• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

locthuyforever

Các bác đang xài em C5 vui lòng cho em hỏi, cái bàn phím của em này bằng nhựa hay bằng cao su vậy? (giống đt bình dân như 1100, 1616...), nhìn trên hình khó phân biệt quá

Trvuphuong

Member
Các bác đang xài em C5 vui lòng cho em hỏi, cái bàn phím của em này bằng nhựa hay bằng cao su vậy? (giống đt bình dân như 1100, 1616...), nhìn trên hình khó phân biệt quá

bàn phím của c5 là bằng nhựa! Nhắn tin rất đã!

thanhtuan1980

Minh dùng C5 được vài tháng rồi thấy cũng được. Nhung khi up lên FW 032.010 thì loa ngoai nghe rất nhỏ. Còn loa thì rè nghe choít tai không chịu nổi. Ai biết co cách nào để khắc phục giúp mình với.

AndyCuong

Supper Moderators
Minh dùng C5 được vài tháng rồi thấy cũng được. Nhung khi up lên FW 032.010 thì loa ngoai nghe rất nhỏ. Còn loa thì rè nghe choít tai không chịu nổi. Ai biết co cách nào để khắc phục giúp mình với.

up firmware không có liên quan tới loa đâu bạn.

cho mình hỏi tại sao mình hack thành công rồi nhưng ko thể chỉnh sữa thư mục resource thế đã thử hack lại nhiều lần rồi có pro nào bit giúp dumem với em cảm ơn trước nhá

bạn vào rompather apply thì vào được mục resource.

khanhdbp

Bác nào rảnh thì up luôn cho em fw của em nó đi. chép luôn thuốc vào fw để em chỉ việc up cũng đc. Thank các bác nhiều.
Làm biếng tý :p

thuytinhtim

Quý 4 này Nokia tung ra C5-03. với màn hình cảm ứng, giá rất bình dân, ai có ý định mua thì ráng chờ đê :D

MightyHeart

up firmware không có liên quan tới loa đâu bạn.

Câu này bạn nói sai rồi! Firmware mới của C5 rõ ràng là có giới hạn âm lượng và nó rất nhỏ. Khi mua thì xài ok, nhưng khi up firmware mới 032.010 gì đó là bị nhỡ cuộc gọi liên miên luôn! Khắp các diễn đàn khi nói về vấn đề này ai cũng than trời khi dùng C5. Bên Nokia cũng đã biết và đang tìm cách khắc phục đó bạn!

pin c5 dùng làm sao được 3 ngày hả bạn.mình dùng chưa được một ngày, không như quảng cáo gì cả.hix

Pin xài lâu hay mau hết là do người xài. Một người bình thường gọi điện khoảng 20 phút, nhắn 5 tin nhắn... thì làm sao so sánh với một người gọi điện hơn 200 phút mỗi ngày? Tôi xài C5, nghe và gọi mỗi ngày khoảng 200-300 phút, có ngày xài ít khoảng 150 phút, tối cứ cắm sạc là ok.

kieuson93

A ơi thế nokia C5 có cảm biến chuyển động không?Như kiểu của N96,...

Chỉnh sửa cuối:

n3wb13

Nokia đã update C5-00 lên phiên bản 061.005 rồi. Mọi người có thể update bằng OTA hay NSU đều được :D

locthuyforever

Cái này bác Up trực tiếp trên phone (thông qua mạng GPRS/3G) phải không? Lúc trước mình mua máy thì v31.x, cũng up trực tiếp thông qua mạng lên 32.010, nay kiểm tra thấy có bản cập nhật mới dung lượng khoảng 5Mb nhưng chưa up, vì mới hack xong hôm qua, không biết up xong có cần hack lại không bác? Cách hack v61.05 không biết có giống cách hack v32.010 hay không? Sao trên trang chủ của Nokia vẫn báo là v32.010 nhỉ http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai
Mà công nhận bác liều ghê, pin còn có 2 cục bé tẹo mà dám up!

Chỉnh sửa cuối:

n3wb13

Thử nghiệm FW mới :
- Hiển thị emoticon trong tin nhắn ( không khoái cái này nhưng không bỏ được )
- Hiển thị múi giờ bị SAI ( của Việt Nam là GMT +00 thay vì GMT +07 )
- Âm thanh to hơn ( tất cả mọi loại tiếng, kể cả tiếng chuông báo thức, sáng dậy giật hết cả mình )
- Tốc độ không có cải thiện gì

locthuyforever

Tình hình là máy mình xài V32.010, mới hôm qua up cái Ovi Maps lên v3.4 khá chi tiết và đầy đủ, trước khi up bộ nhớ máy còn trống 42Mb, sau khi up và cài xong thấy còn có 26Mb, tìm mãi không thấy file nó down về nằm ở xứ nào, bác nào biết chỉ em cái!:-/
Còn bàn về tốc độ của bé C5 này thì không có gì phải ca ngợi, nói là CPU 600Mhz nhưng xử lý có vẻ chậm hơn cả em 6120c (gấu mình đang xài nên dễ so sánh), khi chạy NetQin hoặc bật hiệu ứng themes thì xử lý chậm thấy rõ:|. Sẵn đây em chỉ luôn cho bác nào chưa biết bật hiệu ứng themes (hiệu ứng chuyển các trang, các ứng dụng ấy... đại loại em hiểu thế~X() Vào Menu/Setting/Themes/General -> chọn themes mà bạn thích -> chọn Options/Themes effects ->On, thoát ra và cảm nhận các hiệu ứng, khá đẹp mắt nhưng máy hơi chậm.:-??

Chỉnh sửa cuối: