• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

gusa

Các bạn cho minh hỏi n97mini hàng rẻ tiền của Trung quốc có thể Flach (hack phon) được không? nếu được thì sử dụng chương trình gì? cám ơn các bạn.

llTuyetTinhCocll

Các bạn cho minh hỏi n97mini hàng rẻ tiền của Trung quốc có thể Flach (hack phon) được không? nếu được thì sử dụng chương trình gì? cám ơn các bạn.

ko đc heng bạn.....hàng trung quốc chẳng qua nó khác cái vỏ mà thôi....

llTuyetTinhCocll

em mới đổi cái n97mini....hix...cái n97 này em xài bằng cáp của 5800.....hixhix....mà cái lỗ cáp lại là lỗ sạc pin nên khi gắn vào nó cứ sạc pin miết thôi.... muốn flash cũng ko biết phải làm sao...bấm zô 1 cái nó đã mở luôn nguồn rồi....xin hỏi là mấy bạn anh flash thì thế nào...chỉ em với.....

Ngoclinh88

Con n97mini của em lúc có người khác gọi đến bấm mở khóa,bấm nút nghe nó thỉnh thoảng bị đơ đơ.các bác giúp em cái.

llTuyetTinhCocll

Con n97mini của em lúc có người khác gọi đến bấm mở khóa,bấm nút nghe nó thỉnh thoảng bị đơ đơ.các bác giúp em cái.

dt của mình thì ko lúc nào bấm dc luôn....kỳ vậy....nó là nút cảm ứng luôn mà....phải mở khóa rồi mới nhận hoặc kết thúc đc....

anhcntt

Sao n97 mini của mình , chạy file mp4 lại báo lỗi : "file lớn phải chia nhỏ ra phát , sau đó chỉ nghe đc nhạc , ko có hình vậy " . Có ai giống mình ko

Ngoclinh88

Máy mình n97mini lúc gạt mở khóa rất hay bị đơ.các bác jup e với.mà làm thế nào để chạy lại fw.nếu mag ra care thì địa chỉ nào tin cậy.e ở tây hồ hà nội.thank

NokiaXseries

Máy mình n97mini lúc gạt mở khóa rất hay bị đơ.các bác jup e với.mà làm thế nào để chạy lại fw.nếu mag ra care thì địa chỉ nào tin cậy.e ở tây hồ hà nội.thank

thu fomat lai may xem the nao ban

anhcntt

Sao n97 mini của mình , chạy file mp4 lại báo lỗi : "file lớn phải chia nhỏ ra phát , sau đó chỉ nghe đc nhạc , ko có hình vậy " . Có ai giống mình ko

nhuttien112233

thu fomat lai may xem the nao ban

Mình sài N97 cũng đang bị tình trạng này đây...
8/10 lần mở khóa thì đều bị đơ màn hình + 3 phím (menu,gọi,từ chối)..khoãng >10s..rồi sau đó sử dụng lại bthuong
riêng trong lúc đơ..kéo phần che camera xuống thì camera vẫn khởi động đc..mặc dù ko ấn đc phím nào khác..
Em đã thử dùng NSU cài đặt lại FW cho máy..format máy...*#7370#....nhưng vẫn bị...
Vậy...là lỗi do phần mềm..hay phần cứng nhỉ ?

gmuu

Mình dùng N97 mini, cài Mdict v2.0 nhưng ko gỡ bỏ đc, cài đè lên cũng ko đc, ai chỉ mình cách remove phần mềm này với!

duchoangloku

không biết casc bác dùng N97 như thế nào.nhưng tui dùng thấy chán ngắt.mang tiếng 32G vậy mà cài mấy cái pm,trò chơi ổ C đã đầy nản thật,cảm ứng cứng ngắc.đang sài mà muốn ném luôn,thua luôn cả E63..có cách nào fix lỗi này kô biết.FW 21 vậy mà vẫn chưa hack được bằng hello OX phải hack bằng phoniix nản vãi.thế mà thằnng nokia quảng cáo rầm trời.bữa nay lại N8 cũng giống n97 luôn.có ai biết cách chia lại ổ C cho nó lớn hơn thì ngon.như rút ổ E xuống chuyển sang ổ C thì mới được.cài mấy phần mềm mà đã báo không đủ bộ nhớ thì chiụ thua xa mấy máy đời thấp nưã kià

llTuyetTinhCocll

Mình sài N97 cũng đang bị tình trạng này đây...
8/10 lần mở khóa thì đều bị đơ màn hình + 3 phím (menu,gọi,từ chối)..khoãng >10s..rồi sau đó sử dụng lại bthuong
riêng trong lúc đơ..kéo phần che camera xuống thì camera vẫn khởi động đc..mặc dù ko ấn đc phím nào khác..
Em đã thử dùng NSU cài đặt lại FW cho máy..format máy...*#7370#....nhưng vẫn bị...
Vậy...là lỗi do phần mềm..hay phần cứng nhỉ ?

Sau khi xài 1 thời gian thì mình có nhận xét.....khả năng là do phần cứng của n97 mini ko được tốt cho lắm....xử lý kỳ cục quá.....mình mới đổi sang n97 mini thời gian đầu cứ flash đại cái fw nào đó xài thử thì thấy nó chậm....đơ màn hình khi gạt nút....nhưng giờ thì flash 1cfw khác thì tình trạng này có cải thiện đáng kể.....ko như trước.....nhưng nói chung là cũng ko bằng 5k8 về khoảng này rồi.....

anhcntt

Sau khi xài 1 thời gian thì mình có nhận xét.....khả năng là do phần cứng của n97 mini ko được tốt cho lắm....xử lý kỳ cục quá.....mình mới đổi sang n97 mini thời gian đầu cứ flash đại cái fw nào đó xài thử thì thấy nó chậm....đơ màn hình khi gạt nút....nhưng giờ thì flash 1cfw khác thì tình trạng này có cải thiện đáng kể.....ko như trước.....nhưng nói chung là cũng ko bằng 5k8 về khoảng này rồi.....

Mình đang dùng 1 bản cook của TungBach , nói chung là ko có gì lỗi , máy chạy rất mượt .

thanhtbv

Các cao thủ trả lời mình với.con n97 của bạn mình tự nhiên camera mờ,chup không nhìn đc rõ. không hiểu tại sao? vậy lỗi sao hả bạn?liệu có phải phần cứng không?mình cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.