• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

thanhtuan1980

Tình hình là máy mình xài V32.010, mới hôm qua up cái Ovi Maps lên v3.4 khá chi tiết và đầy đủ, trước khi up bộ nhớ máy còn trống 42Mb, sau khi up và cài xong thấy còn có 26Mb, tìm mãi không thấy file nó down về nằm ở xứ nào, bác nào biết chỉ em cái!:-/
BẠn vào Applications->Installations->App. Manager->Installed Apps kiếm và Unistall nó đi là Ok

locthuyforever

Thử nghiệm FW mới :
- Hiển thị emoticon trong tin nhắn ( không khoái cái này nhưng không bỏ được )
- Hiển thị múi giờ bị SAI ( của Việt Nam là GMT +00 thay vì GMT +07 )
- Âm thanh to hơn ( tất cả mọi loại tiếng, kể cả tiếng chuông báo thức, sáng dậy giật hết cả mình )
- Tốc độ không có cải thiện gì
Mình check update nó cũng bảo có version mới là 61.005, tính up luôn nhưng kg bit sau khi up cần phải hack lại k? Bác n3wb13 làm rồi tư vấn hộ em phát đi. À, mà cái emoticon như bác nói là cái gì vậy?

minvolam

tình hình là mình đả hack được bằng fonenix trong khi hack AE cứ bình tĩnh nhá :D mình đang hack rút cáp ra em nó mất nguồn lun hjhj sau đó thì cứu lại đc

hailibra3

Mình check update nó cũng bảo có version mới là 61.005, tính up luôn nhưng kg bit sau khi up cần phải hack lại k? Bác n3wb13 làm rồi tư vấn hộ em phát đi. À, mà cái emoticon như bác nói là cái gì vậy?
Bạn up bằng Nokia Ovi Suite down trên trang chủ Nokia nhé,up như thế không phải hack lại đâu.

locthuyforever

C5 có FW mới 61.5 ai đó thử xemcó cách hack nào ko? nếu có thì thật tuyệt. ;;)
Có bác trong topic này bảo là máy hack rồi thì up bằng Nokia Ovi Suite thì không cần hack lại, chỉ sợ Up lên rồi mà không hack được, lúc đó muốn xài lại bản 32.1 cuãng khó à nha:(

thanhtuan1980

Có bác trong topic này bảo là máy hack rồi thì up bằng Nokia Ovi Suite thì không cần hack lại, chỉ sợ Up lên rồi mà không hack được, lúc đó muốn xài lại bản 32.1 cuãng khó à nha:(

Bạn up bằng Nokia OVI Suite thoải mái đi. Không bị mất hack đâu. Minh lam nhiều lần rồi. Chức vui

locthuyforever

mình thử rồi rất tuyệt! nghe nhạc hay hơn phiên bản cũ rất rất nhiều \-/

Tình hình là mình cũng up lên bằng NOS rồi, mất khoảng 30 phút, nhận thấy loa to hơn nhưng nghe chát quá, nghe cứ như hàng China ấy, tiếng trep quá chừng mặc đã bật chế độ bass, mình thấy ở V32.010 mặc dù loa nhỏ nhưng nghe rất hay!

Chỉnh sửa cuối:

saobang_elca

các bác cứu em với! con C5 của em chưa hack nhưng lại up lên 061.005 giờ hack kiểu gì đây! em thử cook rom bằng Nokia Editer giống s60v5 rồi dùng JAF flash nhưng k làm được, tìm khắp nơi chẳng thấy đâu có cách hack 061.005, hack đi hack lại DIE mấy lần mà vẫn bó tay. Các Bro Giúp em với!~X(

TrieuNhan

các bác cứu em với! con C5 của em chưa hack nhưng lại up lên 061.005 giờ hack kiểu gì đây! em thử cook rom bằng Nokia Editer giống s60v5 rồi dùng JAF flash nhưng k làm được, tìm khắp nơi chẳng thấy đâu có cách hack 061.005, hack đi hack lại DIE mấy lần mà vẫn bó tay. Các Bro Giúp em với!~X(

