• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

Huuhoang9793

Các bác cho e hỏi là con 76 của e khi vào mạng bằng sim mobi thì bình thường nhưng khi lắp sim viettel thì lên được 1 lát thì nó báo ko thể kết nối mạng fải khởi động lại máy mới vào lại được nhưng vào được 1 lát nó lại ko báo như lúc nãy và ko vào duoc. E đã lấy lại cấu hình và fomart máy nhưng ko được. Ai biết chỉ dùm e với thank trước nha.

manbnvn

Có gì đâu bạn ơi.Do mạng viettel đểu quá mà.Mình cũng bị như bạn.Nên dùng sim vina va mobi thôi

filitofteam

ặc .Máy 7610 của mình khi lắp sim vina vào nhắn tin,gọi thì chả sao.Nhứng khi động đến vào mạng.Thi restart ghét thế kô biết.Ai giải quyết giùm tới cá

khang_jojo

Các bác em hỏi tí. Con 76 của em mỗi lần vào web bằng trình duyệt của máy thì bị out ra luôn rất bất tiện. Mong các bác giúp em. Vào bằng uc và opm vẫn ok,

Whinny

Các bác em hỏi tí. Con 76 của em mỗi lần vào web bằng trình duyệt của máy thì bị out ra luôn rất bất tiện. Mong các bác giúp em. Vào bằng uc và opm vẫn ok,

trời.thế thì cần gì phải dùng đến cái trình cùi bắp đó nữa:|

saodoingoi142

Moderator
ặc .Máy 7610 của mình khi lắp sim vina vào nhắn tin,gọi thì chả sao.Nhứng khi động đến vào mạng.Thi restart ghét thế kô biết.Ai giải quyết giùm tới cá

Các bạn biết vì sao hay xảy ra lỗi này không?Đó là vì 7610 cấu hình Ram máy khá yếu,chính vì thế bạn hạn chế lướt Web bằng trình duyệt của máy,hãy dùng 1 trong 2 phần mềm lướt Web chạy riêng như UCBWeb hoặc Opera mini nhé!!!;;)Ngoài ra trên máy bạn cũng hạn chế cài những phần mềm hay Games có dạng đuôi *.Jar nữa.Bởi nó cũng là nguyên nhân gây ra việc chiếm dụng dung lượng Bộ nhớ trong của máy.Và cuối cùng trước khi lướt Web bạn nên cho máy Tắt nguồn - Khởi động lại để Ram máy được ổn định hơn nhé!!!;;)

boya8marie

theo em thì ko phải là do ram yếu đâu. Vì em cũng bị như thế. Lúc đầu em dùng truy cập web vẫn ngon, sau khi rơi 1 phát khá nặng thì máy cũng trở lên rs liên tục khi truy cập web. em đã chạy lại flash và PW nhưng cũng ko ăn thua. Phần cứng cũng đc xem xét cẩn thận. có lẽ là do máy đã đc dùng quá lâu lên chip yếu quá rồi. truy cập web chắc chịu ko nổi nữa. có lẽ với cái bệnh này thì lên vĩnh biệt 7610 thôi vô phương cứu chữa rồi >"<

khang_jojo

Theo em nghĩ là không phải do ram yếu vì opera 6 với uc nặng hơn trình duyệt của máy cơ mà,bộ nhớ máy của em còn 6,2mb, ram lúc đó là 6,5mb. Em nghĩ là do nó đụng với opera hay sao ý. Vì hôm nọ lắp thẻ nhớ của ngage vào vẫn chạy đc. Đối với bất kỳ sim nào cũng đều bị lỗi, mà máy của em ko bị reset mà bị đẩy ra khi ấn load.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

Em tìm ra nguyên nhân rồi, tháo thẻ nhớ ra là ok.

