• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

lethang121

Các bác cho em hỏi chút là pin của em C5 này thế nào ạ?Giả sử em dùng để nghe,gọi,nhắn tin ở mức độ bình thường thì pin của em nó liệu có được 3 ngày không ạ? Cám ơn các bác đã chia sẻ :)

ajree89

mấy anh ơi cho em hỏi về chip của C5 với. em dùng phoneinfo thi may bao chip em la arm4 187MGhz. vậy có đúng không. em đã đi bảo hành 1 lần. em sợ bọn nokia care nó thay chip. hix. giúp em với

0977759434

Các bác cho em hỏi chút là pin của em C5 này thế nào ạ?Giả sử em dùng để nghe,gọi,nhắn tin ở mức độ bình thường thì pin của em nó liệu có được 3 ngày không ạ? Cám ơn các bác đã chia sẻ :)

Pin của em C5 này là BL-5CT, nếu bác chỉ dùng để nghe gọi thì chắc đc 3 ngày đó! :D

Nghi_421

Member
Bác nào hack được con C5 chỉ dùm cách làm với,xin cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Bác nào hack được con C5 chỉ dùm cách làm với,xin cảm ơn nhiều !

Hack được chỉ dùm cho cách làm với.Thank

Bạn dùng FN để hack, mình hack bình thường mà. Tham khảo cách hướng dẫn hack phone qua FN ở đây nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91622-Hướng-Dẫn-Hackphone-E72-Ver-031.023.

File Hack ở đây
http://www.mediafire.com/?mslvo8nv4bs2zgk

hoặc bạn có thể đọc bài hướng dẫn hack ở sau của HoangHai2908

Hiện tại hack bằng cách flash firmware khá phổ biến với 1 số đời máy và firmware mới.Cách làm bằng phoenix có lẽ dễ chịu hơn đối với mọi người.Ở 1 số dòng máy thì cần chút thay đổi nhỏ khi chạy phoenix.Mình sẽ làm hướng dẫn cụ thể để ví dụ về cách làm này,tránh trường hợp máy nào cũng lập 1 topic riêng trong khi cách làm không hề khác biệt.Mình sẽ hướng dẫn làm trên Nokia E52,các máy khác ko có j khác biệt khi thực hiện

Chuẩn bị công cụ:

Công cụ để flash firmware phoenix 2010 down ở đây

[DOWN]http://www.mediafire.com/?gzqztjtqfoo[/DOWN]

Dùng NaviFirm ở đây để tải gói firmware về

[DOWN]http://www.mediafire.com/?8v84b9umb4u[/DOWN]​

Sau khi cài phoenix 2010 và down đủ bộ firmware cần dùng bạn chép theo folder sau (đây là folder sau khi cài phoenix tự tạo) C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx (Đối với windows 64bit) ~~>xxx bấm *#0000# để xem (vd:E52 là RM-469)

File hack sau khi down ở topic kia về thì để ở 1 nơi ngoài folder chứa firmware gốc như đã nói ở trên,tiện nhất để nó luôn ngoài desktop

Bắt đầu tiến hành chạy firmware hack

Điện thoại để chế độ kết nối máy tính là PC suite,phoenix chế độ USB (thường đã đặt mặc định)
Cắm cáp kết nối máy tính và điện thoại,ở phoenix chọn file -> scan product

Chờ chút cho máy tính nhận ra thiết bị kết nối

Chọn Flashing -> Firmware update

Phoenix sẽ nhận ra gói firmware đã có trong máy tính,đến đây thì chọn vào Option,ngay dưới phím refurbish

CHương trình sẽ hiển thị các file sẽ nạp vào phone trong quá trình flash firmware,ấn vào file có đuôi uda.fpsx

Sau đó chọn Edit,ấn vào nút "..." và tìm đến file hack ( lúc đầu đã để ở desktop)
Open -> OK để hoàn thành

File Memory card Content ấn vào nó rồi chọnxóa luôn đi

Đến đây chỉ việc chọn ok,chương trình sẽ đưa trở lại giao diện chính của flash firmware,chọn Refurbish và chờ chương trình chạy xong là máy bạn đã được hack thành công :)

Mọi vấn đề hackphone với phoenix mời tập trung tại bài viết này

trananh239

mấy anh ơi cho em hỏi về chip của C5 với. em dùng phoneinfo thi may bao chip em la arm4 187MGhz. vậy có đúng không. em đã đi bảo hành 1 lần. em sợ bọn nokia care nó thay chip. hix. giúp em với

bạn dùng PhonNetInfo (ko phải phoneinfo nha ) mới nhất check thử xem!

vudonghp

mọi người dùng c5 máy có bị nóng lên không.máy mình cứ dùng một lúc thì nóng ran lên rồi thỉnh thoảng bị sập nguồn. không bít là bị làm sao nữa.

vudonghp

pin c5 dùng làm sao được 3 ngày hả bạn.mình dùng chưa được một ngày, không như quảng cáo gì cả.hix

