con màn hình cảm ứng to đùng !!!)
Máy hack xong cài phần mềm OK , không thấy lỗi gì cả, chạy cũng không chậm lắm. Nếu so với 5320 thì mua 6220 ổn hơn nhiều.
Nếu ai cần thêm ý kiến về dùng 6220 thì call tớ. 0975901557:)

phuongdung1602

Mình dùng thử 3G của Viettel nè, đang thử nghiệm free nên dùng thoải mái. Tuy nhiên không xem đc TV, cứ kết nối vào Real Player là báo lỗi, chả hiểu sao nữa.

hungmanh84

Mình dùng thử 3G của Viettel nè, đang thử nghiệm free nên dùng thoải mái. Tuy nhiên không xem đc TV, cứ kết nối vào Real Player là báo lỗi, chả hiểu sao nữa.
Bạn vào real player chọn setting =>connection => network => default access point => chọn viettel_streaming
là được

Posted via Mobile Device