• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

viettin76

Member
smartmovie chỉ chạy đua theo anh 5 thôi, hay là phim do chính smartmovie convert dựa theo codec để chuyển đổi cho phù hợp theo smartmovie, mà smartmovie bây giờ sang trang rồi, anh nên xài UC PLAYER nha, phần phần đó đọc được tất cả phim chuyển đổi cho điện thoại, dù anh chuyển đổi đoạn phim phân giải thấp hay cao, UC PLAYER đều xử lý được hết

wangsang1104

ừ mình cũng đang dùng uc player nhưng có mỗi tội âm thanh ko đc tốt lắm và cũng k xem đc full cái màn hình

viettin76

Member
format thẻ nhớ sẽ mất nhiều thời gian, chỉ gắn thẻ vào pc xóa thư mục private, resource, sys, và system, gắn thẻ nhớ vào đt khởi động lại đt để đt tạo lại mấy thư mục trên

truongson20689

Mấy bác cho mình hỏi.cài phần mềm diệt virus netpin co diệt dược virus k.mình thấy máy minh dạo này chạy chậm lắm.và minh cung hay kết nối vói pc nen chắc cũng nhiễm virus nhiều.mình cài netqin diết mà không diệt dược con nào

truongson20689

Mấy bác cho mình hỏj.qt la ghì. Cài qt máy có chạy nhanh hơn không.va cài thì có lợi gì cho máy. Làm thế nào dể cài được qt và cài có cần hack k.k hack sige có được không .mình xin cảm ơn nhjều

nhudung90

Em mới mua 1 con C5-03 ngày hôm qua, thấy nó cũng chẳng khác Nokia 5530 là mấy. Nhưng có 1 điều là các phần mềm hay ứng dụng em đã cài đặt thì khi muốn xóa chẳng biết vào đâu để xóa cả. Bình thường vào Quản lý ứng dụng >>> Ứng dụng đã cài đặt >>> Gỡ bỏ ứng dụng là được
Nhưng đây khi em ấn vào Ứng dụng nào thì nó ra luôn chi tiết về ứng dụng đó, cũng k thể tùy chọn để xóa được. Vậy em phải làm sao? Giúp em với!!!
Em cảm ơn nhiều

vao cai dat->xong vao phan ung dung cai dat-> xong chon ung dung muon go bo bam tuy chon > go bo cai dat la ok

member124

cho mình hỏi cái folder cities là folder gì vậy?có phải là bản đồ ovi ko? xóa có được ko?
mấy cái folder ẩn _PAlbTN là gì vậy?

member124

trong phần sao lưu thì mục sao lưu "cài đặt" nó sao lưu những cài đặt j hả bạn?

viettin76

Member
cài phần mềm diệt virus chi làm điện của anh chậm càng thêm chậm chứ kô nhanh thêm đâu, anh kiểm tra xem máy anh có cài nhiều phần mềm chạy ẩn kô. Tin vui cho anh là virus trên máy tính điện thoại của anh nó kô hiểu nên kô ảnh hưởng gì đến điện thoại của anh

viettin76

Member
đó là ovi map đó, nếu kô xài thì khuyên anh xóa đi cho nhẹ thẻ, còn palbtn là file hình mở hình, phóng quét hình cho mau thôi nếu xài thì xóa đi cho nhẹ thẻ

truongson20689

Các bác cho minh hỏi. Máy mình sao lau lau lại có hiện tượng có nhiều sọch xanh đỏ rồi tắt nguồn khởi động laị là do bị lỗi j vậy ?mình xin cảm ơn nhiều

ok_never

Các bác cho minh hỏi. Máy mình sao lau lau lại có hiện tượng có nhiều sọch xanh đỏ rồi tắt nguồn khởi động laị là do bị lỗi j vậy ?mình xin cảm ơn nhiều

Cái này theo mình là do lâu lâu máy nó xử lý lệnh không kịp, thường giống như treo máy vậy đó bạn, nhưng khác ở chỗ là nó restart lại luôn. Máy mình cũng lâu lâu cũng bị như vậy đó

viettin76

Member
khi anh cài bất cứ chương trình nào vào máy thì mặc định máy chính là nghe gọi và tin nhắn, nên khi anh cài nhiều phần mềm chạy ẩn thì máy sẽ tự tắt đi và khởi động lại để ổn định lại ram thực ưu tiên cho cuộc gọi và tin nhắn, cũng có trường hợp này nữa là vừa alo mà máy tự khởi động hay là treo máy là do ram không đủ để xử lý nên có hiện như vậy, nếu máy tự khởi động lại nhiều lần sẽ có hiện tượng soọc màn hình, đó là flash màn hình đã yếu, nên khuyên kô nên cài nhiều ứng dụng chạy ẩn

viettin76

Member
bấm phím trắng giử lâu 1 chút là biết là sẽ thấy ứng dụng nào cài đặt sẽ hiện ra, thích thì để còn kô thì vào thoát ra, giải phóng ram thì cài đặt lại mất thời gian, trừ trường hợp kô muốn format mới sử dụng đến giải phóng ram