• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

Trong thư mục Ứng Dụng(Applicatons)

+ thêm tốt nhất bạn cứ lục tung các folder trong menu lên
hầu hết các CFW đều đã hack nhưng ko để RP cố định trong Trong thư mục Ứng Dụng(Applicatons) :D

tropical

[Xin giúp đỡ]] N97 có 1 chút vấn đề về Kết nối với máy tính

Con N97 của mình đang xài cáp bình thường - thường thì lúc gắn cáp vào mình chọn 2 chế độ "PC suite" & "Ổ đĩa chung"
Nhưng hôm qua lúc gắn cáp bỗng mình hứng lên chọn thử chế độ "Truyền Media" dưới cùng , thì PC suite nó bỗng báo cài đặt thêm gì đó , chủ quan nên mình đồng ý luôn , sau đó nó đòi restart máy tính.
Restart xong thì tự dưng gắn cáp nó ko báo gì luôn , thử Khởi tạo kết nối lại thì báo là ko có kết nối cáp , Tháo thử hết driver trên máy tính & PC suite rồi cài lại 1 lượt cũng không ăn thua
Sync bằng bluetooth thì nhận bình thường
Không hiểu tại sao , Mình đã thử hard reset mà cũng ko ăn thua . Mình đang nghĩ là do cái máy tính
Không biết có ai từng gặp trường hợp giống mình chưa

Nhân tiện mình hỏi thêm 1 chút về cái Duyệt hình ảnh mặc định của N97 , nếu hình ảnh không phải chụp từ camera của máy mà mình muốn đưa vào để xem & muốn nó phân chia folder riêng rẽ 1 chút như Girl Xinh - Xe đẹp - Gear ...... thì có được không và phải sắp xếp như thế nào , mình đã chia folder ra rõ ràng và chép vào
Nokia N97\Bộ nhớ chung\Images\Pictures rồi nhưng khi vào xem hình thì nó chỉ hiện ở phần " Tải về " và gộp tất cả các hình lại làm 1 , xem rất khó và lộn xộn , không những thế trong này nó còn liệt kê cả mấy cái video clip vào nữa , thật quái gở . Xem hình bằng cái quản lý tập tin thì nó ko hiển thị hình kiểu mini icon & lướt qua hình nên rất khó chịu

Mong nhận được sự giúp đỡ của anh em chân thành cảm ơn .......

ducbang1907

vấn đề 1 của bác thì nên format lại máy,mình 1 lần cũng bị tương tự như bác,cứ format là ngon ngay. Còn vấn đề 2 thì máy nó như vậy rồi,ko sắp xếp những mục mình thích đc đâu. Nếu thích bạn nên tìm hiểu 1 số trình duyệt ảnh khác cho n97,bạn tìm trong diễn đàn nhé

hackerKD

Vấn đề 1 mình chưa bị lần nào và mình cũng đã thử chọn 1 lần rồi, bình thường.
Vấn đề 2 thì bạn nên tìm 1 trình duyệt ảnh cho ĐT, trên 4rum rất nhiều để bạn lựa chọn

dung1291985

Cái Ổ E mass memory của N97 32Gb nhưng cho phép copy film tối đa là bao nhiu nhỉ...mình thử file 3.1Gb thì đang copy đc nửa chừng nó ko cho copy nữa...báo ko đủ bộ bộ nhớ trống trong khi mình còn gần chục Gb free lận.. theo mình nghĩ đây là định dạng FAT nên ko hỗ trợ file lớn...liệu có thể cắm USB vào may tính ở chế độ truyền dữ liệu rồi convert FAT sang FAT32 hoặc NTFS đc ko nhỉ..như vậy có ảnh hưởng gì đến máy ko...bác nào thử vụ này chưa cho mình ý kiến với!

