• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

vutaikt

mình nghĩ bạn nên chuyển qua dùng format factory,phần mềm này chuyển được hầu hết các định dạng,convert khá nhanh và đặc biệt là miễn phí.
bạn có thể download phần mềm ở đây :http://format-factory.en.softonic.com/ :)

mình đaùng format factory tồi ..
mình đã bảo là convert dạng avi cho n97 cơ mà.
mong các bác cho mình thông số để convert avi mà n97 doc được.
đừng jhuyeen mình dùng pm convert vì theo mình biết.
format factorry convert đc nhiều định dạng nhưng vớei bitrate >2k thì rất giật.
mình thícch vidoeo chuẩn avi vì có âm thanh mp3 còn mp4 thì chỉ có aac thui

lphuoc

mình đaùng format factory tồi ..
mình đã bảo là convert dạng avi cho n97 cơ mà.
mong các bác cho mình thông số để convert avi mà n97 doc được.
đừng jhuyeen mình dùng pm convert vì theo mình biết.
format factorry convert đc nhiều định dạng nhưng vớei bitrate >2k thì rất giật.
mình thícch vidoeo chuẩn avi vì có âm thanh mp3 còn mp4 thì chỉ có aac thui

n97 kg xem dc avi đâu bạn muốn xem dc avi thì phải cài phần mềm thôi

vutaikt

chắc vậy rồi..
mình đã converrt nhiều thể loaj file a.vi cho con 5800 chạy cfw N97 ma toàn báo ko hỗ trợ kiểu file..

minhtien1810

mình xài n97 1 năm rùi , chỉ có 1 lần tắt màn hinh tối thui , lên care sửa lại , điều bực tức nhất là chụp hình ban đêm dở tệ.cứ bi sáng trắng hoài nản ghê, con n97 của mình nặng ghê gớm , bị rớt rất nghìu rùi , có bữa nằm mơ thấy gì mà cầm no từ trên giuờng đập xún đất mà ko xi nhê gì hết , 1 nam qua xài n97 thấy rất OK , bàn phim qwerty tích hợp tốt , chưa thấy ai wa nó hết .........cảm nhan của mình vậy thôi.
Còn về pin thì nếu ko sài ji hết chỉ để nghe gọi thì khoảng 3 ngày sac 1 lần , khuyến cáo chơi game nên dùng cuc pin cùi chơi, chơi game mà ghiền wá vừa sac vừa chơi se bị chai pin

aloman

Làm sao để rotate màn hình nằm ngang mà không cần cảm ứng không nhỉ. Tối mình nằm đọc truyện nghiêng bên trái thì nó tự xoay nhưng nghiêng bên phải thì lại thẳng đứng. Bực mình quá.

mrthang79

mình chỉ cài 20 bài nhạc thôi..nhwnng nó nhận tới 435 bài

tình hình là hack phone đc 1 tuần CFW #1 của nvt_79 ..thì vào phần nghe nhạc nó nhận cả phim và 1 phần mp3 của vietmap ..mình cài có 20 bài hát ..mà giờ vào phần nghe nhạc tới 435 bài muốn nghe tìm rất mệt .
và phần hình cũng vậy vào mục tải về nó nhận khá nhiều hình ở các phần mền nào có hình là nó nhận hết ..muốn xem hình khá chậm nhiều quá tải

mong ae chỉ giào làm sao để vào phần nghe nhạc chỉ nhận nhạc mình cài thôi..( mình cài nhạc E/music )
làm cách nào để phần nghe nhạc không nhận những phim mp4 mình cài ở e/activenter
và phần xem hình chỉ nhậ những hình chup hay hình mình chép ở e/images thôi..