Trvuphuong

Member
pin c5 dùng làm sao được 3 ngày hả bạn.mình dùng chưa được một ngày, không như quảng cáo gì cả.hix

Đt bác làm sau rùi. C5 của thằng em mình tối nào nó cũng hát fm ngủ quên tới sáng. Ngày thì nó nghe nhạc nhưng ít nhất cũng 2 ngày mớt hết pin lận

xuan271

cho mình hỏi. sao may c5 của mình ram 128 mb và con 5320 cũng ram 128 nhưng mình xem free ram 5320 thì nó free nhung hơn 70mb còn c5 chỉ free 40mb. cả hai máy đều không hề chạy ẩn chương trình gi cả. ngoài phoneinfo

Chỉnh sửa cuối:

Trvuphuong

Member
cho mình hỏi. sao may c5 của mình ram 128 mb và con 5320 cũng ram 128 nhưng mình xem free ram 5320 thì nó free nhung hơn 70mb còn c5 chỉ free 40mb. cả hai máy đều không hề chạy ẩn chương trình gi cả. ngoài phoneinfo

có gì đâu bạn 2 máy khác nhau mà!
Con x6 của mình cũng 128mb nhưng free trên dưới 50mb thui e72 cũng thế thui bt!
Cũng giống như người ta thui 2 người điều nặng 50kg nhưng tại sao người thì lùng người thì cao! Hjhj vui thôi! Đừng chém e nhé

locthuyforever

Tính tậu con C5 mà còn lăn tăn qá, Bác nào xài con này rồi cho mình hỏi, đèn flash chụp hình của nó là flash đơn hay kép vậy? (nghĩa là chụp hình đèn flash nó nháy hai lần í), sao xem hình ảnh trên mạng thì thấy nó chỉ có 1 đèn, trong khi trang chủ của Nokia thì bảo nó là flash kép
http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-c5-00/tinh-nang-cua#videos
Riêng phần thắc mắc vi xử lý theo quảng cáo thì là 600Mhz, trong khi dùng phần mềm kiểm tra thì chỉ có 192Mhz, mình cũng lăn tăn, zợ mình đang xài N6120c, theo quảng cáo thì CPU là 369Mhz, dùng phần mềm kiểm tra cũng chỉ có 192Mhz, trong khi con N72 khi kiểm tra thì là 220Mhz, bó tay! nghi ngờ phầm mềm kiểm tra qá!

Trvuphuong

Member
Tính tậu con C5 mà còn lăn tăn qá, Bác nào xài con này rồi cho mình hỏi, đèn flash chụp hình của nó là flash đơn hay kép vậy? (nghĩa là chụp hình đèn flash nó nháy hai lần í), sao xem hình ảnh trên mạng thì thấy nó chỉ có 1 đèn, trong khi trang chủ của Nokia thì bảo nó là flash kép
http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-c5-00/tinh-nang-cua#videos
Riêng phần thắc mắc vi xử lý theo quảng cáo thì là 600Mhz, trong khi dùng phần mềm kiểm tra thì chỉ có 192Mhz, mình cũng lăn tăn, zợ mình đang xài N6120c, theo quảng cáo thì CPU là 369Mhz, dùng phần mềm kiểm tra cũng chỉ có 192Mhz, trong khi con N72 khi kiểm tra thì là 220Mhz, bó tay! nghi ngờ phầm mềm kiểm tra qá!

Đèn flash của c5 là flash đơn nhưng chụp hỉnh vẫn nháy hai lần. Flash kép thì nhìn là biết rồi, nháy 1 hay 2 lần đâu có liên auan gì tới flash đơn hay kép đâu b! Còn vi sử lý thì xem bẳng xplore là 192mhz ! Nhưng tốc độ thì thấy nhanh hơn 6120 ! Nhưng mà màn hình cái này thì ko được như quảng cáo, 16 triệu màu mà nhìn thua 6120 giống màn hình 265k màu!!!

hnt20042000

đây là cách thao tác chạy máy Dead USB:
  1. sạc pin đầy đủ
  2. tháo pin ra khỏi máy
  3. cắm cáp usb
  4. ấn flash
  5. lắp pin
  6. lắp sạc

vudonghp

mình đang dùng c5 fw 032.010.hack bằng phoenix thì không hiện rompatcher.giờ mình muốn cài rompatcher ngoài thì không được máy báo là ứng dụng này đã được cài đặt làm mình không chạy được một số phần mềm.bạn nào có cách cài rompatcher ngoài không.

habaolinh

Super V.I.P
mình đang dùng c5 fw 032.010.hack bằng phoenix thì không hiện rompatcher.giờ mình muốn cài rompatcher ngoài thì không được máy báo là ứng dụng này đã được cài đặt làm mình không chạy được một số phần mềm.bạn nào có cách cài rompatcher ngoài không.
Hack lại đi bạn.