• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

đã up firmware n70 và die fone ko dùng dead UsB cứu đc :((

Quá trinh up diẽn ra bình thường ko có 1 lỗi nào nhưng bật máy thì màn hình trắng và đèn sáng mãi, tháo pin mới tắt đc.X_X

mai mang ra tiệm thôi :(.

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

Quá trinh up diẽn ra bình thường ko có 1 lỗi nào nhưng bật máy thì màn hình trắng và đèn sáng mãi, tháo pin mới tắt đc.X_X

oạch.
bạn up rom của N70 cho 6680 coi chừng mất imei như chơi....X_XX_XX_X

habaolinh

Super V.I.P

oạch.
bạn up rom của N70 cho 6680 coi chừng mất imei như chơi....X_XX_XX_X
Hy vọng là ko bị imei 12345... thì còn cứu đc.

ngochienle

Các bác cho em hỏi, nếu bị bung mất imei thì chạy lại mất bao nhiêu tiền nhỉ
Em chạy con 6681 fix font tiếng việt vào Zoom thì bị death phone không biết có bị bung imei không?
Mà nó lại không lên hình nữa, hu hu:((

manhtu

Các bác cho em hỏi, nếu bị bung mất imei thì chạy lại mất bao nhiêu tiền nhỉ
Em chạy con 6681 fix font tiếng việt vào Zoom thì bị death phone không biết có bị bung imei không?
Mà nó lại không lên hình nữa, hu hu:((

cho font vào rom thì ko bị bung imei đâu, ra hàng chạy lại là ok
50k có thể hơn tùy nơi

manhtu

Ko fải giao diện mà mình nhớ ko lầm là có 1 topic việt hóa 6680, 6681 thì fải.

Chỉ là copy vào thẻ nhớ hay máy thôi, vào ứng dụng chỉ được 1-2 thao tác đầu là có tiếng Việt khi chuyển sang thao tác liên quan khác thì lại tiếng Anh

haingan2222

giup mình với

mình có một e 6681. mình cài đặt opera không được
cứ đến bước intanl là nó báo lỗi không cho down hic

hungandtuyet

Nokia 6681 bị sụt nguồn, không bật được! Cần giúp!

Tình hình là con 6681 của em bị sụt nguồn các bác ạ! Tự dưng tắt ngấm không thể nào bật lại được, sạc cũng không có dấu hiệu gì. Em đã thử thay Pin khác nhưng vẫn không được, pin cũ check máy khác vẫn hoạt động ngon lành! Các bác cho em hỏi thế là bị làm sao ạ? Em cám ơn! :(:)((

Chú ý post bài cho đúng khu vực và Topic nhé bạn!!!
---> Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

Whinny

Tình hình là con 6681 của em bị sụt nguồn các bác ạ! Tự dưng tắt ngấm không thể nào bật lại được, sạc cũng không có dấu hiệu gì. Em đã thử thay Pin khác nhưng vẫn không được, pin cũ check máy khác vẫn hoạt động ngon lành! Các bác cho em hỏi thế là bị làm sao ạ? Em cám ơn! :(:)((
máy của bạn có bị rơi hay va chạm mạnh vào đâu không?
bạn đem ra tiệm họ xem cho nhé;;)

hungandtuyet

máy của bạn có bị rơi hay va chạm mạnh vào đâu không?
bạn đem ra tiệm họ xem cho nhé;;)

Hix! Em sợ nhất là đem ra tiệm nên mới lên đây hỏi! Rơi hay va chạm thì k có, chỉ đột nhiên vừa nhắn tin xong cái tắt ngấm! :-ss

saodoingoi142

Moderator
Hix! Em sợ nhất là đem ra tiệm nên mới lên đây hỏi! Rơi hay va chạm thì k có, chỉ đột nhiên vừa nhắn tin xong cái tắt ngấm! :-ss

Máy bạn do quá trình sử dụng đã vô tình để máy va chạm,rơi rớt nên các chân rắc,các sợi cáp nguồn lâu ngày bị lỏng nên mới bị như vậy đó.
Cách tốt nhất bây giờ là bạn hãy đem máy đó đến Cửa hàng sửa chữa di động lớn,đáng tin cậy rồi nhờ nhân viên Kĩ thuật kiểm tra lại xem sao.Nếu trường hợp nặng có thể thay mới lại dây cáp hoặc các chân rắc kết nối nguồn đó bạn!!!;;)

DreamLand

ko cài được theme cho 6680 mặc dù down đúng loại. mong các bác chỉ giáo
Khi bạn cài softs khác hay themes vẫn bình thường chứ ? Nó báo lỗi gì vậy bạn, nếu báo lỗi "File corrupted " thì có thể do file bạn Download bị hỏng rồi, bạn nên Download lại xem nhé.