thanks all

ducbang1907

mình chỉ cài 20 bài nhạc thôi..nhwnng nó nhận tới 435 bài

tình hình là hack phone đc 1 tuần CFW #1 của nvt_79 ..thì vào phần nghe nhạc nó nhận cả phim và 1 phần mp3 của vietmap ..mình cài có 20 bài hát ..mà giờ vào phần nghe nhạc tới 435 bài muốn nghe tìm rất mệt .
và phần hình cũng vậy vào mục tải về nó nhận khá nhiều hình ở các phần mền nào có hình là nó nhận hết ..muốn xem hình khá chậm nhiều quá tải

mong ae chỉ giào làm sao để vào phần nghe nhạc chỉ nhận nhạc mình cài thôi..( mình cài nhạc E/music )
làm cách nào để phần nghe nhạc không nhận những phim mp4 mình cài ở e/activenter
và phần xem hình chỉ nhậ những hình chup hay hình mình chép ở e/images thôi..

thanks all

Theo mình nghe nhạc thì bạn nên cài các phần mềm vào,như vậy sẽ chọn nghe đc 1 thư mục, chứ trình nghe nhạc của máy,nó tìm trong toàn bộ bộ nhớ của mình.
Bạn có thể thử các phần mềm TTPod,Jukebox,Power MP3,...Chịu khó tìm trên diễn đàn nhé,khu vực Việt Hóa của s60v5 ý

hongthanh

Chán quá mình Flash con N97 mini của mình bằng Jaf mà không được. Tắt máy nó nhận USB khi Flash bấn phín nguồn thì nó lên nguồn, mặc dù đường dẫn không sai. Có Pro nào giúp mình được không? Thanks

llTuyetTinhCocll

Chán quá mình Flash con N97 mini của mình bằng Jaf mà không được. Tắt máy nó nhận USB khi Flash bấn phín nguồn thì nó lên nguồn, mặc dù đường dẫn không sai. Có Pro nào giúp mình được không? Thanks

trước khi F bạn kết nối ở chế độ pc suite.....để cho nó nhận....(mình nhớ ko lầm thì có cả phần mềm cài vô là có driver cho dt đó lun thì phải).....lúc bấm nguồn thì đừng giữ lâu thì nó sẽ bật nguồn lên luôn.....bấm vô nghe pc phát tiếng báo kết nối thì thả....kiên nhẫn ih bạn....hihiih

hellmen

[N97] Hỏi cách thay đổi Font chữ hệ thống

Mình đang dùng N97 và flash phone dùng custom FW của 1 thành viên gạo cội của diễn đàn. Sau khi flash xong thì mọi thứ đều rất ổn với mình nhưng có điều font chữ mặc định khó coi quá (đối với riêng mình). Mình dùng chương trình thay đổi font chữ thành công trên giao diện điện thoại; nhưng trên trình duyệt web thì ko thay đổi được.

Mình mong muốn ko phải flash lại, vậy có thể thay đổi font chữ cho trình duyệt web (nokia + opera) được ko ạ?!

Thanks

thanhnam711

n97 của mình chỉ có tiếng Anh và tiếng Trung, không có tiếng Việt. Làm sao đây các bạn

leehuken

Mình sợ n97 lắm rồi, bị đơ màn hình, loạn cảm ứng, các cuộc gọi tới nhiều lúc ko kéo thanh trược để nghe đc, chắc phải cho e nói đi cho rồi.

saomamihl1629

Ai có the giup minh đuoc k?
N97 Mini cua minh da hack,khi minh cai dat phan mem de đoc hien được Tieng Tung Quoc thi khi no hien Cai Dat HOan Tat thi may minh bi đơ!
sau do minh tat di bat lai thi chi sáng màn hinh 1 cai roi đen sì.
minh da chay lai fireware o che do deadphone (voi ver cao nhat)đều thanh cong nhung may van the.
Ai giup minh voi!minh rat cam on!

Chỉnh sửa cuối:

eragrons

Mình sài N97 được hơn một năm, nhiều lần say mang ra đôi như cục gạch, nhiều lần thấm nước nhưng chỉ mới đi sữa loa một lần thôi . . . N97 bên mà . . .

duysu

Chào ACE !
Mấy huynh giúp dùm đệ cách unlock mở mạng cho N97 mini RM -555 với. Huynh nào biết vui lòng hướg dẩn đệ với nha.
Cám ơn các huynh nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.