• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

gatehieu

Khi bạn cài softs khác hay themes vẫn bình thường chứ ? Nó báo lỗi gì vậy bạn, nếu báo lỗi "File corrupted " thì có thể do file bạn Download bị hỏng rồi, bạn nên Download lại xem nhé.

khổ lỗi, e ấn vào chả thấy j, thấy máy đơ lên một lúc sau đó chả thấy j. từ đầu đến giờ cài đúng được 1 theme. hix

saodoingoi142

Moderator
khổ lỗi, e ấn vào chả thấy j, thấy máy đơ lên một lúc sau đó chả thấy j. từ đầu đến giờ cài đúng được 1 theme. hix

Có lẽ Themes bạn chọn không phù hợp với máy rồi!:-? Bây giờ bạn hãy vào máy gỡ bỏ Themes này rồi vào Diễn đàn thử Down và cài lại một thể loại Themes khác xem sao nhé!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
đã test cả format lai may nhưng vẫn ko cài đựoc bác ah

Thế thì bó tay với bạn rồi!:| Mà vô lý quá nếu bạn chọn đúng loại Themes cho dòng Symbian S60v2 FP1-2 và thực sự đã Format máy rồi mà không cài được thế thì máy bạn bị lỗi phần mềm rồi.Bạn nên đưa máy đến các Cửa hàng sửa chữa ĐT lớn,đáng tin cậy rồi nhờ nhân viên Kỉ thuật chạy lại FW phiên bản cao hơn xem sao nhé!!!;;)

gatehieu

mà lạ thật game và phần mềm e cài vẫn ngon, mà theme từ đầu đến giờ cài được mỗi 1 cái

xin hướng dẫn chạy lại phần mềm cho Nokia 6680 từ A đến Z ah. thanks .

Last edited by a moderator:

badboy9x2

mà lạ thật game và phần mềm e cài vẫn ngon, mà theme từ đầu đến giờ cài được mỗi 1 cái

Bạn lên mobile9.com tha hồ dowload themes trên đó :)

Các bạn ơi mình mới dùng con nokia 6681 nên chã bik gì. Các bạn có thễ chỉ cho mình phần mềm hỗ trợ giống như ovi store cho 6681 được ko? Và máy mình thẻ nhớ chỉ có 256 mb thôi. Mình mún mua 1 thẻ mới mà sợ mất đồ trong thẻ củ. Có cách nào dùng thẻ mới mà ko mất ứng dụng trong thẻ củ ko nhỉ?

saodoingoi142

Moderator

xin hướng dẫn chạy lại phần mềm cho Nokia 6680 từ A đến Z ah. thanks .

Để cho tiện và nhanh chóng hơn bạn hãy đem máy ra các Cửa hàng Sửa chữa ĐT lớn,nhờ nhân viên Kỉ thuật chạy lại Firmware phiên bản cao hoặc tương đương cho máy 6680.Không tốn tiền lắm đâu bạn à,chỉ độ khoảng 50 đến 60.000 đ thôi!.Vậy nhé chúc bạn may mắn!!!;;)

--------------------------------------------------------------------------------------------

Các bạn ơi mình mới dùng con nokia 6681 nên chã bik gì. Các bạn có thễ chỉ cho mình phần mềm hỗ trợ giống như ovi store cho 6681 được ko? Và máy mình thẻ nhớ chỉ có 256 mb thôi. Mình mún mua 1 thẻ mới mà sợ mất đồ trong thẻ củ. Có cách nào dùng thẻ mới mà ko mất ứng dụng trong thẻ củ ko nhỉ?

Phần mềm bạn tìm thì mình không rõ lắm,nhưng nếu bạn muốn thay thẻ mới mà không muốn mất đi dữ liệu trên thẻ cũ thì bạn hãy làm theo cách này nhé!

Trước hết bạn hãy tháo Thẻ cũ ra sau đó dùng cái công cụ "Đầu đọc Thẻ nhớ" vào PC (hay máy vi tính) tạo 1 thư mục rỗng rồi Copy (chép) toàn bộ dữ liệu cũ vào đó.Tiếp theo bạn tháo Thẻ cũ ra bỏ Thẻ mới vào rồi Copy ngược lại vào Thẻ mới.

Lưu ý: Trong quá trình sao chép có 1 thư mục mang tên System được Ẩn trong dữ liệu bạn hãy nhớ thao tác trên PC (tức là trên giao diện PC bạn vào Tools nhấn Folder Options... ---> View ---> rồi tích dấu tròn vào dòng Show hidden files and folders ) để nó hiện ra lúc đó bạn mới thực hiện sao chép hết dữ liệu nhé!!!;;)

Cuối cùng chúc bạn làm thành công!!!;;)

badboy9x2

Mấy bạn ơi cho mình ? tí. Con N6681 bị gì ấy. Mình lên đây dow UC web về dùng bình thường 2;3 ngày chả sao. Lúc sau vào thì nó chạy cái out ra luôn. Chã bik bị gì nữa.1 số game cũng như vậy. Vào rồi bị văng ra >"< Ai có cách bày mình vs :(

TruBic

Well-Known Member
Mấy bạn ơi cho mình ? tí. Con N6681 bị gì ấy. Mình lên đây dow UC web về dùng bình thường 2;3 ngày chả sao. Lúc sau vào thì nó chạy cái out ra luôn. Chã bik bị gì nữa.1 số game cũng như vậy. Vào rồi bị văng ra >"< Ai có cách bày mình vs :(
bạn cho mình hỏi là game java hay sis?
Nếu là sis thì có thể bạn cài nhiều nó đụng, hay có 1 số trình chạy ẩn dẫn đến ram yếu nó chạy ko nổi đó bạn!

