• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

hansieunhan

các anh ơi cho em hỏi.em cài cái tmadict nhưng nó bị lỗi j đó.h em muốn xóa đi cài lại nhưng ko sao xóa hết đc.em remove thì nó cứ báo là removing failed.em cài fexphorer vào c/system/app xóa mà nó vẫn ko hết.bây h cài lại bản mới thì ko đc vì chưa xóa cái cũ. các anh giúp em với

hoangthaiduong

N72 của mình dạo này ko có lưu lại các cuộc gọi đến, cuộc gọi đi và cuộc gọi nhỡ. Nhưng khi người khác hay mình gọi tới hoặc đi có có hiện số. Sau đó thì không có lưu lại trong Log. Nhiều hôm có người gọi cho mình nhưng ko kip nghe thì số vừa gọi cũng mất luôn

MinhThang

Manager
N72 của mình dạo này ko có lưu lại các cuộc gọi đến, cuộc gọi đi và cuộc gọi nhỡ. Nhưng khi người khác hay mình gọi tới hoặc đi có có hiện số. Sau đó thì không có lưu lại trong Log. Nhiều hôm có người gọi cho mình nhưng ko kip nghe thì số vừa gọi cũng mất luôn

Bạn có cài pm nào liên quan đến ẩn số các cuộc gọi không?. bạn có thể reset phone lại để thử. Nếu vẫn không kết quả thì Format máy lại bạn nhé.

MinhThang

Manager
các anh ơi cho em hỏi.em cài cái tmadict nhưng nó bị lỗi j đó.h em muốn xóa đi cài lại nhưng ko sao xóa hết đc.em remove thì nó cứ báo là removing failed.em cài fexphorer vào c/system/app xóa mà nó vẫn ko hết.bây h cài lại bản mới thì ko đc vì chưa xóa cái cũ. các anh giúp em với

Bạn tắt máy xong khởi động lại rồi vào xóa xem có được không.

phamhuu01

Cho mình hỏi khi vào mở bluetooth nó báo là unable to peỏm bluetooth operation nên kg thể mở được , cho hỏi có cách nào khắc phục kg vậy . Thanks các bạn nhiều

TraiNgheoHn

Nó báo vậy có lẽ BT của bạn bị lỗi rồi,bạn 4mat 4 ngón thử xem được không?Nếu không được thì chạy lại phần mềm coi sao.

cuonghandoi

tình hình là sau 1 lân máy đơ em o tat dc em dành tháo pin ra, sau dó bât lên vân bình thuơng nhung sau dó và menu chi còn 5 mục là: myown, imaging, ofice,tool, connect. ngoài ra mât hêt, vào tool thì trông không, và myown thì hiên ra ca dóng chưc nang cua các phan khác nhay vào ngoài ra thì máy van dùng bình thuong. có ai biet làm the nào de máy tro lai nhu menu ban dau khôg chi mình voi

poison071089

tình hình là sau 1 lân máy đơ em o tat dc em dành tháo pin ra, sau dó bât lên vân bình thuơng nhung sau dó và menu chi còn 5 mục là: myown, imaging, ofice,tool, connect. ngoài ra mât hêt, vào tool thì trông không, và myown thì hiên ra ca dóng chưc nang cua các phan khác nhay vào ngoài ra thì máy van dùng bình thuong. có ai biet làm the nào de máy tro lai nhu menu ban dau khôg chi mình voi

Chạy lại firmware thôi bác ui!:-??

0982182911

nể thật, quả máy em bị làm sao mà màn hình ngoài không sao, màn trong thì bị nứt thành vệt chéo trên màn hình. cóc hiểu, làm thế nào giờ hả các bác ? thay màn thì tốn bn ạ ?:-??

TraiNgheoHn

nể thật, quả máy em bị làm sao mà màn hình ngoài không sao, màn trong thì bị nứt thành vệt chéo trên màn hình. cóc hiểu, làm thế nào giờ hả các bác ? thay màn thì tốn bn ạ ?:-??

Hiii,màn hình trong thì bạn phải thay rồi chắc mất cũng khá tiền đấy,màn hình ngoài nó là vỏ đt thay vỏ là xong mà lại rẻ nữa.

linh2911

Thay nguyên vỏ luôn bạn ah, nhưng mà mang ra care thì mắc lắm đó, bữa trước mình có ra hỏi vỏ N72 nhưng nó nói ~500k, choáng toàn tập luôn.

die_for_love_vn

N72 hack làm gì vậy bạn :p N72 có cần hack chi đâu, cài PM ào ào có cần sign gì đâu mà hack, mới dùng dòng S60v2 à :D

Mình kô dùng S60 v2 mà dùng S60 v3 nhưng đây là máy của ông bạn. Cài pm toàn báo file corrupted nên nghĩ là cũng phải hack thui.

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Mình kô dùng S60 v2 mà dùng S60 v3 nhưng đây là máy của ông bạn. Cài pm toàn báo file corrupted nên nghĩ là cũng phải hack thui.

Posted via Mobile Device

Vậy chắc file down về bị lỗi đó bạn. Down rồi cài lại là ok, dùng S60v3 thấy file corrupt nhiều quá nên sợ hả :p

die_for_love_vn

Vậy chắc file down về bị lỗi đó bạn. Down rồi cài lại là ok, dùng S60v3 thấy file corrupt nhiều quá nên sợ hả :p

File v3 kô dùng được cho v2 à? Thảo nào phang pm cho v3 vào chẳng cái nào dùng được.

Posted via Mobile Device

Anhtoitb

File v3 kô dùng được cho v2 à? Thảo nào phang pm cho v3 vào chẳng cái nào dùng được.

Posted via Mobile Device

Không thể dùng được bạn ơi!
File cài đặt cho V3 thì chỉ dùng cho các máy của V3 thui, những file cài của V2 thì cũng chỉ có V2 mới sài được. Chỉ có file java thì dùng được cho các máy!

minh_trungtq

giúp em format N72

em mua lại máy N72 thỉnh thoảng máy chậm lắm! em cài lại máy bằng *#7370# và *#7780# . sau khi máy khởi động lại thì vẫn nguyên chế độ cũ. danh bạ và các phần mềm cài trong máy không thay đổi. em thấy các máy khác sau khi cài mặc định như vậy thì máy trở lại trạng thái ban đầu cơ.
các bác có biết tại sao không ah? có cách nào format hoàn toàn như các máy khác được không ah?
làm ơn chỉ giúp em với! em xin chân thành cảm ơn.