• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

Badamgiak23

Super V.I.P
Không thể Hack được do không thể cài Rompatches hoặc Modo, nó báo là không thể truy cập ứng dụng được chỉ định, bó tay. Cũng giống như những ứng dụng khác, các ứng dụng Modo, Rompathces, HelloOx đều Unsigned do đó đều không cài được vào máy.

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Đã Hack thành công em E63 theo cách 1 trong Topic của Kojiro, giờ mình sẽ bổ xung thêm 1 số chi tiết nhỏ (Vì thực tể lúc đầu bắt tay vào mình đã thử cả 4 cách đều không xong). Mình chỉ nêu những chi tiết anh em chưa làm được lưu ý thôi nhé :
- Khi Sign file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX các bạn nhớ đổi tên rút ngắn nó lại nhé thì nó mới Signed thành công được.
- Trong thư mục sau bạn chỉ sử dụng File
\Drakkarious\
Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.SiS
Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS
Khi cài đặt cái này các bạn phải bỏ dấu tích ở ô PREFP1 Phones đi nhé, chỉ để lại ô trên thôi.

Cách 1 tham khảo tại đây.

CẬP NHẬT LẠI CÁCH HACK E63 THEO CÁCH 1

kp_enter

có ai biết mua cable con này ở đâu ko chỉ giúp mình với (mình ở HN) nhận tiện cho biết luôn cả loại cable và giá nhé :D thank trước :p

quang83

mình xài e 63 sử dụng cách xài hello ox(cách 3) và cách 2 thì ko hack dc, nhưng dùng cách 1 thì dc:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

mình đã format lại 4 lần và hack vẫn bình thường , nhưng có 1 vấn đề ko biết anh em xài e 63 có bị ko, đó là vụ bị lỗi thẻ nhớ, bổng dưng nó bị lỗi thẻ :
-máy ko nhận diện dc thẻ ở chế độ PC suite
- và setting thì nó báo đang sử dụng thẻ
- ko nghe dc nhạc vì vào bộ sưu tập load nhạc là đứng, đứng 1 tí ròi xài tiếp nhưng vẫn ko vào dc

Mình mới phát hiện ra một nguyên nhân, đó là do rút máy hoặc thẻ không đúng cách. Chẳng may cúp điện thì thẻ nhớ mất thông tin, và sẽ bị ngay. Thứ 2 nữa là bị virus máy tính, chiếm mất phân vùng quản lí. Con gnuyên nhân nào nữa thì mình chưa tìm ra. Chỉ cần format thẻ là OK ngay.(format = máy thì không bàn, nếu format = PC thì nhớ chọn là FAT)

tulaking

Vậy cuối cùng có bạn nào tổng hợp lại cách hack tốt nhất mà nhanh nhất cho E 63 cho anh em học hỏi không, viết dễ hiểu, giải thích rõ ràng ra đây, mình cũng đang sài E 63 mà mù tịt, trước sài Ngage và 6600 thấy cài đặt soft dễ thế mà qua cái OS này có vẻ phức tạp quá nhỉ. Có bạn nào đúc kết KN thì chỉ giáo cho a e 1 bài full về cạch hack nhanh nhất, chi tiết nhất và hiệu quả.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy cuối cùng có bạn nào tổng hợp lại cách hack tốt nhất mà nhanh nhất cho E 63 cho anh em học hỏi không, viết dễ hiểu, giải thích rõ ràng ra đây, mình cũng đang sài E 63 mà mù tịt, trước sài Ngage và 6600 thấy cài đặt soft dễ thế mà qua cái OS này có vẻ phức tạp quá nhỉ. Có bạn nào đúc kết KN thì chỉ giáo cho a e 1 bài full về cạch hack nhanh nhất, chi tiết nhất và hiệu quả.

Làm theo cách này: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
Nhanh, hiệu quả và đã được KJR kiểm chứng trên E63

vudinhhiep

Phần mềm cho E63 khá là đa dạng,bác chịu khó tìm,có thể pm yahoo em congtu_hathanh311 em sẽ trả lời bác rõ hơn cũng như gửi bác 1 số phần mềm

ColdMountain

Chào cả nhà! Tớ mới tậu 1 con E63 này, mày mò 1 hồi mới set up được cái mail cho Gmail và 1 cái mail công ty(xài Outlook), nhưng khổ 1 điều là: Gmail thì push mail về được nhưng gửi mail từ di động thì không được, ngược lại cái mail công ty thì gửi mail từ máy ok mà không push mail về máy được mới chết. Các bác nào bị giống tớ không? Xin chỉ giáo, thanks.

yellowriver

Câu 1. Phần mềm hỗ trợ trên PC
- Kết nối thì xài Nokia PCsuite.
- Việc cài đặt 1 phần mềm cho Nokia tương tự WM. Cài, lấy key trên pc hoặc copy đè file cr@ck.
Chú ý khi cài xong bạn dùng chương trình duyệt file chạy file .app chứ ko phải .exe

