• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

dongni_filth

N8 up lên Belle nó có nhận được ổ USB nữa không nhỉ? Mình vừa test thử thì nó báo lỗi là ko hỗ trợ usb!
:(

haibacvodich

yên tâm là nhận ngon usb. Tôi mới up lên belle nè. Test thử với hai cái usb 4G và 8G đều ngon lành cành đào. Chỉ tiếc cái ko làm sao mà unlock được máy bị mạng Orange của Pháp lock. :((

win8888

HELP! N8 lỗi đàm thoại loa ngoài

N8 của em mới mua thấy có hiện tượng lạ khi gọi điện với người khác bật loa ngoài lên nó phát ra tiếng chíc chíc rất to không nghe thấy người gọi nói gì cả.mọi người có ai bị thế ko cách khắc phục ntn ạh

kirac3

N8 của e sau khi fotmat 4 ngón xong ko cài dc ovi store nữa.ai giúp em với ~X(

caobathinh

n8 có thiết bị ngoài usb, cho hỏi mình dùng cáp này gắn d-com vào xài được không mấy pac

dinhhaanh

m vừa đọc trên số hóa có bạn bảo N8 lên belle CPU được nâng lên 1ghz phải ko các bạn?

hunterviet

Well-Known Member
Mình đã update từ Anna lên Belle cho con N8 và kết quả nhận được là sự thất vọng tràn trề, mới up lên phải để 24h mới ổn định máy, nếu không hdh giật tưng bừng, các chức năng khác cũng rất chậm, sau khi hdh mới cập nhật đã ổn định mình thử nghe nhạc và lướt web, web thì tốc độ vẫn vậy còn nhạc thì dở tệ không lời nào tả đc, mình đang tìm cách chuyển lại Anna dùng, nghe nhạc stero trong Anna tuyệt đỉnh, chứ Belle quả thực quá dở, hơn nữa Belle có phần gọn hơn, làm màn hình to hơn nhưng lại rút đi các chức năng tiện ích nhanh dễ dùng khác đã dùng quen trên Anna, màn hình rộng hơn tương đương với việc các nút cảm ứng cũng nhỏ đi, khó bấm, bộ nhớ điện thoại đc giải phóng tưởng trừng như máy hoạt động nhanh hơn nhưng kết quả lại hoàn toàn ngược lại, nói nhanh là Belle không mượt như ở Anna, đó là trải nghiệm thực của mình, mong các bạn cho mình chút kinh nghiệm nhé, thanks
Chú ý: Bạn nào từ S^3 lên S^4 (Symbian Anna lên Symbian Belle) sẽ mất tất ứng dụng, hack và game, chỉ còn lại 2 game Asphalt 5 và Galaxy on Fire, nhưng với vài game khi cài đặt lại vẫn còn phần lưu trữ, giống với The Settlers HD mình cài lại vẫn còn phần "Load", nếu muốn cài lại Asphalt 6 thì phải kiếm đúng bản dành cho Belle và mất phần lưu trước (bản mới v1.1.2)

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
Một trở ngại lớn là khi lên Belle con N8 của mình chưa một lần nào tắt hẳn màn hình, trong khi là đt cảm ứng toàn màn hình rất ngốn pin, khi cần thiết mới phải xem thời gian, đằng này đồng hồ cứ sáng trưng suất thời gian hoạt động của máy, như vậy vừa tốn pin vừa hại màn hình, mong rằng sớm có bản mới khắc phục "Âm thanh","Âm thanh nổi(stereo)" và ẩn hoàn toàn màn hình

vohoangminh

Một trở ngại lớn là khi lên Belle con N8 của mình chưa một lần nào tắt hẳn màn hình, trong khi là đt cảm ứng toàn màn hình rất ngốn pin, khi cần thiết mới phải xem thời gian, đằng này đồng hồ cứ sáng trưng suất thời gian hoạt động của máy, như vậy vừa tốn pin vừa hại màn hình, mong rằng sớm có bản mới khắc phục "Âm thanh","Âm thanh nổi(stereo)" và ẩn hoàn toàn màn hình

Vào setting/theme/sreen saver/chọn None là tắt đồng hồ rùi.

hunterviet

Well-Known Member
Mình tìm từ điển Việt - Nhật có phát âm cho con N8 mà kiếm không ra, search toàn của Androi thôi, nản quá, thằng androi đc ưu đãi quá nhiều mà S^3 với S^4 thì tịt ngòi, gẫy buồm

n70music

tôi bóc miếng dán mà hình ra chưa đc 24h,màn hình ăn ngay 1 vết gạch to tổ bố,chẳng biết bị từ lúc nào nữa,huhu,chống xước đấy,n8 ơi là n8....