• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

tunglanh123

Các bác cho em hỏi. Em được ông bác từ Pháp về tặng 1 con N97mini Organe. Em hí hửng cắm sim vào thì được báo là: Invalid sim card. Hóa ra là phải unlock mạng mới xài được. Hic. Nhờ các pro chỉ cho em chỗ unlock em này với giá mềm với. Em ở HN. Thanks các pro.

habaolinh

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi. Em được ông bác từ Pháp về tặng 1 con N97mini Organe. Em hí hửng cắm sim vào thì được báo là: Invalid sim card. Hóa ra là phải unlock mạng mới xài được. Hic. Nhờ các pro chỉ cho em chỗ unlock em này với giá mềm với. Em ở HN. Thanks các pro.
Con này unlock giá ko mềm đâu.

mrthang79

tình hình là mình có con n97 RM 505 firmware 045 định up lên 110

cho mình hỏi up lên 110 có mất ứng dụng mình đang cài không?

cho mình biết cách up nào vẫn giử được các ứng dụng mình đã cài trước đó ..

rất mong được các bạn chỉ giáo

thanks all

mình bấm *#0000# rồi check for updates nhưng nó báo không có bản cập nhật ..máy mình xách tay singapone mình đã từng dùng phonex up FW để có tiéng việt rồi..giờ muốn up bản cập nhật mới xem có gì hay ko..nhưng muốn giử lại các ứng dụng đã cài..còn dùng phonix mõi lần sau lưu thấy lâu quá,,các bạn có cách nào sao lưu nhanh ko chỉ mình với
hay cách nào tôt nhất
thanks

mrthang79

N97 FW cao nhất hiện giờ là v22.0.110,*#0000# rồi update FW qua Wifi sẽ không mất dữ liệu và ứng dụng của máy.Tuy nhiên muốn hack máy để cài được nhiều ứng dụng thì chỉ có cách là Flash FW = JAF

mình làm y vậy nhưng nó báo không có bản cập nhật trước đó máy mình từng úp bằng phoenix lên 045 .bạn có cách nào sau lưu nhanh không mỗi lần up sau lưu thấy lâu quá ..thanks

nguyenlong874

tại sao em sạc con n97 vừa mua lại không vào. lúc ở quán em cắm sạc báo vào, vè nhà dùng gần hết pin em sạc cũng báo vào mà mấy tiếng sau rút sạc ra chẳng vào tí pin nào. nản quá, ai biết lỗi chỉ em cách khắc phục.

mrthang79

giúp mình xem cái n97 đã hack chưa

mình vừa hack n97 bằng jaf .trong ứng dụng thấy có ROMPatcher+ nhưng mình cài ứng dụng nó vẫn báo lỗi chưng chỉ như chưa hack.

máy mình đã hack thành công chưa?

cài ứng dụng như thế nào vì mình nghe phải bật gì lên mới cài đc ?

rất mong các bạn giúp đỡ

thanks

Trvuphuong

Member
mình vừa hack n97 bằng jaf .trong ứng dụng thấy có ROMPatcher+ nhưng mình cài ứng dụng nó vẫn báo lỗi chưng chỉ như chưa hack.

máy mình đã hack thành công chưa?

cài ứng dụng như thế nào vì mình nghe phải bật gì lên mới cài đc ?

rất mong các bạn giúp đỡ

thanks

bạn đã có ROMPatcher trong ứng dụng đã cài đặt chưa? Nếu có thì vào đó apply file install server RP và Open4all RP, vòng tròn màu xanh của hai file đó thành màu xanh lá là thành công!

dtl1987

Mua máy lâu rồi mà ko để ý, có ai xài N97 mini cho mình hỏi xíu, khi chụp hình thì phím + - volume có zoom được ko nhỉ, hay là chỉ zoom bằng thanh cảm ứng, máy mình thì zoom bằng phím + - ko được, do máy hay do nó thế nhỉ, bạn nào có thì test hộ mình cái

mafiaboylay2

Mình xài N97 mini. Có cài mtdeva 2008 nhưng k bít làm sao để gõ tiếng việt. Mình đã tìm cả trên google và trong forum này nhưng k có, nên mới hỏi. Hình như là phải update fw thì mới gõ tiếng việt đc? Có cách nào chỉ cài đặt k? Thank các bạn.

dtl1987

Con N97 mini của mình sạc hay bị "tưng" kinh khủng, có hôm sạc 1h30 p là đầy, có hôm sạc 7 tiếng chưa đầy nhưng khi sạc 7 tiếng mà rút ra cắm lại thì lại báo đầy, chả hiểu sao

nguyenlong874

Cho mình hỏi về N97

mình mới mua lại con N97 black cũ, nhưng về cắm vào PC để cập nhật phần mềm thì hiện N97 màu trắng. ai biết tại sao không chỉ mình với

hantinhtu_baby

Mình xài N97 mini. Có cài mtdeva 2008 nhưng k bít làm sao để gõ tiếng việt. Mình đã tìm cả trên google và trong forum này nhưng k có, nên mới hỏi. Hình như là phải update fw thì mới gõ tiếng việt đc? Có cách nào chỉ cài đặt k? Thank các bạn.

