• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

haidtd

s60v5 mình thấy cái nào cũng có phần mềm lịch tích hợp sẵn phần này

member124

cho mình hỏi format thì nên làm như thế nào?chú ý gì ko?xóa hết dữ liệu trên thẻ ko?muốn giữu danh bạ với tin nhắn thì làm sao?
máy mình không cài phần mềm nhiều, chưa hack,nhưng chạy rất chậm, mà những video quay từ hồi trc, bây h tự nhiên bị hỏng,xem rất giật...
cảm ơn

wangsang1104

cho mình hỏi format thì nên làm như thế nào?chú ý gì ko?xóa hết dữ liệu trên thẻ ko?muốn giữu danh bạ với tin nhắn thì làm sao?
máy mình không cài phần mềm nhiều, chưa hack,nhưng chạy rất chậm, mà những video quay từ hồi trc, bây h tự nhiên bị hỏng,xem rất giật...
cảm ơn

nên sao lưu lại dữ liệu như danh bạ, cài đặt bạn à

tung009

trong phần lịch của c5 03 mình chỉ thấy meeting, memo, anniversary với to-do note thôi.

tung009

máy mình vừa bị thế xong, quay video xong không lưu lại đc, vào lại thì lại bị đẩy ra ngoài. nên đành *#7370# thôi. nhưng có 1 cái hay là nó sẽ tự động cài lại 1 số ứng dụng cho mình!!

haidtd

trong phần lịch của c5 03 mình chỉ thấy meeting, memo, anniversary với to-do note thôi.
Anniversary dịch ra tiếng việt là ngày kỷ niệm đó thôi? Cậu để ngày sinh nhật là ngày đó thì quá hợp lý rồi còn gì, ngày sinh nhật không phải là ngày kỷ niệm ah :))

member124

các ứng dụng hầu hết mình cài trên thẻ mà, không biết máy bị chậm có phải do các ứng dụng đó ko? nếu vậy chắc phải format thẻ nhỉ?

hantinhtu_baby

các ứng dụng hầu hết mình cài trên thẻ mà, không biết máy bị chậm có phải do các ứng dụng đó ko? nếu vậy chắc phải format thẻ nhỉ?
Củng tuỳ thui bạn ạh!thử tháo thẻ nhớ ra rồi thao tác xem có nhanh hơn không,là biết lý do thôi!nếu format thẻ mà sợ mất hết ứng dụng thì bạn tiến hành sao lưu dữ liệu đi!
Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

prosoldgold

nói chung là dùng con này chán, chậm, cảm ứng ko đc muợt cho lắm, hay bị đơ máy, nghe nhạc nhỏ............... nói chung là thua 5530

wangsang1104

nói chung là dùng con này chán, chậm, cảm ứng ko đc muợt cho lắm, hay bị đơ máy, nghe nhạc nhỏ............... nói chung là thua 5530

trả lời thiếu suy nghĩ tốc độ 600 hon hẳn 5530 nhé, 5530 thì ko có 3g c5-03 có nhé còn cảm ứng ko mượt thì xem lại đi nghe nhạc thì ko biết nhỏ hay ko nhưng đeo phone vào thì ok có lẽ bạn dùng 5530 nên mới nói vậy

member124

bây h mình muốn xóa tất,kể cả các dữ liệu trên thẻ nhớ ,chỉ giữ lại danh bạ với tin nhắn thì làm sao hả bạn? vì mình cũng mới cài vài phần mềm,nên cài lại cũng nhanh. thanks :D

member124

à, mình cũng chưa hack nữa, ko biết hack, ngoài việc cài thêm được phần mềm thì còn có tác dụng j nữa ko bạn? muốn cài được 1 số phần mềm thì bắt buộc phải hack à?

d617470

trả lời thiếu suy nghĩ tốc độ 600 hon hẳn 5530 nhé, 5530 thì ko có 3g c5-03 có nhé còn cảm ứng ko mượt thì xem lại đi nghe nhạc thì ko biết nhỏ hay ko nhưng đeo phone vào thì ok có lẽ bạn dùng 5530 nên mới nói vậy

k phải có lẽ mà mà chắc chắn... đúng là mem nguy hiểm nhất của 4room này... sag trang ca nhân ông bẹn mà xem... "anh"ý đag nhớ dạy flash máy kìa :-J

http://www.pdaviet.net/member.php?309491-prosoldgold đấy vào thẳng trang cá nhân mà xem :-J...

Chỉnh sửa cuối:

dylanguo

Có ai bik hard format C5-03 chưa vậy ? Máy mình bị tình trạng khởi động lên là cứ hiện chứ Nokia mãi. Khi rút thẻ nhớ ra mở máy thì được. Có ai giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

tung009

có bản update mới rồi các bác ơi. bản từ v12 nhảy luôn v20. update xong thấy đập vào mắt là cái đồng hồ khi khóa màn hình to tướng. cảm ứng có vẻ nhạy và mượt hơn. các bác thử đi nhé. mà theo e các bác sign phần mềm cho lành, chứ hạck mỗi lần nó ra bản mới lại phải đợi 1 thời gian!!

jamebond1999

Có ai bik hard format C5-03 chưa vậy ? Máy mình bị tình trạng khởi động lên là cứ hiện chứ Nokia mãi. Khi rút thẻ nhớ ra mở máy thì được. Có ai giúp mình với.

Vậy là thẻ nhớ máy bạn bị lỗi rồi,con 5k8 của mình thay cái thẻ kingston vô treo máy luôn tháo thẻ ra máy hết treo.Xong mính đem thẻ đi 4mat trên pc rối cắm vô máy 4mat thẻ lần nữa là hết bị .

member124

có bản update mới rồi các bác ơi. bản từ v12 nhảy luôn v20. update xong thấy đập vào mắt là cái đồng hồ khi khóa màn hình to tướng. cảm ứng có vẻ nhạy và mượt hơn. các bác thử đi nhé. mà theo e các bác sign phần mềm cho lành, chứ hạck mỗi lần nó ra bản mới lại phải đợi 1 thời gian!!
là sao hả bạn? bạn giải thích rõ hơn được không? mình mới dùng máy,không hiểu :(