• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

Whinny

Posted via Mobile Devicemình dùng ucplay để xem fjm khi vào phần xem máy báo thẻ nhớ đầy rùi bị exit ra ngoài mình thử nhiều lần rùi nhưng vẫn bị vậy ai biết giúp mình với

Do bạn đã chạy nhiều chương trình rồi ram nó kém nên khi chạy UCplayer nó thiếu ram nên bị vậy ấy mà.
Bạn restart máy rồi vào lại nhé !
Thân !

ngochienle

Hix. máy mình vẫn xem đc mà.:-/
các lệnh khác có được không bạn ?;;):-?

các lệnh khác vẫn dùng bình thường như *#7780# *#7370# *#2820#... chắc tại mình tự up FW lên N70 ME nó mới bị lỗi như thế, nhưng nhìn chung vẫn chấp nhận được

nightstar85

Posted via Mobile Devicemình cần gjúp đỡ gấp mình dùng realplay xem ti vi chỉ có mỗi tiếng thôi, khi nắp sim sang n81 và n73 thì vẫn xem bình thường ai gjúp mình với

jimmyvn88

Posted via Mobile Devicemình cần gjúp đỡ gấp mình dùng realplay xem ti vi chỉ có mỗi tiếng thôi, khi nắp sim sang n81 và n73 thì vẫn xem bình thường ai gjúp mình với
Do Realplayer of S60 ko hỗ trợ đầy đủ Codec đó thui.

DreamLand

Bó tay nhỉ :|
Bạn nói rõ hơn được không ?:| Phải có người Test thành công bằng cách này chứ ?
Bạn xem lại cài đặt trong RealPlayer, nếu máy khác cùng loại với máy bạn vẫn xem được thì máy bạn có vấn đề , thử Restore defaut.
Cũng là do V3 thì xem tốt là vì nó thộc dòng máy cao cấp hơn !

nightstar85

hjc hjc máy n70 xem ngon lém máy mình chỉ có mỗi tiếng thôi ko biết có pro nào dùng 680 xem được chưa nhỉ nếu ko thì đổi máy thui nhưng mình kết 680 quá nó theo mình lâu rùi

Whinny

Mình dùng 6681 chưa xem tivi = realplay bao giờ chẳng biết thằng này có xem đc không nữa?
Mà sim thì liên quan gì đến thằng này nhỉ
Mà xem tv thì bác bật cái LCD nhà bác lên xem cho nó đã chứ xem= cái 176x208 bé tý xíu nhìn hoa cả mắt :D
Posted via Mobile Device

nightstar85

Posted via Mobile Device
thông cảm tớ là bô đội mà hy vọng ai tet trên 680 đc cho ý kiến nhé

Ascraeus

Mình dùng 6681 chưa xem tivi = realplay bao giờ chẳng biết thằng này có xem đc không nữa?
Mà sim thì liên quan gì đến thằng này nhỉ
Mà xem tv thì bác bật cái LCD nhà bác lên xem cho nó đã chứ xem= cái 176x208 bé tý xíu nhìn hoa cả mắt :D
Posted via Mobile Device

Bác lên núi mang TV theo hay mang đt 3G theo? :D

DreamLand

Chuyện riêng thì PM để hỏi nhé các bạn !^
Posted via Mobile Device
thông cảm tớ là bô đội mà hy vọng ai tet trên 680 đc cho ý kiến nhé
Bạn Test xem tệp Video lưu trong máy có xem bình thường không ?
Bạn xem tivi Online như thế nào , kênh , trực tiếp của các đài truyền hình, hay tải dữ liệu về qua web rồi xem Offline bằng RealPlayer... ?
Nói chung, coi như là bạn chia sẻ cách xem tivi của bạn cho mọi người , vì mình cũng chưa hiểu ý bạn !

nightstar85

Posted via Mobile Device
thế này nhé sau khi đăng ký thành công 3g bạn vào realplayer< chọn setting> sau đó chọn <setting Connection> ở phần Proxy để No xuống Network ở (Default access point) bạn chọn Viettel gprs ) xong bước một
vào web của máy vào trang (http://mobitv.Vn) tìm phần đăng ký sau khi thành công bạn chọn kênh thich xem thế là ok
mình tet rất tốt trên n70 n73 n81 hjc nhưng máy của mình thì bó tay thế mới đau chứ chắc pải thay máy
xem các kênh rất tốt chúc bạn vui vẻ

DreamLand

Posted via Mobile Device
thế này nhé sau khi đăng ký thành công 3g bạn vào realplayer< chọn setting> sau đó chọn <setting Connection> ở phần Proxy để No xuống Network ở (Default access point) bạn chọn Viettel gprs ) xong bước một
vào web của máy vào trang (http://mobitv.Vn) tìm phần đăng ký sau khi thành công bạn chọn kênh thich xem thế là ok
mình tet rất tốt trên n70 n73 n81 hjc nhưng máy của mình thì bó tay thế mới đau chứ chắc pải thay máy
xem các kênh rất tốt chúc bạn vui vẻ
Mình chưa Đăng kí 3G :D và không có ý định đăng kí :D
Thế này phải đợi anh em xài 6680 test xem sao chứ mình cũng không biết nguyên nhân 8-| nếu bạn đã Kiểm tra kĩ và không có vấn đề gì ở Điện Thoại !

nightstar85

Posted via Mobile Device
sao ko đăng ký đi đang miễn phí mà lại còn được 300mb miễn phí nữa tội gì ko đăng ký

nightstar85

Posted via Mobile Device
thông báo tin buồn (ko biế mọi người như thế nào) anh em nào sài 680 có lẽ sẽ ko xem được TV qua (http://mobitv.vn) được đâu cả ngày hum nay test trên 3 kon 680 về vấn đề xem TV nhưng kêt quả là ạc.. ạc thất
bại thảm hại ☻☻đành chờ siêu pro nào có phần mềm xem TV mà ko cần qua realplayer thôi nản quá☻☻