• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

basebasket

Máy e dùng Opera 6 bị lỗi font, bác nào có bộ font ngon share giúp e voeis, tìm mãi ko thấy=="

whithme

Máy e dùng Opera 6 bị lỗi font, bác nào có bộ font ngon share giúp e voeis, tìm mãi ko thấy=="

bạn thử vào một số wap như quyetdk hay quochuy tim xem, trước mình xài lá lớn hay vào mấy wap đó kiếm lắm.:-?

anhtuks

Mấy pác cho e hỏi cách khóa phím tự động của 7610 là vào đâu cài đặt thế? với cái tự động ngắt cuộc gọi vào thời gian nhất định là vào đâu cài. Giúp e với. Pác nào có lòng thì pm vào yh! e cái:khongduockhoc_hct. Thanks mấy pác

saodoingoi142

Moderator
Mấy pác cho e hỏi cách khóa phím tự động của 7610 là vào đâu cài đặt thế? với cái tự động ngắt cuộc gọi vào thời gian nhất định là vào đâu cài. Giúp e với. Pác nào có lòng thì pm vào yh! e cái:khongduockhoc_hct. Thanks mấy pác

Với những dòng máy chạy Hệ điều hành Symbian S60v2 như 7610 hay các loại máy tương tự khác thì 1 số chức năng không có sẵn trên máy bạn à!Vì vậy bạn phải biết và tìm những phần mềm tương thích để cài vào hổ trợ thêm cho máy nhé!.;;)

Chẳng hạn như 2 yêu cầu trên của bạn trong Diễn đàn cũng đã có sẵn Topic về phần mềm này rồi, xin mời bạn hãy vào tham khảo và đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi cài nha!!!: ;;)
- Topic về pm Khóa phím tự động-SmartSettings v1.14 : http://www.pdaviet.net/showthread.php?56601-SmartSettings-v1.14-Trình-quản-lý-đa-năng_SymPViet/page3

- Topic về pm Minute Beep-Quản lý thời gian cuộc gọi : http://www.pdaviet.net/showthread.p...ộc-gọi-vô-cùng-đơn-giản&p=1742813#post1742813

thanhhaipro94

thay đổi chữ Menu cho 7610

em đã lướt qua nhiều 4rum và nhớ là có 1 bài hướng dẫn Thay đỗi chữ Menu to đùng ở góc trên điện thoại khi vào menu :D
bây giờ mọi người có thể chỉ dẫn thật chi tiết cho em để em làm cho con 7610 dc ko ạ :D
Thank!! cả nhà :D

songphaisock

Em có tải chương trình tại logo mạng OpMan trên pda về.cài đặt hoàn toàn bình thường.nhưng khi sử dụng thì bị hiện tượng là hiện logo không được.mặc dù chọn logo xong thì chương trình vẫn yêu cầu restart lại máy và em restart lại theo yêu cầu của nó.em cũng đã thử k restart nhưng logo vẫn không hiện lên.hôm nay em để ý thì cái logo đó bỗng dưng hiện lên khi em thực hiện cuộc gọi.em cứ tưởng là nó sẽ hiện lên luôn ai ngờ khóa bán phím bỏ túi một hồi thì nó lại hiện logo mạng bình thường trở lại.a biết cách xử lí hiện tượng này hay đã bị thì chỉ giúp em với ạ.em để logo hình người yêu em nên ... và em đang sử dụng mạng vietnamobile ạ

saodoingoi142

Moderator
Em có tải chương trình tại logo mạng OpMan trên pda về.cài đặt hoàn toàn bình thường.nhưng khi sử dụng thì bị hiện tượng là hiện logo không được.mặc dù chọn logo xong thì chương trình vẫn yêu cầu restart lại máy và em restart lại theo yêu cầu của nó.em cũng đã thử k restart nhưng logo vẫn không hiện lên.hôm nay em để ý thì cái logo đó bỗng dưng hiện lên khi em thực hiện cuộc gọi.em cứ tưởng là nó sẽ hiện lên luôn ai ngờ khóa bán phím bỏ túi một hồi thì nó lại hiện logo mạng bình thường trở lại.a biết cách xử lí hiện tượng này hay đã bị thì chỉ giúp em với ạ.em để logo hình người yêu em nên ... và em đang sử dụng mạng vietnamobile ạ

