• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Auto

Cài bản QT mới nhất vào sau đó cài nokia store 1.8 rồi cập nhật lên xem có được không?

1.8 cũng k cài đc a ui, cài gần xong thì nó bảo k thể cài đặt :-??

A biết thư mục data maps của ovi maps là mục nào k?
E tải data hoài mà cũng k đc :(

minhdale

Hôm nay thử làm cho Nokia Store nhận điện thoại thành 701 thế là được update game của Belle lại còn được thêm vài món quà từ Nokia Store nữa chứ :)).

lamdtu

N8 bực nhất là xem phim ở các cảnh tối, lên Anna vẫn như vậy dù hơi chuyển sang màu tím, cái này không biết lỗi gì chứ hình như 99,9% máy bị.
. thông báo vơi ae lỗi này do mh .mình vừa thay xong hết luôn đấy...ae đem thay luôn ko hết bh thì phí lắm...

lamdtu

ko sợ đâu bạn ơi thay mh thì chờ lấy ngay mà..ko thay phí n8 quá .mh loại mới đẹp ngang ngửa ip4 đấy mình so sánh thử rồi

minhdale

ko sợ đâu bạn ơi thay mh thì chờ lấy ngay mà..ko thay phí n8 quá .mh loại mới đẹp ngang ngửa ip4 đấy mình so sánh thử rồi
Thế bạn nói kiểu gì mà họ thay màn hình cho bạn.Có phải up trở lại PR1.2 ko :-?.Bạn nói thử xem từ lúc bạn đem máy đến bảo thay màn hình thì bao lâu bạn được thay.
Mà bạn ở đâu.HN, HCM...

phuong_pda

thay màn hình cho N8 ah, anh em nào thay rồi thế mà chẳng nhé tự nhiên nó thay cho ah, hay đập vỡ màn hình rồi mang đi bảo hành,

lamdtu

đây là lỗi mh mà ae.đem 1 em n8 ko bị ra so sánh là care phải nghe chứ bạn......máy còn bh thì họ phải thay cho mình chứ.................?

lamdtu

Thế bạn nói kiểu gì mà họ thay màn hình cho bạn.Có phải up trở lại PR1.2 ko :-?.Bạn nói thử xem từ lúc bạn đem máy đến bảo thay màn hình thì bao lâu bạn được thay.
Mà bạn ở đâu.HN, HCM...
.chờ lấy ngay mà bạn

galaxy_89

tình hình này mấy bác giúp em , em vừa mua 1 em N8 2 hand nó bảo đã hack gì rồi , em format 7780 7370
thế là máy lên
1. coppy danh bạ từ sim qua máy ko dc. nó báo ko có danh bạ gì hết
2. profile ko edit được chỉ active được thôi hjx hjx

ducanh01

cần giúp về N8 sau khi 4mat:(

chả là N8 của em sau khi 4mat = lệnh *#7370# thỳ không cài đc mấy cái pm installer nữa.cụ thể như kái video download từ Ovi.Zing MP3.nokia sleeping screen,1 số game cài đặt qua mạng nữa.tất cả các ứng dụng game như thế cứ đến đoạn cài đặt hiện GPRS hay 3G.wifi là nó báo không thể cài đặt.may là cái nokia bubble kài trên thẻ vẫn kòn.bác nào giúp em khắc phục lỗi này đc không.!:((

thanks173

Trên mạng em thấy rất nhều tin rao vặt bán N8 2nd với giá chỉ 2tr đến 2tr5. Hơi bất ngờ vì thấy rẻ quá:-?
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi giá vậy có hợp lí không?
Liệu máy đó có vấn đề gì ko?

ducanh01

có bác nào cứu zúp em với.mà máy em hình như mất pm trình cài đặt mà khi chưa cài đặt hết đc pm zì nó báo vào đấy để tiếp tục cài đặt ấy.bác nào send e link down pm ấy được không!!!!!!!

MinhThang

Manager
chả là N8 của em sau khi 4mat = lệnh *#7370# thỳ không cài đc mấy cái pm installer nữa.cụ thể như kái video download từ Ovi.Zing MP3.nokia sleeping screen,1 số game cài đặt qua mạng nữa.tất cả các ứng dụng game như thế cứ đến đoạn cài đặt hiện GPRS hay 3G.wifi là nó báo không thể cài đặt.may là cái nokia bubble kài trên thẻ vẫn kòn.bác nào giúp em khắc phục lỗi này đc không.!:((

Bạn nói không rõ ràng nên không hiểu được, nghĩa là máy bạn không kết nối được mạng hay là sao? Bạn vào Cài đặt/Thông tin cài đặt/Thiết lập cài đặt/Kiểm tra chứng chỉ Online bạn chọn Tắt và dòng Địa chỉ web mặc định chọn không.

ducanh01

Bạn nói không rõ ràng nên không hiểu được, nghĩa là máy bạn không kết nối được mạng hay là sao? Bạn vào Cài đặt/Thông tin cài đặt/Thiết lập cài đặt/Kiểm tra chứng chỉ Online bạn chọn Tắt và dòng Địa chỉ web mặc định chọn không.
tức là máy mình khi cài đặt các pm installer thỳ đến đoạn cài đặt qua mạg 3G hay wifi thỳ là báo không cài đặt đc tiếp.có khi phải mag em nó lên care mất.

ducanh01

em quên khôg chụp nốt đoạn sau khi báo không cài đặt đc là ngắt mạg ngay.khi bắt đầu cài đặt thỳ là như bình thườg rồi tiếp là đag chuẩn bj cài đặt và như thế:((

MinhThang

Manager
em quên khôg chụp nốt đoạn sau khi báo không cài đặt đc là ngắt mạg ngay.khi bắt đầu cài đặt thỳ là như bình thườg rồi tiếp là đag chuẩn bj cài đặt và như thế:((

Bạn tải ứng dụng trên diễn đàn về cài xem có được không nhé.
Chú ý là máy đã Hack.

ducanh01

Bạn tải ứng dụng trên diễn đàn về cài xem có được không nhé.
Chú ý là máy đã Hack.
máy thì em hack lâu r,các pm # thì vẩn kài ngon.chỉ bị mấy kái pm installer là bị thế thôi.