• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
thử rùi nhưng ko được nản quá

Các kênh mình đưa đều lấy từ trang Vinaphone, có thể chỉ 3g of Vina mới xem đc thui. Còn 3g Vietel hay mạng khác nó ko cho xem. Chưa thử đc 3g Vietel vì đt hết tiền mà bọn Vt chỉ trừ tkhoản chính. Chờ hsau test rùi cho ý kiến. Tình hình mìng ngĩ là realplayer của bạn ko hỗ trợ đủ định dạng.
Ah. Nếu bạn có thể copy link các kênh tivi thì mình sẽ làm giúp bạn playlist xem trên coreplayer xem đc ko nhé.

nightstar85

Posted via Mobile Device
jimmy gjúp mình đi được như thế thì tốt quá thanks jimmy trước nhé

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
mình vừa vào web của máy để lấy link nhưng ko được jimmy gjúp mình luôn được ko mình xem TV ở trang http://mobitv.Vn
Mình vào thử rùi nhưng ko đăng kí nên ko đc, nếu bạn thử vào trang đó rùi chọn mục Advance rùi Save page lại, rùi vào xplore tìm xem có file nào lưu trang vừa save thì up lên cho mình, N70 của mình save page thì bị out ngay.ko đc. Để mai mượn thử con N73 xem sao

nightstar85

Posted via Mobile Device
đây là hai link của htv7 va H jimmy gjúp mình với nhé rtsp://s2.live.mobitv.vn/1b7g4b8Owf23984988338334-HTV7/mobitv333.sdp
rtsp://s1.live.mobitv.vn/1b6WU98Ow5a9384988338334-H1/mobitv334.sdp

nightstar85

Posted via Mobile Device
cám ơn jimmy nhiều nhé mình test thử nhưng vẫn ko được vào Cplayer chọn tệp nhưng nó báo ko tìm thấy tệp tin hjc một lần nữa thanks jimmy có thời gian thì giúp mình tìm hiểu xem sao nhé

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
cám ơn jimmy nhiều nhé mình test thử nhưng vẫn ko được vào Cplayer chọn tệp nhưng nó báo ko tìm thấy tệp tin hjc một lần nữa thanks jimmy có thời gian thì giúp mình tìm hiểu xem sao nhé
Nó báo thế thì là link sai rùi bạn ah. Bạn đã cài đặt đúng chưa thế? để vài hnữa test 3G Vietel xem sao.

nightstar85

Posted via Mobile Device
pải chấp nhận thôi có đjều kiện thay máy đi, a dùng 680 dùng 3G được nhưng khi xem tv thì chỉ có tiếng kòn tức hơn cậu nhiều hức ..hức

nightstar85

Posted via Mobile Device
hiện nay bản FW mới nhất của 6680 là bao nhiêu vậy pro nào biết nói giùm mình với nhé

kakiko

Trời thiệt thòi lớn quá, 3G không dùng được ...
Mong cho cước trên trời ... :p

Ak, tiện cho mình hỏi là
Cái 6681 của mình dung lượng ổ C nhỏ quá, vậy mà lúc nào cài app java vào thì kể cả chọn cài vào thẻ nó vẫn cài vào bộ nhớ máy trong khi file sis thì không như vậy, vậy làm sao để cài java vào thẻ nhớ?

Chỉnh sửa cuối:

kakalot29307

Trời thiệt thòi lớn quá, 3G không dùng được ...
Mong cho cước trên trời ... :p

Ak, tiện cho mình hỏi là
Cái 6681 của mình dung lượng ổ C nhỏ quá, vậy mà lúc nào cài app java vào thì kể cả chọn cài vào thẻ nó vẫn cài vào bộ nhớ máy trong khi file sis thì không như vậy, vậy làm sao để cài java vào thẻ nhớ?

dùng quản lý file như fileman .xplore.....(java tốt nhất dùng fileman) chọn tệp jar(java đó) muốn cài nhấn ok rồi cứ thế nhấn yes chọn memory card chọn ok rồi chờ đợi đến khi có dòng chữ intaller compled:D:D

kakiko

mọi người cho mình hỏi là
làm sao để setting cài đặt java mặc định vào thẻ nhớ, dùng cách nào mà cứ cài java là bị vô bộ nhớ máy hết, chỉ có sis là cài được vào thẻ
hix

hhkkll

dùng quản lý file như fileman .xplore.....(java tốt nhất dùng fileman) chọn tệp jar(java đó) muốn cài nhấn ok rồi cứ thế nhấn yes chọn memory card chọn ok rồi chờ đợi đến khi có dòng chữ intaller compled:D:D

bạn kakalot đã hd nè bạn.

Posted via Mobile Device