Sở dĩ là do Ram máy 7610 từ trước tới nay không được tốt, có phần hơi yếu bạn à!Nên khi thay đổi Logo mạng bằng pm trên thì phải chờ 1 lúc sau máy ổn định Logo bạn tạo mới hiện lên, hoặc có khi hiện lên ngay khi bạn thao tác xong và máy sẽ tự động Reset.
Vấn đề của bạn mình đã từng gặp rồi, không có lỗi gì ảnh hưởng đâu.Bạn cứ yên tâm làm đúng như thao tác và rồi tự nó sẽ hiện lên trong vài lần thao tác gọi hoặc sử dụng các trình khác trên máy!!!;;)

basebasket

con 7610 của e tự nhiên gửi MMS ko được :(, đã cài đặt cấu hình rồi nhưng nhà mạng nào cũng ko gửi được ,viettel, mobi, beeline ,, đều thử rồi, cả gửi và nhận tin MMS đều ko được:(:)((, thế này là sao hở các bác ????
E dùng font VN 2 in 1, bác nào dùng lá lớn font ngon dùng dk opera 6 share cho e với==":

t_n_hoang_long_

con 7610 của e tự nhiên gửi MMS ko được :(, đã cài đặt cấu hình rồi nhưng nhà mạng nào cũng ko gửi được ,viettel, mobi, beeline ,, đều thử rồi, cả gửi và nhận tin MMS đều ko được:(:)((, thế này là sao hở các bác ????
E dùng font VN 2 in 1, bác nào dùng lá lớn font ngon dùng dk opera 6 share cho e với==":

Đó là do đt cảu bạn chưa nhận đc sever SMS của sim thôi. Trước đây mình cũng như vậy. Bạn nên gọi đt cho tổng đài, hỏi ng ta về sever tinh nhắn là đc. Còn tin nhắn MMS thì có thể bạn chưa cài cấu hình VIETTEL MMS. Soạn: Cauhinh gửi 107 để nhận và cài đặt nhé (tin nhắn miễn phí).
Còn Font thì đây:

http://www.4shared.com/file/159550822/54e0b331/Fonts_chuan_da_ngon_ngu_for_os.html

Đảm bảo đẹp, hiển thị đầy đủ TV khi chạy Opera6 và rất phù hợp với 7610.
Chúc vui!!!!\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/

Last edited by a moderator:

doccobai

chào mọi người
hôm nay e thử dùng font router cho 7610 mình.e lên google down bản 64.7kb về cài vào, thử đổi file .ini mà thấy toàn tiếng gì đó ko phải tiếng anh.e ko dám sửa bậy sợ die thì chết.mong mod và sác bác chuyên gia giúp đỡ cài đặt ntn cho an toàn.
tks nhiều.

t_n_hoang_long_

1, cho thẻ thớ vào đầu đọc thẻ trên Pc rồi delete phần tệp mà bạn nghi là gay ra lỗi trên (tệp mà bạn cài), k thì xóa cả tệp system đi là ok.
2,Nếu k đc thì tại trong bộ nhớ đt r. Format 4 nút thôi.

a3pro

Cho hỏi cách khắc phục lỗi ERROR SYSTEM khi khởi động của máy.Mình làm ẩn file system của máy giờ không biết làm sao nữa.Menu không vào được luôn,chậm kinh khủng.Ai biết giúp mình nhe.Thank

a3pro

file system trong ổ C (máy) không vào được đó nữa luôn.Mình 4mat rùi nhưng cũng không được.

t_n_hoang_long_

file system trong ổ C (máy) không vào được đó nữa luôn.Mình 4mat rùi nhưng cũng không được.

Bạn phải bỏ thẻ nhớ ra rồi mới format máy nhé! Làm như vậy thử xem. Trước đây mình cũng bị như vầy mà.

songphaisock

mình xài Slick 0.71 để lên yh. Hôm trc tối trc khi đi ngủ vẫn xài đc. Vậy mà sáng ra đăng nhập vào thì nó báo: You have been disconeted from yahoo. Can't authenticate. Cho hỏi như vậy là bị gì và cách khắc phục.

emcuixoide

ai giúp mình tống cổ mấy con này ra đc ko.ko biết nó là thứ gì,nó nằm trong thẻ nhớ.xóa or copy cũng ko đc,autorun.inf nữa.dùng các laoi5 phần mền diệt virus mà cũng bótay

quên tụi nó đây.copy of shorcut to (1)
copy of shorcut to (2)
copy of shorcut to (3)
copy of shorcut to (4)
RECYCLER:bên trong có 2 file:tYhSvHRX.cpl và WoLgNtcl.exe

không ai biết à.quên mình xài 7610

Last edited by a moderator:

JS_AnhTuan

Active Member
ai giúp mình tống cổ mấy con này ra đc ko.ko biết nó là thứ gì,nó nằm trong thẻ nhớ.xóa or copy cũng ko đc,autorun.inf nữa.dùng các laoi5 phần mền diệt virus mà cũng bótay

quên tụi nó đây.copy of shorcut to (1)
copy of shorcut to (2)
copy of shorcut to (3)
copy of shorcut to (4)
RECYCLER:bên trong có 2 file:tYhSvHRX.cpl và WoLgNtcl.exe

không ai biết à.quên mình xài 7610
cài xplore vào và xóa thôi.