DreamLand

Format máy rồi cài lại nhé bạn, nhớ cài thêm font đa ngôn ngữ nhé.

badboy9x2

Format máy rồi cài lại nhé bạn, nhớ cài thêm font đa ngôn ngữ nhé.

Lỗi trên mình vừa khắc phục thì gặp ngay lỗi mới. Đúng là éo le :( Mình dow font đa ngôn ngữ do quochuy mobile dành riêng cho nokia 6681 về. Khỡi động xong vừa định vào opera xem báo ai ngờ vào opera thì nó hiện toàn tiếng Mán. Mình bèn dow chương trình remove font. Dow về và nó bị lỗi gì mà bắt khởi động liên tục. Chã bik gặp lỗi gì nữa :( Nếu format mà ko muốn mất dữ liệu trong máy thì phãi làm sao?
@Saodoingoi: Trong thư mục app manager có 2 ô. Ô xanh và ô đõ ứng vs các phần mềm. Ô xanh thì hiễn thị rất đầy đủ khi mình coppy sang PC nhưng vài cái ô đõ chả thấy đâu cã :( Àh nó hiện lên các mục .sis mà ko hiện lên các mục .jar mình đã cài :(
Mong các bạn chĩ dùm mình.

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
@Saodoingoi: Trong thư mục app manager có 2 ô. Ô xanh và ô đõ ứng vs các phần mềm. Ô xanh thì hiễn thị rất đầy đủ khi mình coppy sang PC nhưng vài cái ô đõ chả thấy đâu cã :( Àh nó hiện lên các mục .sis mà ko hiện lên các mục .jar mình đã cài :(
Mong các bạn chĩ dùm mình.

Thế này nhé bạn!;;)
Tùy theo cấu trúc và đặc điểm của phần mềm chạy trên máy ta có thể phân biệt được màu sắc của ứng dụng,tức là biết được đâu là phần mềm ứng dụng chạy Java đuôi *.Jar,đâu là ứng dụng đuôi *.sis.

Như vậy máy bạn màu xanh được ứng với các ứng dụng đã cài là đuôi *.sis ; Còn màu đỏ được ứng với các ứng dụng Java với đuôi *.Jar.

Do quá trình bạn sao chép Dữ liệu trên Thẻ nhớ cũng như thực hiện Format máy nên một số ứng dụng chạy trên nền Java với đuôi *.Jar này thì các tệp tin liên quan đến phần mềm đã bị mất trên Bộ nhớ máy (tức là Ổ đĩa C trên máy) nên bây giờ nó không hiện lên đầy đủ các ứng dụng đuôi *.Jar mình đã cài đó!!!;;)

--> Cách khắc phục: Bạn hãy tìm lại Bộ cài đầy đủ của phần mềm ứng dụng đuôi *.Jar đó rồi Copy vào một thư mục nào đó trên Thẻ nhớ ,sau đó vào máy tiến hành bung và cài đặt lại bạn nhé!!!;;)

Cuối cùng chúc bạn làm thành công...!!!

badboy9x2

Em format xong. Ko chạy được vào web. Dow các pm về đễ cài lại thì ko cái nào chạy được cả. Vừa install thì nó thoát ra luôn. Vào FExplorer thì phone memory từ 9mb còn có 2mb. Có ai cho em bik máy em bị lỗi gì và co cách nào khắc phục ko ạ :(

habaolinh

Super V.I.P
Em format xong. Ko chạy được vào web. Dow các pm về đễ cài lại thì ko cái nào chạy được cả. Vừa install thì nó thoát ra luôn. Vào FExplorer thì phone memory từ 9mb còn có 2mb. Có ai cho em bik máy em bị lỗi gì và co cách nào khắc phục ko ạ :(
4mat lại cả máy lẫn thẻ rồi cài lại đi.

badboy9x2

4mat lại cả máy lẫn thẻ rồi cài lại đi.

Haizz. Mình 4mat tất cã nhưng vẫn ko được. Vào app manager. Vào pm mình vừa dow. Nhấn install là nó nhấp nháy rồi scaning memory. Tất cả chĩ từ font đa ngôn ngữ :(( Giúp mình vs các bạn ơi :((

Whinny

Haizz. Mình 4mat tất cã nhưng vẫn ko được. Vào app manager. Vào pm mình vừa dow. Nhấn install là nó nhấp nháy rồi scaning memory. Tất cả chĩ từ font đa ngôn ngữ :(( Giúp mình vs các bạn ơi :((
nếu bạn cài fonts đa ngôn ngữ thì xóa thư mục C\system\fonts rùi mới 4mat nhé,không xóa được thì 4mat =4 ngón (*+3+gọi+nguồn)

badboy9x2

Sau khi format con N6681 cũa em đã trở lại bình thường. Nhưng khi vào game Java thì nó không có âm thanh :( Bạn nào cho mình bik đó là lỗi gì ko? Và ai có chương trình cải thiện âm thanh cho nokia 6681 thì send và hướng dẫn cách cài cho mình với. Thank nhiều :)

habaolinh

Super V.I.P
Sau khi format con N6681 cũa em đã trở lại bình thường. Nhưng khi vào game Java thì nó không có âm thanh :( Bạn nào cho mình bik đó là lỗi gì ko? Và ai có chương trình cải thiện âm thanh cho nokia 6681 thì send và hướng dẫn cách cài cho mình với. Thank nhiều :)
Vào Profile bật cái WarningTone lên.