• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

dotrunghieu

Tháo pin đột ngột khi điện thoại đang chạy có ảnh hưởng gì kô ?
Như là như là làm phần mềm bị lỗi hay là pin bị hư

Cám ơn

JuRay-Duan

Tháo pin đột ngột khi điện thoại đang chạy có ảnh hưởng gì kô ?
Như là như là làm phần mềm bị lỗi hay là pin bị hư

Cám ơn

Bất đắc dĩ mới phải tháo vài lần thì cũng chẳng sao cả. Nhưng tốt nhất là kô nên tháo đột ngột như vậy bạn àh :)

dotrunghieu

Cho hỏi làm sao chỉnh alarm nó tự ren vào các ngày

Cho mình hỏi làm sao gỡ bỏ ứng dụng mà minh đã cái trước đó.

Thank you !

Chỉnh sửa cuối:

dotrunghieu

Cho mình hỏi thêm hack phone để làm gì vậy bạn ?

Làm sáo ngắt kết nối an toàn sau khi sạc pin xong ( sạc bằng ổ điện ) , hay là chỉ cần rút dây là xong.

Chỉnh sửa cuối:

hiroshima

Hướng dẫn cài đặt lướt web cho N97

Dear All!
Có bác nào biết khi sử dụng web default của Nokia vào trang vnexpress thì bình thường có menu bên góc trái màn hình (phía trên) có option: PDA...
nhưng không biết thay đổi như thế nào mà bây giờ menu đấy không còn nữa và vào vnexpress rất nặng dung lượng down về khoảng 2M trong khi trước đấy còn menu ấy thì máy chỉ down về khoảng vài trăm Kb và xem web rất nhẹ. Bác nào biết khắc phục chỗ này chỉ giúp em
Thank u & BRs!

Zenki

Super V.I.P
Dear All!
Có bác nào biết khi sử dụng web default của Nokia vào trang vnexpress thì bình thường có menu bên góc trái màn hình (phía trên) có option: PDA...
nhưng không biết thay đổi như thế nào mà bây giờ menu đấy không còn nữa và vào vnexpress rất nặng dung lượng down về khoảng 2M trong khi trước đấy còn menu ấy thì máy chỉ down về khoảng vài trăm Kb và xem web rất nhẹ. Bác nào biết khắc phục chỗ này chỉ giúp em
Thank u & BRs!
Web Browser trên N97 và 5800 là những loại hỗ trợ FULL tính năng nên khi vào 1 trang Web nào đó thì nó cũng hiển thị giống như khi ta lướt Web trên PC vậy :D Ngoài ra còn được hỗ trợ FULL Flash và Java nên có thể xem Video trực tiếp trên YouTube và Nghe nhạc thoải mái trên các Website khác.

Về cái Menu của VNExpress như bạn nói thì chỉ dành cho các loại Nokia dùng chế độ trình duyệt HTML đơn giản thôi :)

phongtinh

Mình tìm mãi mà không thấy menu Vnexpress thứ đó cho 5800 bạn có thể shared mình không?

hiroshima

Web Browser trên N97 và 5800 là những loại hỗ trợ FULL tính năng nên khi vào 1 trang Web nào đó thì nó cũng hiển thị giống như khi ta lướt Web trên PC vậy :D Ngoài ra còn được hỗ trợ FULL Flash và Java nên có thể xem Video trực tiếp trên YouTube và Nghe nhạc thoải mái trên các Website khác.

Về cái Menu của VNExpress như bạn nói thì chỉ dành cho các loại Nokia dùng chế độ trình duyệt HTML đơn giản thôi :)
Ở chỗ nào bác chỉ giúp để chuyển lại chế độ xem PDA vì ở chế dộ Full xem web rất chậm và nặng nữa.

bhoangtrung

Cho mình hỏi làm sao gỡ bỏ ứng dụng mà minh đã cái trước đó.

Thank you !

bạn vào menu sau đó vào setting và vào application mgr và vào Installed apps sẽ thấy các ứng dụng trên máy bạn.Ban muốn gỡ bỏ ứng dụng nào chỉ cần chọn uninstall là ok:-?

Zenki

Super V.I.P
Ở chỗ nào bác chỉ giúp để chuyển lại chế độ xem PDA vì ở chế dộ Full xem web rất chậm và nặng nữa.
Không chuyển về được đâu bạn, đó là chức năng mặc định của máy rồi, Nokia nó thiết kế cho N97 vậy rồi. Mình xài iPhone cũng giống bạn thôi :D Duyệt FULL chức năng giống như trên PC vậy :D Mình thấy chậm tí nhưng mà cũng Ok vì thích duyệt với với đầy đủ tính năng :))

dotrunghieu

Cho mình hỏi làm sao gỡ bỏ ứng dụng mà minh đã cái trước đó. ?
Cho mình hỏi thêm hack phone để làm gì vậy bạn ?

Làm sáo ngắt kết nối an toàn sau khi sạc pin xong ( sạc bằng ổ điện ) , hay là chỉ cần rút dây là xong.

Lần sau ko dùng cỡ chữ >3 nha bạn!!

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

Well-Known Member
Nghe dùng 1 lúc 3 em n97 sao lúa quá. Hãng nào mà 1 tháng đổi 3 cái. Chắc chắn là hàng Hồ Cẩm Đào rồi. Mình mê em này lắm. Nhưng nghe vụ xước camera với cáp thấy ớn nên tiếc tiền ko mua. Mua 2700 rồi. Hơn triệu bạc mà cũng lướt web ầm ĩ. Nghe nhạc = tai nghe 5700 cũng ko đến nỗi nào. Chat Yahoo phà phà mà ko bị out như dùng Slick trên Symbian. Nghe quảng cáo N900 với cấu hình cũng ham. Nhưng chả biết vịtnam có bán ko. Mà cũng chả thấy sốp wây cuả em nó. Gjờ tính mua em láp cho lành. Nghe quảng cáo N97 với những ưu điểm vượt trội so với Láp thấy mà ngán. Làm em Asus U80V Là ok cả kiểu dáng, cấu hình, hãng cũng như gjá cả
Posted via Mobile Device

Nghe dùng 1 lúc 3 em n97 sao lúa quá. Hãng nào mà 1 tháng đổi 3 cái. Chắc chắn là hàng Hồ Cẩm Đào rồi. Mình mê em này lắm. Nhưng nghe vụ xước camera với cáp thấy ớn nên tiếc tiền ko mua. Mua 2700 rồi. Hơn triệu bạc mà cũng lướt web ầm ĩ. Nghe nhạc = tai nghe 5700 cũng ko đến nỗi nào. Chat Yahoo phà phà mà ko bị out như dùng Slick trên Symbian. Nghe quảng cáo N900 với cấu hình cũng ham. Nhưng chả biết vịtnam có bán ko. Mà cũng chả thấy sốp wây cuả em nó. Gjờ tính mua em láp cho lành. Nghe quảng cáo N97 với những ưu điểm vượt trội so với Láp thấy mà ngán. Làm em Asus U80V Là ok cả kiểu dáng, cấu hình, hãng cũng như gjá cả
Posted via Mobile Device

Bằng thế nào đc Lap.Hơn đc cái gọi điện

mickie81

Mua N97 mauàu trắng 3 tháng xài ko bị gì. Bà chị mới mua têm cái xài. Ko có gi để chê cả. Mấy bác mua sao kỳ vậy???

Status
Không mở trả lời sau này.