• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

saodoingoi142

Moderator
Sau khi format con N6681 cũa em đã trở lại bình thường. Nhưng khi vào game Java thì nó không có âm thanh :( Bạn nào cho mình bik đó là lỗi gì ko? Và ai có chương trình cải thiện âm thanh cho nokia 6681 thì send và hướng dẫn cách cài cho mình với. Thank nhiều :)

Bạn hãy kiểm tra kĩ lại máy nhé!Ngoài cách của ADV Mod habaolinh bạn có thể vào ngay phần mềm Games Java đó tìm mục cài đặt để kiểm tra lại chức năng Bật-Tắt âm thanh trong lúc chơi nhé!!!;;)

badboy9x2

Em vừa được bạn bắn bluetooth vài bức ảnh đi chơi vs lớp. Mà nó lại nằm hết trong memory phone; có ai bik cách chuyễn tin nhắn bluetooth từ memory phone sang memor card ko giúp em vs. Em đang dùng nokia 6681

saodoingoi142

Moderator
Em vừa được bạn bắn bluetooth vài bức ảnh đi chơi vs lớp. Mà nó lại nằm hết trong memory phone; có ai bik cách chuyễn tin nhắn bluetooth từ memory phone sang memor card ko giúp em vs. Em đang dùng nokia 6681

Nếu là File ảnh thì bạn cứ mở tin nhắn này lên để xem ảnh,sau đó chọn Save để Lưu lại ảnh này trên thư mục Images ở Thẻ nhớ bạn nhé!!!.

Còn nếu bạn muốn chuyển tin nhắn này sang Thẻ nhớ thì bạn cứ vào mục Settings của Tin nhắn rồi tìm đến mục Other ---> Dòng "Memory in use" rồi chọn Bộ nhớ là Memory Card để lưu lại trên Thẻ nhớ.Lúc này máy sẽ hỏi bạn có muốn Copy toàn bộ tin nhắn sang Thẻ nhớ hay ko?,bạn chọn YES thế là xong !!!;;)

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Còn cách nữa là dùng Xplore, ấn phím 4 là hiển thị tệp tin đã nhận đó bạn, có thể Move hoặc Copy vào bộ nhớ thẻ hoặc bộ nhớ máy.

Nhanquoi

Ai có bộ fonts VN chuẩn giống fonts gốc lớn, đẹp và bộ gõ tiếng việt cho 6680 không vậy cho minh xin đi!

Xin đóng góp chút xíu!!!!!!!!!!
[DOWNLOAD]http://www.ziddu.com/download/12672734/TAHOMAforS60V2.rar.html[/DOWNLOAD]

xayeuem127

anh ơi cho em hỏi em dùng 6680 nhưng sao khi vào ola để chát mún ra ngoài đọc tin nhắn mà nó cứ báo thẻ nhớ đầy là sao có cách nào giúp em đc. ko thank

Em dùng con 6680 tiện thể có anh nào có phần mềm việt hóa đc. con 6680 của em ko cho em xin với

saodoingoi142

Moderator
anh ơi cho em hỏi em dùng 6680 nhưng sao khi vào ola để chát mún ra ngoài đọc tin nhắn mà nó cứ báo thẻ nhớ đầy là sao có cách nào giúp em đc. ko thank

Em dùng con 6680 tiện thể có anh nào có phần mềm việt hóa đc. con 6680 của em ko cho em xin với

Ứng dụng chát (Ola...) là phần mềm chạy trên nền tảng Java nên ít nhiều gì khi online thì không tránh khỏi các lỗi về dung lượng và không mấy ổn định cho lắm.
Trường hợp nếu báo Thẻ nhớ đầy vậy thì bạn nên xóa bớt đi 1 số ứng dụng phần mềm không cần thiết,có thể xóa thêm nhạc hay fim nữa,sau đó Tắt nguồn-Khởi động lại máy cho ổn định dung lượng rồi vào thử lại nhé!!!;;)

Còn về con 6680 của bạn để Việt hóa được toàn bộ cho nó là cả một quá trình,một chặng đường đó bạn.Nếu bạn ưa thích và muốn thử thì hãy vào Topic này để tham khảo thêm nhé!!!;;)

badboy9x2

Mấy bạn ơi cho mình hỏi tí. Game cài báo lỗi Installation security error. Unable to install là lỗi gì vậy? Hồi chìu mới cài ưoợc mà bây h báo lỗi rồi >"< Vs cho mình ? sao cái MMC của mình hay dở chứng lắm. Lâu lâu nó đòi 4mat. KO copy dữ liệu từ thẻ--->PC. Giúp dùm mình vs nhé. Mình đang sài Nokia 6681 :(

