• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

Nonamepro

[HELP] N97 tự động kết nối 3G

Các bác nhiều kinh nghiệm giúp em tý. Em có một chú N97 đăng ký dịch vụ 3G của Viettel không hiểu tại sao lúc không sử dụng gì đến Internet mà trên cột sóng vẫn thông báo là có kết nối 3G (2 mũi tên ngược chiều với chữ 3G ở trên :D). Em đã thử tắt trong mục Connectivity mà vẫn không được. Lúc nào cũng duy trì kết nối thế tốn pin quá các bác a. Các bác xem giúp em với nha.
Thanks các bác nhiều!

ducbang1907

một vài lần mình bị như bạn, hình như là kết nối trong danh bạ ovi hay email gì đó. bạn thử đăng xuất ra xem. rồi khơi động lại máy. chúc bạn thành công :))

TruongHan

Super V.I.P
Không cần xài 3G thì vào cài đặt mạng,chỉ chọn chế độ GSM thôi,không chọn chế độ song song

trungkien0107h

Cài themes xong => chạy => tèo [N97] Help me, please!!!!!!!!!!!

Tình hình là em vừa mới cài cái themes world cup cho cái N97 thân yêu của em. Cài xong rồi vào để dùng nó. Vừa bấm vào themes ấy cái thì máy tư nhiên tối sầm. Rút pin ra rồi lắp vào mở lại thì máy không lên đc. Mở lên mà nó cứ đứng im ở màn hình khởi đông [chỗ cái nền trắng chữ Nokia mầu xanh].
Các pro biết cách khắc phục ra sao chỉ em với. Em xin đa tạ ạ!!!

TruongHan

Super V.I.P
minh khoi phuc cai dat goc bang 4 phim tat thj dc roi ban a. cam on ban!
Sr all: mjnh on bang dt nem ko co vietkey

Chỉ cần vào thư mục private xóa thư mục theme mà bạn đã cài là được,4mat chi mất công cài lại ^^

leminhhai111

Tình hình là em vừa mới cài cái themes world cup cho cái N97 thân yêu của em. Cài xong rồi vào để dùng nó. Vừa bấm vào themes ấy cái thì máy tư nhiên tối sầm. Rút pin ra rồi lắp vào mở lại thì máy không lên đc. Mở lên mà nó cứ đứng im ở màn hình khởi đông [chỗ cái nền trắng chữ Nokia mầu xanh].
Các pro biết cách khắc phục ra sao chỉ em với. Em xin đa tạ ạ!!!

minh khoi phuc cai dat goc bang 4 phim tat thj dc roi ban a. cam on ban!
Sr all: mjnh on bang dt nem ko co vietkey

Chỉ cần vào thư mục private xóa thư mục theme mà bạn đã cài là được,4mat chi mất công cài lại ^^

Mở lên mà nó cứ đứng im ở màn hình khởi đông [chỗ cái nền trắng chữ Nokia mầu xanh] _ Bị vậy thì sao má vô đó dc để xóa hã BẠN hiền

Chỉnh sửa cuối:

saken_helven

Cho mình hỏi 1 chút! anh em nào từng Hack N97 ver2 mà ở TP vui lòng chỉ giáo dùm mình! tại mình hack hoài vẫn ko được hixxx

ducbang1907

Tình hình là mãi ko thấy fw mới của n97 đâu,đau xót quá,iphone nó lên 4os rồi mà n97 cứ nằm im. Hay là nokia bỏ rơi n97 rồi,đã ko đáp ứng đc kì vọng của người mua thì dịch vụ hậu mãi phải tốt 1 chút chứ :(

squall_x2x

Tình hình là mãi ko thấy fw mới của n97 đâu,đau xót quá,iphone nó lên 4os rồi mà n97 cứ nằm im. Hay là nokia bỏ rơi n97 rồi,đã ko đáp ứng đc kì vọng của người mua thì dịch vụ hậu mãi phải tốt 1 chút chứ :(

N97 có firmware 30.0.016 rồi.,.. hiện tại đã up được ở Brazil, Norway, New Zealand... chờ đi rồi sẽ có thôi bro!

ducbang1907

N97 có firmware 30.0.016 rồi.,.. hiện tại đã up được ở Brazil, Norway, New Zealand... chờ đi rồi sẽ có thôi bro!

thật hả bạn,thế thì hay quá đấy :)) có bài nào viết về việc này ko? những cải tiến trong bản này ý?
mà bạn lấy thông tin từ trang nào nhanh thế @@

Chỉnh sửa cuối:

anhtang

Cả nhà cho mình hỏi tý,con 97mini của mình nó dở chứng làm sao ý,sau vài lần ngịch ngợm lung tung phải 4mat đi đi lại lại vài lần(4mat bằng lệnh)phần nge nhạc mặc định của máy k quét nhạc dc nửa,cho nó quét cả buổi nó củng cứ chạy hoài chạy mãi mà k ra dc bài hát nào,bác nào biết xin chỉ cách khắc phục giùm

ducbang1907

chài,bác format "đi đi lại lại" cơ àh. Hay bác thử hard reset lại xem,nhớ sao lưu bộ nhớ

andy_quan

các bác cho e hỏi với.
con N97 của e bi h mở cái camera ra là màn hình nó đen xì k chụp ảnh đc, mang lên care đợi 10 ngày, lúc ở đó thử thì đc, về tới nhà thì lại mở lên nó đen xì, không chụp đc ảnh hay quay phim, nói tóm lại k dùng đc chức năng camera.
Có bác nào biết cách khắc phục không giúp e với ạ.
Cái bọn nokia này chán quá, mk nhà chúng nó, giữ máy 10 ngày mà không làm được cái gì hết.
Mong tin các bác sớm
bibo

TruongHan

Super V.I.P
các bác cho e hỏi với.
con N97 của e bi h mở cái camera ra là màn hình nó đen xì k chụp ảnh đc, mang lên care đợi 10 ngày, lúc ở đó thử thì đc, về tới nhà thì lại mở lên nó đen xì, không chụp đc ảnh hay quay phim, nói tóm lại k dùng đc chức năng camera.
Có bác nào biết cách khắc phục không giúp e với ạ.
Cái bọn nokia này chán quá, mk nhà chúng nó, giữ máy 10 ngày mà không làm được cái gì hết.
Mong tin các bác sớm
bibo

Lỗi camera rồi bạn ơi,chỉ có lên Care bắt nó phải thay camera cho mình

andy_quan

bọn chó nokia này, lúc nhận lại máy e thấy nó dán linh tinh gì vào máy ý, xong k có cảm nhận là nó đã sửa gì cho mình vì nhìn vẫn thế, về nhà mới hay
mà bọn chó đấy nó còn cầm máy mình đi lung tung, trong cuộc gọi toàn số vớ vẩn của chúng nó.
đkm nhà bọn nó thực sự rất bực khi bị thế này
bibo

godpro442

Cho mình hỏi về cách khôi phục bộ nhớ điện thoại!

Các bạn ơi, cho mình hỏi tí! cái n97 của mình có bộ nhớ điện thoại là 71MB, nhưng sau một thời gian sử dụng thì nó chỉ còn có 12.2MB bộ nhớ trống à, mà trong bọ nhớ điện thoại mình không có cài đặt gì, và mình cũng đã khôi phục cài đặt gốc lại mà sao nó vẫn chỉ còn trống có 12.2MB à, các bạn nào có cách khoi phục lại bộ nhớ điện thoại thì cho mình chút ý kiến nhé! Cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.