• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

jonyhoanganh

tại không hiểu sao dạo này không qua được box android, qua đấy mà toàn bị chuyển sang trang facebook search gì gì đó ~X(
mà qua sym lại được nên vào hóng tí :p
Ông bạn này cũng qua adroid rồi à. hì. Mình cũng chạy sạng android rồi, nhưng vẫn nhớ con X6 cũ bị mất nên sang đây hóng hớt tí. :D

boy_online01

5k8 đã có bản cfw anna rồi, sắp đến lượt X6 rồi đây :)

Chắc là mod cái giao diện Anna vào C6 hoặc N97, mà mình chẳng mong cái này lắm. Cái mình mong chờ nhất là viết đc tool bung đc rofs của sym3, nếu có tool này thì s60v5 có đa điểm sẽ thành hiện thực :)), đây mới là điều mà ng dùng s60v5 mong đợi nhất.

chienbinhgio

Chắc là mod cái giao diện Anna vào C6 hoặc N97, mà mình chẳng mong cái này lắm. Cái mình mong chờ nhất là viết đc tool bung đc rofs của sym3, nếu có tool này thì s60v5 có đa điểm sẽ thành hiện thực :)), đây mới là điều mà ng dùng s60v5 mong đợi nhất.
S60v5 có mỗi em X6 là có điện dung thì còn hi vong có đa điểm, mấy em điện trờ thì đa điểm sao ta.

minhdale

icon Anna thôi chứ có gì đâu.Mà đó là theme chứ đâu có port icon đâu :)).Đâu thể gọi là anna được.Đặc điểm nổi bật của Anna Split screen, hiệu ứng trượt của HS,...icon của nó mình thấy bình thường chả có gì đặc biệt cả :-??.Chả khác gì các bộ icon khác do fan làm :-??.
Hi vọng X6 được đa điểm là 1 giấc mơ ko bao giờ trở thành hiện thực :)).

onelove27

các bác cho e hỏi là con X6 8G của e sao cứ thi thoảng bị mất đèn màn hình là sao nhỉ.tự nhiên đang vào menu thì nó tối om và như đang chế độ chờ vậy.hay là đèn màn hình có vấn đề nhỉ

minhdale

có nhiều lí do lắm.Hoàn toàn ko phải do phần cứng đâu.Mà đó là phần mềm.Thử 1 bản FW mới hoặc hardreset xem sao.Cũng có thể do 1 số pm tự khóa phím như slideunlock vì lúc đó bạn lỡ phe phẩy qua cái cảm biến.Có thể do bạn setting.....Nói chung là do phần mêm thôi nên đừng lo lắng quá mà đến mấy trung tâm sửa chữa là nó chặt chém đó.

hongthien9686

con x6 16gb cua em hnay cai font vao!
gio thi no ngom roi!
fomat kieu gi cung khong duoc
chi hien len man hinh co nhieu dong ke thoi
lan nay chac em no ra di qua!
huhu
co ai cuu em no giup!!!
help me!~X(

onelove27

gio thi no ngom roi!
huhu
co ai cuu em no giup!!!
help me!~X(
bạn chạy lại FW của e nó là đc.khặc phục dc mà có gì mà bi quan thía :D

jonyhoanganh

Một lần nữa cũng xin nhắc nhở các bạn nào có ý định muốn cài font thì hãy cẩn thận. Vì gặp một sô trường hợp đến cài lại cả fw cũng k dc. Gặp những tình huống này lại phải nhờ ngừoi chèn Code vào FW để xóa dc font.

boy_online01

gio thi no ngom roi!
huhu
co ai cuu em no giup!!!
help me!~X(

Mong là bạn ko cài font trên thẻ, nếu cài trên thẻ thì hết cách chữa X_X. Mà chả hiểu Nokia nghĩ gì, ko có quay phim HD mà cũng trang bị ổ cứng gắn trong ~X(

À mà hôm nọ mình đọc thấy có một mod xóa thư mục trong ổ E, ko biết nó có xóa được resource\fonts ko?

Dragon459

Manager
vụ cài font này đã có người cảnh báo rùi mà.vẫn sợ từ hôm ấy tới giờ,:)):)):))

drthanh88

mình cũng cài trên ổ E bình thường mà, nghe nói cũng sợ đấy nhưng làm nhiều lần rồi mà chưa bị sao cả, chắc vẫn dùng nữa.:ar!

minhdale

Có lẽ tại font lỗi nên mới vậy chứ thông thường có sao đâu nhỉ.Nếu chỉ sử dụng 1 font thì nên vứt kèm theo file font route.ini.Còn nếu ko có file đó thì có thể copy font thành 4 phần như trong rof.Quan trọng nhất là nên cắm cáp vào PC rồi copy phone hoặc xóa.Chớ nên dùng trên đt.

jonyhoanganh

Mong là bạn ko cài font trên thẻ, nếu cài trên thẻ thì hết cách chữa X_X. Mà chả hiểu Nokia nghĩ gì, ko có quay phim HD mà cũng trang bị ổ cứng gắn trong ~X(

À mà hôm nọ mình đọc thấy có một mod xóa thư mục trong ổ E, ko biết nó có xóa được resource\fonts ko?
Bạn này nói cũng có lí, nhưng bà con đừng lo, nếu lỡ ngu cài trên ổ E vẫn cứu được đấy.

hongthien9686

Em mang ra care của Thái Bình rồi các bác ah!
họ bảo là phải đưa lên 115 Hà Nội! hic!
không biết tình trạng sk của em nó thế nào??
khổ thân em nó quá!
mong rằng sẽ khôngai Ngu như em nữa!X_X

onelove27

Em mang ra care của Thái Bình rồi các bác ah!
họ bảo là phải đưa lên 115 Hà Nội! hic!
không biết tình trạng sk của em nó thế nào??
khổ thân em nó quá!
mong rằng sẽ khôngai Ngu như em nữa!X_X

sao bạn ko cố thử cho em nó nhận driver mà chạy lại Fw xem.vì đây là do bị lỗi pm thui mà chứ có ảnh hưởng tới phần cứng đâu.chạy chế độ die phoen ấy