Câu 2. Danh sách các phần mềm phổ biến nhiều người dùng.
- quản lý File thì ai cũng phải chơi Resco Explore: cái này nhiều lắm: X-explorer, FExplorer....
-
+ Phần mềm quản lý File. (Resco Explore) đã nói
+ Phần mềm nghe nhạc, xem phim. (CorePlayer): Cái này nhiều lắm. Không khó tìm.híc.
+ Phần mềm rọn File rác. (TempClean): không cần thiết. SYM nó không nhiều rác như PPC. Chỉ cần mở mấy chương trình duyệt file hình như cũng có. Lâu lâu ko chạy sym nên ko nhớ rõ lắm.
+ Phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn. Blacklist, ACM
+ Phần mềm Chat Yahoo. (IM Plus) cũng rứa là chạy tốt
+ Phần mềm từ điển Việt Anh và Anh Việt. (KinKin) cái này cũng có vài phần mềm chạy tốt
+ Phần mềm máy tính điện tử. có một chương trình của việt nam tích hợp cả lịch, máy tính khoa học và vài cái linh tinh nữa -->gsm.com.vn, ngoài ra thì cũng nhiều
+ Phần mềm gửi tin nhắn theo lịch hẹn. (SMS Schedule)== search rứa là ra.
+ Phần mềm đọc sách điện tử. (Mobi Pocket Reader) như thế sym cũng có
+ Phần mềm lịch âm và xem tử vi (Phudong Today và Phudong Pro)
+ Phần mềm tra cứu bản đồ (Vietmap) rứa, emap
+ Phần mềm Backup (Spb Backup): tin nhắn: smsdiary; ko thì đặt lưu tin nhắn vào thẻ, hoặc copy thư mục mail để backup. còn lại các thứ khác như add,task... thì chỉ cần cắm vào pcsuite là nó đồng bộ ngay. sau này có format lại máy thì nó tự up lại.
+ Phần mềm cập nhật kết quả giải bóng đá (Teamstat) ko bit

3. Danh sách Game hay.
+ Game SkyFore: có đấy
+ Game tìm điểm giống nhau (Typhoon): cũng có
+ Game chơi Sudoku: nhiều
+ Game chơi cờ Caro và cờ tướng. nhiều

lamhpvn

Các bác cho em hỏi một câu:
Trên symbian (E dùng E63) có phần mềm nào xem file PDF mà có chức năng tương tự như chức năng reflow trên phầm mềm PalmPDF không ạ? Cái trò zoom trên PDF Adobe sẵn có trên E63 xài mệt quá, đọc file .pdf mà phát bực!

Badamgiak23

Super V.I.P
Tổng hợp 1 số Games hay (10 Games) đều là Games đuôi SIS (Chơi Java quá chán) đã cài và Test thử, độ phân giải màn hình phù hợp, Game khởi động nhanh, nói chung là xứng đáng cài vào em E63 của anh em.
Mời anh em thưởng thức !

LINK DOWNLOAD GAMES E63 HAY

Grindcore

Thằng bạn em mới mua con E63, em send qua bluetooth cho nó cái xplore đuôi sisx. Thế mà máy ko cài được, báo lỗi đuôi .cn . Thế là sao ạ ???

Hiều game hỗ trợ rotate left, em cài game chuyển qua là bị nhòe hình luôn.... ??? Ê63 này khó cài fm quá

lamhpvn

Các bác cho em hỏi một câu:
Trên symbian (E dùng E63) có phần mềm nào xem file PDF mà có chức năng tương tự như chức năng reflow trên phầm mềm PalmPDF không ạ? Cái trò zoom trên PDF Adobe sẵn có trên E63 xài mệt quá, đọc file .pdf mà phát bực!

Bác nào trả lời giúp em với!

Ngoài ra e có một câu hỏi nữa:
Khi chuyển tin nhắn từ máy sang thẻ nhớ, Không biết nó lưu tin nhắn vào thư mục nào? E muốn copy mấy cái tin nhắn đó ra (E chưa có cable usb)

Auto

Bác nào trả lời giúp em với!
Ngoài ra e có một câu hỏi nữa:
Khi chuyển tin nhắn từ máy sang thẻ nhớ, Không biết nó lưu tin nhắn vào thư mục nào? E muốn copy mấy cái tin nhắn đó ra (E chưa có cable usb)
Tin nhắn nó nằm ở private đó pác ơi.
Nhưng k phải .text hay gì đâu.
E có pm xuất sms thành file text rồi để dành!
Hi.
Pm e gửi cho nhé!
Posted via Mobile Device

thaind

Tin nhắn lưu trong thư mục Others của thẻ nhớ, nhưng mình vẫn ko chuyển được sang dạng *.text

Auto

Tin nhắn lưu trong thư mục Others của thẻ nhớ, nhưng mình vẫn ko chuyển được sang dạng *.text

Tin nhắn nó nằm ở private đó pác ơi.
Nhưng k phải .text hay gì đâu.
E có pm xuất sms thành file text rồi để dành!
Hi.
Pm e gửi cho nhé! ;)
Posted via Mobile Device

Grindcore

Ko ai trả lời thắc mắc của mình à ???

" Thằng bạn em mới mua con E63, em send qua bluetooth cho nó cái xplore đuôi sisx. Thế mà máy ko cài được, báo lỗi đuôi .cn . Thế là sao ạ ???

Nhiều game hỗ trợ rotate left, em cài game chuyển qua là bị nhòe hình luôn.... ??? E63 này khó cài fm quá"

special111

Giọng điệu của bạn nghe khó chịu quá,bạn yêu cầu được giúp đỡ hay bắt buộc người ta phải reply cho bạn vậy?
Bất lịch sự quá.

Status
Không mở trả lời sau này.