Muốn hack máy Nokia C5 này chỉ có thể dùng Phoenix mà flash thôi . Còn j.a.f chưa Support với USB đâu =))
File hack Nokia C5 fw061.005 của bạn đây :
http://www.mediafire.com/?5e890zazjp43xlc
Bạn hãy flash ở chế độ deadphone nhé :))

saobang_elca

Muốn hack máy Nokia C5 này chỉ có thể dùng Phoenix mà flash thôi . Còn j.a.f chưa Support với USB đâu =))

:-?? em nào đâu biết C5 k flash được với JAF để em thử flash với file hack của bác xem. Em cũng thử với phoneix ở chế độ usb rồi nhưng chắc kái FW mới này không flash chế độ này được. Bấm Flash kái là nó tắt ngấm đi :-? bực hết kả mình. để thử chế độ die xem thế nào :p

TrieuNhan

:-?? em nào đâu biết C5 k flash được với JAF để em thử flash với file hack của bác xem. Em cũng thử với phoneix ở chế độ usb rồi nhưng chắc kái FW mới này không flash chế độ này được. Bấm Flash kái là nó tắt ngấm đi :-? bực hết kả mình. để thử chế độ die xem thế nào :p

Cho xem vài cái Sreenshot chiêm ngưỡng nè bạn :-?

Firmware này vẫn sử dụng Phoenix để hack (các bạn lưu ý dùng chế độ deadphone cho an toàn :)) ) ...

saobang_elca

kaka thành công ở chế độ No Connection với file hack tự chế \-/ của em chưa dùng tới file của bác. nhưng cũng rất cảm ơn vì đã giúp ;;)

TrieuNhan

Dòng C5 này thì kể cả nâng fw hay hackphone mà chạy ở chế độ die là ngon nhất . Mình toàn làm vậy ;;) . 1 công đôi việc vừa nâng cấp vừa chèn file hack là ok :D

caokhanhht

Tình hình là mình cũng up lên bằng NOS rồi, mất khoảng 30 phút, nhận thấy loa to hơn nhưng nghe chát quá, nghe cứ như hàng China ấy, tiếng trep quá chừng mặc đã bật chế độ bass, mình thấy ở V32.010 mặc dù loa nhỏ nhưng nghe rất hay!

bạn ơi có thể up trực tiếp trên máy đt đc ko?
nếu up trực tiếp có bị mất hack ko?
ngại hack lại quá

locthuyforever

bạn ơi có thể up trực tiếp trên máy đt đc ko?
nếu up trực tiếp có bị mất hack ko?
ngại hack lại quá
Up trực tiếp trên máy đt sẽ không mất hack đâu, (an tâm nhất là nên backup danh bạ ra thẻ nhớ), lúc trước mình xài v31.xx cũng up bằng đt lên v32.01, toàn bộ dữ liệu trong máy còn nguyên. Khuyên bạn nếu up bằng đt thì nên sạc pin đầy (cắm sạc thì càng tốt) và nên để chế độ General và sử dụng một sim mà không ai biết số để tránh trường hợp đang Up mà có ai đó gọi điện đến hoặc có tin nhắn thì nguy hiểm. Chúc thành công!

caokhanhht

Up trực tiếp trên máy đt sẽ không mất hack đâu, (an tâm nhất là nên backup danh bạ ra thẻ nhớ), lúc trước mình xài v31.xx cũng up bằng đt lên v32.01, toàn bộ dữ liệu trong máy còn nguyên. Khuyên bạn nếu up bằng đt thì nên sạc pin đầy (cắm sạc thì càng tốt) và nên để chế độ General và sử dụng một sim mà không ai biết số để tránh trường hợp đang Up mà có ai đó gọi điện đến hoặc có tin nhắn thì nguy hiểm. Chúc thành công!

thanhks!!
ah mà bạn up lên có thấy phiên bản mới này dùng tốt hơn phiên bản cũ ko?
nghe nhạc chất lượng hơn à ?