Whinny

Mấy bạn ơi cho mình hỏi tí. Game cài báo lỗi Installation security error. Unable to install là lỗi gì vậy? Hồi chìu mới cài ưoợc mà bây h báo lỗi rồi >"< Vs cho mình ? sao cái MMC của mình hay dở chứng lắm. Lâu lâu nó đòi 4mat. KO copy dữ liệu từ thẻ--->PC. Giúp dùm mình vs nhé. Mình đang sài Nokia 6681 :(
bạn thử cài lại thời gian lùi về trước 1tý rồi mới cài game coi sao.
còn cái MMC thì bạn chú ý không nên tháo thẻ nóng nhé mà nên tắt nguồn rồi mới tháo thẻ sẽ an toàn hơn,thẻ của bạn có dấu hiệu sắp bị hư rồi đấy!!!

badboy9x2

bạn thử cài lại thời gian lùi về trước 1tý rồi mới cài game coi sao.
còn cái MMC thì bạn chú ý không nên tháo thẻ nóng nhé mà nên tắt nguồn rồi mới tháo thẻ sẽ an toàn hơn,thẻ của bạn có dấu hiệu sắp bị hư rồi đấy!!!

bạn ơi thế cho mình ? còn cách nào copy dữ liệu sang PC được ko bạn. Mình ko ngại thay card nhưng khá nhiều dữ liệu quan trọng đang nằm trong cái card này. Mà mình chả thế nào copy sang PC được lỡ thẻ hư cái chết mình >"<

saodoingoi142

Moderator
bạn ơi thế cho mình ? còn cách nào copy dữ liệu sang PC được ko bạn. Mình ko ngại thay card nhưng khá nhiều dữ liệu quan trọng đang nằm trong cái card này. Mà mình chả thế nào copy sang PC được lỡ thẻ hư cái chết mình >"<

Trường hợp của bạn có lần mình đã nói rõ và hướng dẫn khá chi tiết cho bạn rồi mà!Bạn cứ yên tâm,mạnh dạn mà làm theo hướng dẫn đi,lỡ may trong quá trình sử dụng mà Thẻ hư thiệt thì bạn lại càng khổ hơn,không có cơ hội để mà Copy dữ liệu sang PC nữa đâu!!!;;)

.... nếu bạn muốn thay thẻ mới mà không muốn mất đi dữ liệu trên thẻ cũ thì bạn hãy làm theo cách này nhé!

Trước hết bạn hãy tháo Thẻ cũ ra sau đó dùng cái công cụ "Đầu đọc Thẻ nhớ" vào PC (hay máy vi tính) tạo 1 thư mục rỗng rồi Copy (chép) toàn bộ dữ liệu cũ trong Thẻ vào đó.Bước tiếp theo bạn tháo Thẻ cũ này ra bỏ Thẻ mới vào rồi Copy ngược lại vào Thẻ mới.

Lưu ý: Trong quá trình sao chép có 1 thư mục mang tên System được Ẩn trong dữ liệu bạn hãy nhớ thao tác trên PC (tức là trên giao diện PC bạn vào Tools nhấn Folder Options... ---> View ---> rồi tích dấu tròn vào dòng Show hidden files and folders ) để nó hiện ra lúc đó bạn mới thực hiện sao chép hết dữ liệu nhé!!!;;)

Cuối cùng chúc bạn làm thành công!!!;;)

badboy9x2

Trường hợp của bạn có lần mình đã nói rõ và hướng dẫn khá chi tiết cho bạn rồi mà!Bạn cứ yên tâm,mạnh dạn mà làm theo hướng dẫn đi,lỡ may trong quá trình sử dụng mà Thẻ hư thiệt thì bạn lại càng khổ hơn,không có cơ hội để mà Copy dữ liệu sang PC nữa đâu!!!;;)
Mình cũng đọc rất rõ bài viết của bạn rồi đấy chứ. Nhưng khi mình copy thì nó báo lỗi ko thễ copy từ thẻ qua PC được. Mình thử đi thử lại trên rất nhiều PC khác nhau mà cũng ko copy được >"<

saodoingoi142

Moderator
Mình cũng đọc rất rõ bài viết của bạn rồi đấy chứ. Nhưng khi mình copy thì nó báo lỗi ko thễ copy từ thẻ qua PC được. Mình thử đi thử lại trên rất nhiều PC khác nhau mà cũng ko copy được >"<