Chỉnh sửa cuối:

Blackdanger

Con 76 của em sao không vào tin nhắn đa phương tiện mms được. Nhấn vào tạo mới tin mms là nó k làm gì cả, giống như mình k nhấn gì vậy. Cả phần cài đặt cho mms cũng vậy. Người khác nhắn tin mms cũng k nhận được luôn. Mạng nào cũng như vậy hết. Anh em nào biết xin chỉ giúp em. Gprs em đang dùng bình thường. Vào mạng rất ok.

saodoingoi142

Moderator
Con 76 của em sao không vào tin nhắn đa phương tiện mms được. Nhấn vào tạo mới tin mms là nó k làm gì cả, giống như mình k nhấn gì vậy. Cả phần cài đặt cho mms cũng vậy. Người khác nhắn tin mms cũng k nhận được luôn. Mạng nào cũng như vậy hết. Anh em nào biết xin chỉ giúp em. Gprs em đang dùng bình thường. Vào mạng rất ok.

Vấn đề này là do trên máy của bạn chưa cài được cấu hình tự động được lưu trên máy của phần Tin nhắn đa phương tiện mms.Bạn hãy gọi đến Tổng đài nhà mạng mà bạn đang sử dụng để được hổ trợ thêm cách cài đặt cấu hình mms cho phù hợp!!!.

Blackdanger

Em đã thực hiện đúng yêu cầu của mobi là gửi tin mms n7610 đến 994 và cũng đã lưu lại cấu hình mà cũng k thay đổi gì. Mong mọi người giúp đỡ.

theboss_ht

Cần giúp đỡ về ucweb cho 7610????

Tình hình là em mới cài ucweb 7.6 download từ trang chủ của uc về nhưng mà nó chạy ngốn ram quá. Vào lướt web bị lag và hay tự động thoát khi nặng. Vậy anh em nào có cách khắc phục hay có bản fix nào cho em xin. Thank ae trước ( đừng del bài nữa mod nha:(()

Chú ý post bài thảo luận vào chung với Topic 7610 bạn nhé!!!

---> Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

Hoanglong_lc

Em đã thực hiện đúng yêu cầu của mobi là gửi tin mms n7610 đến 994 và cũng đã lưu lại cấu hình mà cũng k thay đổi gì. Mong mọi người giúp đỡ.

bạn dùng mạng mobi thì soạn tin GPRS rồi gửi tới 994 sau đó lưu cấu hình vào .rồi khởi đong lại máy là ok mà

datvietdatviet

Nghe nói 7610 up lên v7.0642.0 chạy đc thẻ 1G hôm qua mua 1 c0n up lên giờ 512 cũng k nhận luôn lúc trưa up thì ok .nhưng đc cái máy chạy nhanh hẳn :D

khang_jojo

CÁc anh đã biết là 7610 ram rất yếu, dùn đc rất ít nhiệm 1 lúc, song em có 1 ý tưởng như sao: sao chúng ta lại không lập trình một phần mềm có chức năng chuyển bộ nhớ ram sang bộ nhớ thẻ hoặc bộ nhớ(như phần mềm chuyển tin nhắn sang thẻ nhớ của n-gage) máy mong các anh có kiến thưc về lập trình làm ra để chúng ta dùng 7610 đẹp mà không bất tiện nữa.

fireghost

help

Sao con 76 của em mỗi lần tháo pin ra lắp lại thì lại phải chỉnh lại ngày giờ thế ? Có cách nào khắc phục không ạ?

saodoingoi142

Moderator
Sao con 76 của em mỗi lần tháo pin ra lắp lại thì lại phải chỉnh lại ngày giờ thế ? Có cách nào khắc phục không ạ?

Không những máy 7610 mà còn nhiều loại máy Nokia chạy Hệ điều hành Symbian S60v2 đều xảy ra điều này bạn à!...Nếu bạn tháo pin ra rồi lắp đặt lại ngay trong khoảng dưới 10 giây thì được,chứ nếu bạn tháo ra lâu hơn thì không được buộc phải cài đặt lại ngày giờ bạn à!!!.;;)