tiephien1

các bạn cho mình hỏi 1 chút. mình đang dùng N95 và định lên N97. mình là SV nên chắc là phải mua lại.
theo các bạn thì N97 có những lỗi gì, FW bây giờ đã ổn định chưa? và mua máy cũ thì nên test những gì.
thành thật cảm ơn các bạn.
thank all

ducbang1907

theo em bác nên phím bấm,ống kính của máy,sơn của máy,... mấy phần bên ngoài test để giảm giá cho em nó =))
còn phần mềm thì cài thử 1 game sis xem có đúng nokia ko? test wifi,gọi điện,nếu bản f22 thì n97 đã khá ổn định và lỗi phần mềm là ko đáng kể

votjnhyeu

các bác cho em hỏi tý được không?
em có em N97 đang có FW v22.0.110, nhưng chưa hack, em muốn hack bằng JAF nhưng khi em có đầy đủ các file cần thiết để chuẩn bị hack, thì em tìm mãi không thấy cái đường dẫn C:/program file/nokia/phoenix/products/RM-505 đâu cả là làm sao vậy, trong ổ C của máy tính em nó chỉ có đến C:/program file/nokia. vậy làm thế nào để cho nó có đường dẫn đó, hay phải tự tạo?
cái thứ 2 em muốn hỏi là: em đã tạo đường dẫn như vậy rồi, mà tại sao khi em bật JAF làm đúng hướng dẫn như trong Pdaviet hướng dẫn thì đến cái bước chọn FW để còn Flas thì lại không thấy cái RM-505 của N97 đâu cả? em sợ máy tính của em lỗi, em cài lại cả win, và làm đi làm lại nhưng lần nào cũng không thể nào tìm thấy cái RM-505 của N97 đâu cả. Như vậy là bị làm sao ạ? mong các bác hướng dẫn em với ạ.
(em quên mất, em đã hack được em 5800XM lên FW v50 rồi cũng bằng JAF lên ngon lành, chứ không phải là lần đầu em dùng JAF, nhưng sang con N97 này thì em không thể nào tìm thấy cái FW của nó đâu cả mà con Flas) Mong các bác tư vấn giúp em. em xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Tớ cũng dùng N97 được nửa năm nay rồi có thấy vấn đề gì về cáp đâu. Chỉ mỗi tội cài nhiều thứ quá nên thỉnh thoảng nghịch nó bị đơ và phải tháo bin ra khởi động lại thôi. Em này ít ram quá. Kể ra được 512mb ram thì chạy ok

caotuanan

._.Đến lượt sóng Nokia N97 Mini bị mất._.

Theo hãng Nokia cho biết, hệ thống ăng ten của họ luôn được ưu tiên thiết kế bằng công nghệ vật lý. Tuy nhiên, Apple đã tiến hành kiểm tra hệ thống ăng ten chiếc Nokia N97 Mini tại một quán bar bằng cách dùng tay bịt chặt vào vị trí đặt ăng ten. Kết quả cho thấy, cột sóng ăng ten trên chiếc điện thoại thông minh Nokia N97 Mini từ 7 cột đã giảm xuống còn 2 cột. Ngoài ra, Apple đã không đề cập đến bất kỳ thông tin nào liên quan đến dữ liệu cuộc gọi.
Mời các bác thảo luận với em 97.

[/IMG]

anhtang

Công nhạn sóng của 97mini kém thật nhiều lúc 2máy ngồi gần nhau máy khác gọi cho 97mini nhưng không dc(đã thực hành).

dodo

N97-3 RM-507 chạy Tiếng Việt có bị lỗi ko?

Người nhà mới đem về 1 Em Nokia N97 nhưng nhìn dưới tem thì thấy {N97-3 RM-507} . Nghe nói dòng RM-507 chạy T.Việt thì phải úp PW của RM-505.
Nếu úp như thế thì máy sẽ có T.Việt nhưng ko biết sau này có bị lỗi hay ko?

Nếu mình đem ra tiệm ĐT chạy lên FW của RM-505 thì sau này mình có thể úp FW bằng Nokia Software Updater được ko?

