• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

tu2179

Rất đơn giản, đó là do code ngôn ngữ của 2 máy khác nhau :) Chi tiết hơn đó là 1 máy mua ở VN và máy kia mua ở Mỹ (ví dụ cho dễ hiểu)

Em muốn update giống nó thì vẫn được đúng ko

xuanthuy_ht2005

hiện tượng lạ của n72

em mới format lại máy n72 bằng cách format 4 ngón nhưng sao lần này máy khởi động lại chỉ lên mỗi chữ "nokia" mà không vào được máy để dùng các anh giúp em với.em đem ra tiệm người ta bảo chạy cứu máy hết 100k các anh có cách nào khác ko những lần trước em format vẫn bình thường mà .huhu

hhkkll

Bạn thử tháo thẻ nhớ ra rùi khởi động máy lại xem. nếu hok đc thì máy bạn đã lỗi phần mềm rùi, phải chạy lại phần mềm. Chúc bạn mau mắn.

hdnha_0106

rất cần giúp đỡ về N72---rất cần!!!

tình hình là em mới ra Nokia chạy lại fimware ,khi nhận lại máy em dc nhân viên nói là update fimware mới nhất,nhưng font chữ của nó rất khác với ban đầu :

em ấn *#0000# thì nó hiện ra như zầy:
V5.0819.4.01
07-05-08
RM-180

chảng lẽ fimware mới font chữ lại xấu hơn fimware 2006 hả mấy anh?có cách nào khác phục dc hok anh????mong các anh chỉ giúp!!!!em dang rất cần !!!!

MinhThang

Manager
tình hình là em mới ra Nokia chạy lại fimware ,khi nhận lại máy em dc nhân viên nói là update fimware mới nhất,nhưng font chữ của nó rất khác với ban đầu :

em ấn *#0000# thì nó hiện ra như zầy:
V5.0819.4.01
07-05-08
RM-180

chảng lẽ fimware mới font chữ lại xấu hơn fimware 2006 hả mấy anh?có cách nào khác phục dc hok anh????mong các anh chỉ giúp!!!!em dang rất cần !!!!

Tìm font khác cài vào là được thôi bạn à. Hiện tại font của bạn nét nhỏ đúng không?

LeMyChinh

các bạn cho mình hỏi tại sao con n72 của mình v5.0706.4.0.1 ngàY 05-02-07. Mình update = NUS => đây là phiên bản mới nhất của máy mình. Tại sao thằng bạn cũng N72 mà còn có phiên bản mới hơn. :-??

Em muốn update giống nó thì vẫn được đúng ko
đúng bạn có 2 cách
trước hết bạn phải cài đặt JAF tại http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488 down về rùi cài ra nhé
cách 1 :(ko chắc lắm) mượn máy của bạn xem code (tháo pin dưới máy sẽ có code) có giống máy của bạn ko:
nếu jong thì dùng cách 2
nếu ko jong' thì dùng JAF đổi code cho giống rùi dùng NSU up FW bạn tham khảo cách đổi code =JAf tại đây nhé :phần CHANGE PRODUCT CODE BY JAF:
:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660
cách 2 xem lại bài của mình mấy bài trước up =JAF nhé vì nhiều khi NSU tại VN mình ko cho up FW mới dù đã có.
chúc bạn thành công=D>
Ờ, đúng :|
hix thành viên cấp 4 rùi mà vẫn post bài kỉu này.lần sau đừng spam nhạt nhẽo như thế nhé.có spam thì cũng nên zui zui chút nha bạn.ko thì hướng dẫn người ta luôn các up chứ nói vậy thì nản wa'.thế mà anh MINHTHANG cũng cứ để bài :(

LeMyChinh

em mới format lại máy n72 bằng cách format 4 ngón nhưng sao lần này máy khởi động lại chỉ lên mỗi chữ "nokia" mà không vào được máy để dùng các anh giúp em với.em đem ra tiệm người ta bảo chạy cứu máy hết 100k các anh có cách nào khác ko những lần trước em format vẫn bình thường mà .huhu

bạn thử coi xem có làm được = JAF ko.mình nghĩ là được.nếu ko được thì Flash phone ở chế độ mất nguồn (Dead Phone). xem thế nào
wa đây tham khảo bạn nhé :http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=619156
chúc bạn thành công =D>

trang11111

Không gõ được chữ ở nút số 4

Không biết máy N72 của mình bị làm sao mà tự dưng không tài nào gõ được chữ nó chỉ cho số 4 rồi ngưng lại:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Kenji1992

máy của bạn bị liệt bàn phím , bạn ra trung tam bảo hành nío người ta thay là ok liền

LeMyChinh

Không biết máy N72 của mình bị làm sao mà tự dưng không tài nào gõ được chữ nó chỉ cho số 4 rồi ngưng lại:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
bạn nhấn # nhé giữ 2s rùi lại gõ được abc ngay.=)) hỏng bàn phím thì còn lâu mới ấn được số 4 =))

thằng bạn mình thẻ 128 vẫn còn chậm hơn mình 512. =]]. Chắc là do thẻ tốt hoặc đểu. Chứ ko phải do dung lượng

chậm hay ko là do máy nữa mà.thẻ chỉ 1 tí xui thui ah:)) trước ở các FW cũ N72 chỉ cho dùng thẻ 512 ,nhưng theo nguồn thông tin mình đọc được thì khi up lên FW mới hay những máy ra sau này thì N72 có thể dùng được thẻ 1G.cái này mình đã đầu tư 1 con thẻ mới và đã test trước khi nâng cấp FW mới (FW cũ của mình từ năm 2006)và hiện giờ đang dùng 1G vẫn bình thường ko thấy nhanh hay chậm tẹo nao cả.=> các bác cứ xài thoải mái đê.......:p
mong rằng bài này sẽ có ich với các bạn =D>

J

jackky_kh

Guest
Mình là lính mới, vừa tậu con N70 nên không biết cách hack. Có anh nào cho biết cách hack n70 không? Thanks nhé

J

jackky_kh

Guest
ban oi!không hack thi làm sao xử lý được file system của ổ hệ thống?8-|

J

jackky_kh

Guest
minh đã dùng pm quản lý file x-plore 1.3 ma vẫn không thấy file system trong ổ hệ thống.bạn có cách nào hay không chỉ mình với!