• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

MinhThang

Manager
Mấy bạn cho hỏi em n8 của mình cắm cable với pc thì ổ E nó hiển thị icon thành 1 thư mục chứ không phải là icon ổ đĩa. Hai là khi cắm cable vào đầu DVD qua cổng usb thì nó chỉ nhận được vài file của hệ thống còn tập tin người dùng như là nhạc, phim, hinh ảnh thì không thấy. Bác nào sử đơực em nó em cảm ơn.

Bạn kết nối ở chế độ gì? Chụp cái hình úp lên cho rõ đi bạn.

minhdale

Mấy bạn cho hỏi em n8 của mình cắm cable với pc thì ổ E nó hiển thị icon thành 1 thư mục chứ không phải là icon ổ đĩa. Hai là khi cắm cable vào đầu DVD qua cổng usb thì nó chỉ nhận được vài file của hệ thống còn tập tin người dùng như là nhạc, phim, hinh ảnh thì không thấy. Bác nào sử đơực em nó em cảm ơn.
Cái này bạn cần chọn "kết nối usb" ở chế độ "ổ đĩa chung" trong settíng thì mới hiển thị được theo như lời bạn nói.Của bạn là kết nối theo phương thức Nokia Ovi Suite nên nó sẽ hiển thị như 1 thư mục của ổ C:\data và E:\
Cũng tương tự đối khi kết nối với đầu DVD.

thaison125

Cái này bạn cần chọn "kết nối usb" ở chế độ "ổ đĩa chung" trong settíng thì mới hiển thị được theo như lời bạn nói.Của bạn là kết nối theo phương thức Nokia Ovi Suite nên nó sẽ hiển thị như 1 thư mục của ổ C:\data và E:\
Cũng tương tự đối khi kết nối với đầu DVD.
Tất nhiên là mình kết nối ở chế độ usb (ổ đĩa chung) mặc dù ổ E hiển thị icon là icon của 1 thư mục nhưng vẫn truy cập dữ liệu ổ E được. Chỉ có điều không thể hiển thị thư mục ẩn đã vào tool chỉnh vẫn không được. Đã format E và máy.

minhdale

Trời ạ vậy thì làm ơn bạn nói rõ 1 lần đi .Triệu trứng đó là do PC bị virus nên vậy .Giờ bạn dùng x-plore hoặc 1 trình xem file ẩn nào đó del mấy file lạ như autorun.inf hoặc các folder với tên loằng ngoằng linh tinh mà bạn cảm thấy lạ hoặc chụp cái hình lên mình giúp xem del file nào (nếu bạn không biết rõ).Đơn giản vì virus PC mà vào điện thoại thì nó coi như bị đi tù rồi
Sau đó diệt virus ở máy là hết.Còn cách diệt thế nào thì bạn tự tìm hiểu.Cách làm hiện lên các folder đã ẩn có 2 cách:
C1: dùng x-plore chọn tất cả folder rồi vào Menu - File - Attributes bỏ tất cả dấu check đi - powerful chưa
C2:
Start > Run > CMD > bạn gõ:
attrib -s -h -r F:/*.* /s /d
rồi nhấn Enter.
F là ký tự ỗ đĩa bạn muốn hiện file hay folder.

Auto

Thỉnh thoảng máy mình ngày giờ bị trở lại ngày 01/03/2011 là sao vậy nhỉ :((

minhdale

Thỉnh thoảng máy mình ngày giờ bị trở lại ngày 01/03/2011 là sao vậy nhỉ :((
Vậy chắc Fw có vấn đề rồi :)), hoặc là có thằng nào chơi khăm chỉnh ngày =)).Flash lại xem nào :-??.Chứ N8 có rút pin ra được đâu mà có chuyện không nhớ ngày giờ =)).

thaison125

Mấy bác cho em hỏi con n8 của em cắm cable với pc chế độ ổ đĩa chung thì ổ E nó hiển thị là 1 thư mục chứ không phải là icon ổ đĩa.Cũng không hiện file Hidden luôn. Hai là khi cắm cable vào đầu DVD qua cổng usb thì nó chỉ nhận được vài file của hệ thống còn tập tin người dùng như là nhạc, phim, hình ảnh thì không thấy. Bác nào sử được em nó em cảm ơn nhiều nhiều.
Em bổ sung thêm mấy tấm hình các bác xem dùm em.
Hình chụp kết nối với đầu DVD

Kết nối PC qua ổ đĩa chung E:/ không hiện thư mục Hidden(Patches). icon cũng thay đổi

Còn bức này em chụp bằng trình chụp màn hình mọi thứ vẫn đầy đủ

minhdale

Cái này không phải do N8 (do không biết cách sử dụng máy tính và đầu đĩa ) -> miễn thảo luận :|.