AE nào biết thì góp ý kiến dùm mình nha.Mình thường đổi Product code rồi mới úp FW bằng Nokia Software Updater {thành công rất nhiều máy }.Nhưng chưa thử với N97-3 RM-507

CẢM ƠN AE NHIỀU
[/B]

TungBach

đang dở có máy test luôn cho anh em xem đi bạn :D nhỡ may sau này có mua fai máy này thì rút kinh nghiệm

dodo

N97-3 RM-507 chạy Tiếng Việt có bị lỗi ko?

Người nhà mới đem về 1 Em Nokia N97 nhưng nhìn dưới tem thì thấy {N97-3 RM-507} . Nghe nói dòng RM-507 chạy T.Việt thì phải úp PW của RM-505.
Nếu úp như thế thì máy sẽ có T.Việt nhưng ko biết sau này có bị lỗi hay ko?

Nếu mình đem ra tiệm ĐT chạy lên FW của RM-505 thì sau này mình có thể úp FW bằng Nokia Software Updater được ko?

AE nào biết thì góp ý kiến dùm mình nha.Mình thường đổi Product code rồi mới úp FW bằng Nokia Software Updater {thành công rất nhiều máy }.Nhưng chưa thử với N97-3 RM-507

CẢM ƠN AE NHIỀU

naul1497

Máy mình tối qua còn khoảng 3 nấc pin. Tối nghe nhạc quên không tắt, tới sáng thức dậy thì đã tắt nguồn. Mình đoán là hết pin, nhưng đem sạc thì không khởi động lên được. Đèn báo sạc pin vấn sáng nhưng không thể khởi động lên được. Ai biết tình trạng này giúp với, kiểu này chắc phải ra tiệm rồi. hic

Auto

Máy mình tối qua còn khoảng 3 nấc pin. Tối nghe nhạc quên không tắt, tới sáng thức dậy thì đã tắt nguồn. Mình đoán là hết pin, nhưng đem sạc thì không khởi động lên được. Đèn báo sạc pin vấn sáng nhưng không thể khởi động lên được. Ai biết tình trạng này giúp với, kiểu này chắc phải ra tiệm rồi. hic
kẹp pin vào sạc đa năng, khi đầy rồi lắp vào máy.
Bị kiệt pin í mà.

naul1497

kẹp pin vào sạc đa năng, khi đầy rồi lắp vào máy.
Bị kiệt pin í mà.

Uhm, mình đã xử lý được rồi. Lúc đầu tưởng hư pin nên mượn pin của E 61i của thằng bạn lắp dô, ai dè khởi động lên, mừng quá. Mà sao N97 lại bị tình trạng này nhỉ, có lẽ nó hao pin hơn E 61, tại khi lắp pin mình vào máy E 61 thì khởi động E 61 vẫn lên, chỉ báo pin yếu thôi, còn lắp lại N97 thì không tài nào khởi động được. Một phen hú vía :))

Auto

Uhm, mình đã xử lý được rồi. Lúc đầu tưởng hư pin nên mượn pin của E 61i của thằng bạn lắp dô, ai dè khởi động lên, mừng quá. Mà sao N97 lại bị tình trạng này nhỉ, có lẽ nó hao pin hơn E 61, tại khi lắp pin mình vào máy E 61 thì khởi động E 61 vẫn lên, chỉ báo pin yếu thôi, còn lắp lại N97 thì không tài nào khởi động được. Một phen hú vía :))
có thể viên pin bị lỗi ic thôi.
Còn bh thì thử xài kiệt 1 2lần nếu vẫn bị thì đi đổi. (khi đổi k đc nói là do xài kiệt pin, nó sẽ lấy cớ đó chỉ trích bạn và k cho đổi)

h2love4ever

cho mình hỏi mình có N97mini xách tay bâyh muốn có tiếng việt thì phải làm tnaof

Status
Không mở trả lời sau này.