• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

d617470

các bác. cho em hỏi hack vĩnh viễn mà ném máy sag bên nokia care có bị phạt gì hay tnào k ạ T__T. thằng nv nó nhận máy r :((

anhhung105

các bác. cho em hỏi hack vĩnh viễn mà ném máy sag bên nokia care có bị phạt gì hay tnào k ạ T__T. thằng nv nó nhận máy r :((

thằng nhân viên gà thì không sao, thằng nào mà tinh và khó tính thì nó sẽ không bảo hành mà nó hành lại mình. còn như nhận định của các chuyên gia thì hack không làm ảnh hưởng đến chế độ bảo hành. với trình độ nhân viên bảo hành ở việt nam , bác cứ yên tâm:D

anhhung105

là sao hả bạn? bạn giải thích rõ hơn được không? mình mới dùng máy,không hiểu :(

mình vừa update xong, công nhận là mượt và nhạy thật. nó thêm cả quick office nhé bạn. cài thêm bộ QT mới nhất vào máy cứ chạy vù vù. bi giờ mới thấy mua máy c5-03 quả xứng đáng. hihi
hello ox vẫn hack được bản update này.

member124

update gì cơ? QT là gì? mình mới dùng máy,đọc không hiểu. thông cảm.có topic nào hướng dẫn từ những cái đơn giản ko nhỉ? thanks

d617470

thằng nhân viên gà thì không sao, thằng nào mà tinh và khó tính thì nó sẽ không bảo hành mà nó hành lại mình. còn như nhận định của các chuyên gia thì hack không làm ảnh hưởng đến chế độ bảo hành. với trình độ nhân viên bảo hành ở việt nam , bác cứ yên tâm:D

này thì thank nóg :D

anhhung105

update gì cơ? QT là gì? mình mới dùng máy,đọc không hiểu. thông cảm.có topic nào hướng dẫn từ những cái đơn giản ko nhỉ? thanks

update cài đặt mới nhất cho c5-03 bằng cách: Ấn *#0000# -> Tùy chọn -> Kiểm tra bản cập nhập .
cài Qt mới nhất: QT 4.7.3, qtWebkit4.7.3, qt mobilityv1.1. Bạn cài đặt theo thứ tự đó.còn phần mềm qt bạn tìm trên diễn đàn của pdaviet nhé.
sau khi cài đặt xong khởi động lại máy và cảm nhận.

member124

format cả thẻ, cả máy mà giữ lại danh bạ với tin nhắn thế nào vậy? mình đồng bộ với nokia ovi suit rồi thì có chuyển lại vào máy được ko? hoặc mình tạo bản lưu trữ trên thẻ ( ở phần quản lý tập tin) rồi xóa ở C rồi chuyển từ ổ E sang ổ C, rồi xóa ổ E ???
con c5-03 này các bạn cài những phần mềm thông dụng gì vậy? ví dụ như trình xem ảnh,film,nghe nhạc...
mình mới dùng máy,còn gà, thông cảm!
thanks

ok_never

format cả thẻ, cả máy mà giữ lại danh bạ với tin nhắn thế nào vậy? mình đồng bộ với nokia ovi suit rồi thì có chuyển lại vào máy được ko? hoặc mình tạo bản lưu trữ trên thẻ ( ở phần quản lý tập tin) rồi xóa ở C rồi chuyển từ ổ E sang ổ C, rồi xóa ổ E ???
con c5-03 này các bạn cài những phần mềm thông dụng gì vậy? ví dụ như trình xem ảnh,film,nghe nhạc...
mình mới dùng máy,còn gà, thông cảm!
thanks
Đầu tiên bạn tạo bản lưu trữ trog phần quản lí tập tin.Khi bạn xóa thì bạn nên bấm *#7370# để khôi phục lại máy (xóa ổ C và các phần mềm ổ E), sau đó lên máy tính xóa các thư mục hệ thống trên thẻ nhớ. Sau khi bạn làm xong mọi việc thì khôi phục lại thôi.
Riêng phần danh bạ thì mỗi lần bạn kết nối với máy tính, Ovi Suite sẽ tự động chép các số liên lạc vào máy của bạn, rất tiện lợi, không sợ mất đâu bạn.
Con C5-03 thì hiện tại nó giống như các S60v 5 khác thôi, như:
- Duyệt web có thể cài thêm Opera ( Mini hoặc Mobile), và UC Browser
-Nghe nhạc mình thấy TTpod là êm nhất (hoặc Power MP3 hay LCG cũng được, Ok cả)
-Xem Phim thì Smart Movie là chuẩn nhất, hoặc cài thêm cái Uc Player nữa
-Thêm các phần mềm tiện ích như Ramblow, trình quản lí tác vụ nữa
-Còn rất nhiều các phần mềm mà bạn có thể cài để làm đẹp hoặc giúp máy mình dễ sử dụng hơn
Nói chug các phần mềm này đều có trên diễn đàn ta rồi, tùy sở thích và cảm nhận riêng mà dùng bạn nha!

dylanguo

Bạn chỉ mình cách update được ko ? Hôm trước trên con c5-03 của mình có báo là có bản cập nhật mới mà lúc đó mình không để ý nên đã tắt rồi.

Hchien2009

các pro hướng dẩn dùm mình cách hack c5-03 phiên bản v20 với, mua về không làm gì được bực bội quá đi huhu

truongson20689

Mấy bác cho em hoj.e cài starmove mà có mấy video cứ bật lên la chạy nhanh liền.giống như mình tua nhanh đó.ma mở video khak thj lạj binh thương.e làm mãi mà k dc

ok_never

Mấy bác cho em hoj.e cài starmove mà có mấy video cứ bật lên la chạy nhanh liền.giống như mình tua nhanh đó.ma mở video khak thj lạj binh thương.e làm mãi mà k dc

Minhg chưa từng gặp trường hợp này bao giờ, bạn thử kiểm tra lại các clip đó thử coi sao nha. Mà bạn cho mình hỏi mấy clip đó có cùng định dạng không? (tức là những clip bị lỗi đó cùng định dạng hay khác?). Bạn có thử phát bằng Real chưa?

truongson20689

Xem bằng real là j vậy bạn.các video chạy nhanh đó là minh bắn bluetooth tu may 3110c tụ quay.k bít có khac nhau j k ban

dylanguo

Sao mình update đt mà sao cứ báo '' Máy chủ không trả lời '' hoài vậy nhỉ ?Có ai giúp mình vs đc ko ?

ok_never

Tức là bạn xem bằng star movie rồi có thử với trình xem video mặc định Real Player không? Uh nếu nó xuất phát từ một nguồn (từ máy 3110c) thì chắc do video đó bạn, bạn xem lại mấy video đó bằng trình Real Player xem có bị vậy không nha