• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

ducbang1907

bạn nên hard reset đi. tất cả mọi thứ sẽ trở lại trạng thái xuất xưởng. Từ sau bạn vào thảo luận hỏi nhé. topic kiểu này sớm muộn cũng bị del :|

ngoctrien

Member
Khôi phục được mà bạn thử lệnh xem sao nhé.*#7370# hoặc dùng 4 ngón là ok ngay àh!

godpro442

bạn nên hard reset đi. tất cả mọi thứ sẽ trở lại trạng thái xuất xưởng. Từ sau bạn vào thảo luận hỏi nhé. topic kiểu này sớm muộn cũng bị del :|

Làm sao reset lại được bạn, bạn chỉ mình đi!

godpro442

Các Bạn ơi,các bạn có thể cho mình hỏi cái này nhé, cái N97 của mình, mình muốn trở lại phần mềm ban đầu khi mới mua máy, hiện tại mình đang xài N97, đã cập nhật phần mềm V21.0.045, nhưng ở Version đó mình không thể hack helloOX, bạn có thể bào giúp mình trờ lại phần mềm V1.xxxx không!?

TruongHan

Super V.I.P
Các Bạn ơi,các bạn có thể cho mình hỏi cái này nhé, cái N97 của mình, mình muốn trở lại phần mềm ban đầu khi mới mua máy, hiện tại mình đang xài N97, đã cập nhật phần mềm V21.0.045, nhưng ở Version đó mình không thể hack helloOX, bạn có thể bào giúp mình trờ lại phần mềm V1.xxxx không!?

Không hạ FW nha bạn,diephone đó.Bạn có thể hack = JAF hoặc Flash FW Cook xài,qua Box FW tham khảo nha

asuka1201

n97 của e dạo này khởi động lại máy là báo lỗi hệ thống là sao để khắc phục giúp e với

sao ai trả lời giúp hết ak bùn wa

Last edited by a moderator:

babybaby_boy

các bác dùng n97mini cho e hỏi chút, sao máy em tự nhiên ko ấn được 2 nút xanh và đỏ cạnh menu, phím menu và cảm ứng vẫn sử dụng bt, e đi ra hàng đt thì nó bảo là do phím bị bẩn, em cũng ko hiểu là thế nào nữa, bác nào biết chỉ giúp em với...................

ducbang1907

sao mình xem trên youtube thấy fw n97 của các nước bạn có effect hay lắm. hình như ko cần hack mà ngay trong fw của nokia. anh bạn mình dùng 5800 fw Đức có mấy cái effect nhìn hay lắm,mà chả phải hack gì cả,nguyên bản đã có rồi.
vậy các bạn có biết code nước nào có effect này ko (của n97 nhé). Cảm ơn rất nhiều :D

therose12

các bác cho e hỏi, nếu máy N97 chưa hack phone thì có cài đc game và soft ko, e mới mua máy nên ko rõ lắm, hack thì như thế nào, thanks

llTuyetTinhCocll

các bác cho e hỏi, nếu máy N97 chưa hack phone thì có cài đc game và soft ko, e mới mua máy nên ko rõ lắm, hack thì như thế nào, thanks

chưa hack thì chỉ cài đc game hay ứng dụng dạng jar hoặc sisx thôi....còn muốn hack thì qua bõ FW tham khảo.......

anhtang

Cả nhà cho mình hoi cái này tý,sao mà máy mình chạy mạng được môt lúc là bộ nhớ máy tụt xuống rất nhiều,chạy mạng khoảng 2h bộ nhớ máy mất tới 19,1mb mất quá nhiều phải k các bác,nếu cứ tiếp tục như thế mải chắc vài hôm mất hết bộ nhớ máy qúa,(nhưng khi vào dọn rac xong thì bộ nhớ máy lại trở về như củ,mổi lần dọn cứ tưởng tượng như là cả năm rồi k quét dọn)

therose12

nhờ các làm sao để chỉnh N97 ra 3 icons 1 dòng trên màn hình như thế này

của mình chỉ đc có 2 icons

Ntv_79

Cả nhà cho mình hoi cái này tý,sao mà máy mình chạy mạng được môt lúc là bộ nhớ máy tụt xuống rất nhiều,chạy mạng khoảng 2h bộ nhớ máy mất tới 19,1mb mất quá nhiều phải k các bác,nếu cứ tiếp tục như thế mải chắc vài hôm mất hết bộ nhớ máy qúa,(nhưng khi vào dọn rac xong thì bộ nhớ máy lại trở về như củ,mổi lần dọn cứ tưởng tượng như là cả năm rồi k quét dọn)

Đó là do khi vào web thì máy sẽ load chữ hình ảnh... và lưu vào bộ nhớ máy (cache). Không vấn đề gì đâu. Thỉnh thoảng xoá dữ liệu riêng tư đi là OK. Nếu không bạn có thể tìm và tham khảo các mod chuyển cache sang ổ khác.

nhờ các làm sao để chỉnh N97 ra 3 icons 1 dòng trên màn hình như thế này

Click here to enlarge

của mình chỉ đc có 2 icons

Mặc định nó là 3 icon mà. Nếu là 2 icon to đùng thì bạn vào: Cài đặt > Điện thoại > Hiển thị > Cỡ chữ > Bình thường (Setting>Phone>Display>Nomarl) thế là OK thôi.

therose12

Mặc định nó là 3 icon mà. Nếu là 2 icon to đùng thì bạn vào: Cài đặt > Điện thoại > Hiển thị > Cỡ chữ > Bình thường (Setting>Phone>Display>Nomarl) thế là OK thôi.

thanks bác, nữa là bác cho e hỏi làm sao để biết máy đã đc hack hay chưa, cái N97 của e firm là 21.2.102

Status
Không mở trả lời sau này.