Muốn gỏ TV thì flash là có thui mà.Không thì dùng Telex mà gõ củng đc. Của mình đây nè http://www.4shared.com/file/fq_eMNf0/VnTelex_Mod_Icon_wwwPDAVietnet.html
Con N97 mini của mình sạc hay bị "tưng" kinh khủng, có hôm sạc 1h30 p là đầy, có hôm sạc 7 tiếng chưa đầy nhưng khi sạc 7 tiếng mà rút ra cắm lại thì lại báo đầy, chả hiểu sao

Có khi cục pin của bạn bị chai rùi củng nên thường thì sạc không đầy 2h là đầy.Sạc chưa đầy mà rút ra báo đầy là pin ảo đó bạn .Nokia máy nào chả vậy.

mình mới mua lại con N97 black cũ, nhưng về cắm vào PC để cập nhật phần mềm thì hiện N97 màu trắng. ai biết tại sao không chỉ mình với

Không sao đâu bạn cứ yên tâm đi,hiện tượng này xảy ra rất nhiều đó nhưng quan trọng là chất lượng máy bạn có tốt hay làm sao không.

ducbang1907

các bác dùng n97 khi đàm thoại tiếng người đầu dây bên kia có bé ko? chẳng hiểu sao của em bé lắm,lần nào đưa cho bạn hoặc là mẹ gọi thì toàn bị chê là hàng dỏm,thua cả mấy con 1200 với 1202 :|
mặc dù em đã chỉnh to hết cỡ(ko bật loa nhé) và nghe ở 1 nơi ko ồn ào nhưng tiếng vẫn cảm thấy rất bé. theo các bác đó có phải là vấn đề phần cứng ko? vì em đang học 12 nên ngại việc cài lại máy lắm,mất thời gian ngồi cài đặt lại :(
P/s:sao n97 lâu lắm rồi chưa có fw mới các bác nhỉ,chờ đợi mỏi mòn chán quá :(

vutaikt

các bác dùng N97 cho em hỏi tí đc không
em nghe nói là N97 HỖ trợ định dạng xem phim video avi . nhưng khi convert bằng total video convert ok roài copy vào sao máy bảo tập tin không hỗ trợ..
các bác nào đã con vẻt video cho n97 theo định dạng .aci thì giúp em nha (convert chuẩn mp4 âc thì em biết rồi . mong các bác chior giúp em convert dạng avi mà n97 đoc đc nha . đừng khuyên em dùng pm xem avi như dixvplaye smart movie hay ucplayer .. em muốn xem video avi trên mặc định của máy cơ )
thông số video .avi em convert là

audio double audio mp3 96kbps
video dạng xvid avi 640x360. 24fps ; bitrate 1650 or 2k5 (xem tren TV out)

bác nào convert file avi mà máy đọc đc thì chỉ em nha

ducbang1907

các bác dùng N97 cho em hỏi tí đc không
em nghe nói là N97 HỖ trợ định dạng xem phim video avi . nhưng khi convert bằng total video convert ok roài copy vào sao máy bảo tập tin không hỗ trợ..
các bác nào đã con vẻt video cho n97 theo định dạng .aci thì giúp em nha (convert chuẩn mp4 âc thì em biết rồi . mong các bác chior giúp em convert dạng avi mà n97 đoc đc nha . đừng khuyên em dùng pm xem avi như dixvplaye smart movie hay ucplayer .. em muốn xem video avi trên mặc định của máy cơ )
thông số video .avi em convert là

audio double audio mp3 96kbps
video dạng xvid avi 640x360. 24fps ; bitrate 1650 or 2k5 (xem tren TV out)

bác nào convert file avi mà máy đọc đc thì chỉ em nha

mình nghĩ bạn nên chuyển qua dùng format factory,phần mềm này chuyển được hầu hết các định dạng,convert khá nhanh và đặc biệt là miễn phí.
bạn có thể download phần mềm ở đây :http://format-factory.en.softonic.com/ :)

nqvpro

con n97 mini của mình cài đủ loại fimware rồi mà cứ bị rè rè thế mới lạ chứ.để bt là rè,mà khóa phím hay thực hiện cuộc gọi cái là hết ngay.pro nào biết thì bảo tớ với.

hoangphuong285

Ai giúp mình với . N97mini của mình đang sài v10 , up fw v12 wa wifi / 3G mà ko được . Mình up wa NSU cũng vậy. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.