votu04

Kết nối PC qua ổ đĩa chung E:/ không hiện thư mục Hidden(Patches). icon cũng thay đổi

bác dùng dây AV kết nối tv cho nó nhanh lam gì phải cho DVD ^^

satthumuhn1

bạn này kiến thức vẫn non và xanh quá :D
để máy tính hiện được patchess ẩn thì cần biết cài đặt cho máy tính hiện thư mục ẩn :p
còn khi kêt nối máy tính hiện thư mục ko phải hiện ổ điĩa là do máy tính nhieemx virus rồi
muốn mở bộ nhớ thì phải mở theo kiểu x-plorre :D

Auto

Cách tải phiên bản Anna
Nếu bạn sở hữu các dòng điện thoại: Nokia N8, Nokia X7, Nokia E7, Nokia E6, Nokia C7, Nokia C6-01 bạn có thể tải phiên bản Anna về điện thoại theo cách như sau:

Bằng điện thoại

Bước 1: Bấm phím "Menu"

Bước 2: Chọn "Ứng dụng"

Bước 3: Chọn "Cập nhật PM” từ thư mục "Công cụ"

Bước 4: Chọn phiên bản cập nhật Anna

và bắt đầu tải về.

up fw bằng cách này có dc k các bạn ui? sao thấy có ~25mb hà :-??

MinhThang

Manager
Cách tải phiên bản Anna
Nếu bạn sở hữu các dòng điện thoại: Nokia N8, Nokia X7, Nokia E7, Nokia E6, Nokia C7, Nokia C6-01 bạn có thể tải phiên bản Anna về điện thoại theo cách như sau:

Bằng điện thoại

Bước 1: Bấm phím "Menu"

Bước 2: Chọn "Ứng dụng"

Bước 3: Chọn "Cập nhật PM” từ thư mục "Công cụ"

Bước 4: Chọn phiên bản cập nhật Anna

và bắt đầu tải về.

up fw bằng cách này có dc k các bạn ui? sao thấy có ~25mb hà :-??

Thì nó cập nhật thêm là chừng đó đấy em, muốn chắc ăn dùng Navi tải về sau đó Flash.

minhdale

gameloft đang có đợt promo cho các game của mình.Chỉ với 5k đã mua được game bản quyền.Ai thích dùng bản quyền thì nhanh lên nhé :)).Ngoài ra bạn có thể download lại đến 10 lần nếu như bạn lỡ hardreset hay đổi máy (tuỳ thuộc vào game đó có hỗ trợ máy bạn hay ko).Vậy có bác nào "502" quá thì hùn tiền với nhau chung 1 acc rồi mua cho nó rẻ =))

P/S: Thực ra cái này có từ 4 ngày trước rồi.Nên anh em nào biết thì không cần quăng tạ vào mình đâu :)).Chỉ là hôm nay lên 4r spam tí thui :p

thaison125

bạn này kiến thức vẫn non và xanh quá :D
để máy tính hiện được patchess ẩn thì cần biết cài đặt cho máy tính hiện thư mục ẩn :p
còn khi kêt nối máy tính hiện thư mục ko phải hiện ổ điĩa là do máy tính nhieemx virus rồi
muốn mở bộ nhớ thì phải mở theo kiểu x-plorre :D
mấy bác chán thiệt nếu em đã nói rõ rồi đã cài nhưng nó không hiện

thaison125

Cái này không phải do N8 (do không biết cách sử dụng máy tính và đầu đĩa ) -> miễn thảo luận :|.
Nói câu nghe vãi thiệt dựa vào dâu mà nói không biết sử dụng khi đã có hình làm bằng chứng

fabregas2000

các bác cho em hỏi N8 thực tế sử dụng liên tục với 3G hay Wifi thì được khoảng bao lâu? em thấy trên web ghi >5h thấy cũng tốt nhưng mà em nghi nghi, tại nó có 1200mAh.

MinhThang

Manager
các bác cho em hỏi N8 thực tế sử dụng liên tục với 3G hay Wifi thì được khoảng bao lâu? em thấy trên web ghi >5h thấy cũng tốt nhưng mà em nghi nghi, tại nó có 1200mAh.

Về PIN thì không nên tham khảo nha bạn, cứ máy mới PIN mới là dùng thôi vì mỗi người mỗi cách dùng, nếu bạn mở Wifi liên tục nhưng trong thời gian liên tục đó bạn sử dụng những gì nữa mới là quan trọng.
Theo mình N8 là dùng được nói về Pin nhưng có 1 điểm là xem phim thấy ghét.