Bạn hãy vào trình trên máy kiểm tra xem Thẻ nhớ đó có cài khóa bằng Password không nhé,nếu có thì hãy gỡ nó ra đã!.;;)

Ngoài ra bạn hãy kiểm tra xem Bộ nhớ "trống" của Thẻ nhớ hiện tại còn là bao nhiêu?.Nếu Bộ nhớ Thẻ sắp đầy thì có thể bạn phải xóa,gỡ bỏ đi một số phần mềm không cần thiết,cũng như Games,Video,nhạc,..v.v....Sau khi xóa hay gỡ chúng xong,bây giờ bạn hãy thử làm theo cách hướng dẫn như trên để sao chép Dữ liêu vào PC xem sao nhé!!!;;)

hvtc

ai dùng 6680 có kinh nghiệm vào giúp với

sao m dùng ram của nó sụt rất nhanh. có khi chạy 2 ứng dụng ẩn là nimbuzz voi ucweb 7.4 là đã báo đầy bộ nhớ. rồi tự động cả 2 ứng dụng này tự động bị out hêt. mỗi khi đầy như thế là các ứng dụng tự out.
ram còn thừa hơn 1MB mà vẫn bị out . hjx. nên chỉ dùng đc từng ứng dụng một.

Chú ý post bài vào chung với Topic 6680 bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
sao m dùng ram của nó sụt rất nhanh. có khi chạy 2 ứng dụng ẩn là nimbuzz voi ucweb 7.4 là đã báo đầy bộ nhớ. rồi tự động cả 2 ứng dụng này tự động bị out hêt. mỗi khi đầy như thế là các ứng dụng tự out.
ram còn thừa hơn 1MB mà vẫn bị out . hjx. nên chỉ dùng đc từng ứng dụng một.

Chú ý post bài vào chung với Topic 6680 bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Đối với những máy chạy Hệ điều hành Symbian S60v2 như 6680 hay 6681 v.v...,đa số Ram máy cũng như cấu hình đều yếu bạn à!;;) Chính vì vậy khi bạn mở 1 lúc 2 phần mềm để Online như Nimbuzz và UCWeb 7.4 nó hay out là phải rồi!.

Cách tốt nhất là trước khi Online bạn nên Tắt nguồn_Khởi động lại máy cho Ram và cấu hình máy ổn định lại đã nhé,sau đó bạn nên Online mở 1 trong 2 cái để dùng thôi.Và hãy nhớ Exit (hay Thoát) các ứng dụng đang chạy ẩn khác để tránh làm tăng dung lượng Bộ nhớ trên máy nhé!!!;;)

badboy9x2

Có ai bik lỗi ko nhận cable cũa 6681 trên PC ko ạ? E đang dùng ngon lành bỗng nhiên nó ko nhận cable trên PC nữa >"<

saodoingoi142

Moderator
Có ai bik lỗi ko nhận cable cũa 6681 trên PC ko ạ? E đang dùng ngon lành bỗng nhiên nó ko nhận cable trên PC nữa >"<

Có thể lỗi nỳ là do bạn va chạm vào máy hoặc day cáp nên nó bị mất kết nối hay treo máy đó.Bây giờ bạn hãy cho Tắt nguồn_Khởi động lại máy cho ổn định rồi dùng cáp kết nối lại với PC xem!!!;;)

hai_phanthiet

bạn thử tắt hết chương trình diệt víu đang chạy trên PC sau đó tiến hành chép quá PC xem sao. nếu vẫn ko đc có nghĩa là thẻ nhớ của bạn đã bị lỗi rồi

trancamlong

Vấn đề hao nguồn của N6681?

xài 6681 đã đc 6 năm rùj, đã thay nhjều pjn, đj kjễm tra thì bít thì bị hao nguồn, nếu fix thì 150k, ae cho bít ý kiến, có nên fix hay đổi con khác xài.

Chú ý viết bài đúng chính tả và post bài vào chung với Topic N6681 bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!!!

Last edited by a moderator:

Hchien2009

Mình đang xài con 6680 nhưng do không có cpale nên không thề update fw theo hướng dẫn trên diễn đàn được. Nhưng mình có dùng navifirm để tải fw mới nhất cho 6680 xong rồi mình không biết update làm sao. Ai biết chỉ dùm mình đi càng chi tiết càng tốt
thanks a lot