• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

hongthien9686

sao bạn ko cố thử cho em nó nhận driver mà chạy lại Fw xem.vì đây là do bị lỗi pm thui mà chứ có ảnh hưởng tới phần cứng đâu.chạy chế độ die phoen ấy

em đã thử mấy lần rồi nhưng không đươc!
cfw. fw gốc... mà cũng chẳng an thua!
thôi thì cứ mang lên care cho nuột bác ạ!
không biết khi em nó tỉnh lại thì có sinh bệnh tật gì không nữa?
nghe các bác bảo mang ra care họ luộc hết tim gan phổi... em cũng lo lắm!
nhưng biết làm sao được??:(

Bác dkhoan_0211 cho em hỏi bên lề xíu?
em đang định ly dị em x6 nhà em. nhưng em chưa biết chọn em nào thay thế cho phù hợp cả?
em nó chạy sym nên hỗ trợ em rất tốt cái khoản SMS Flash, hen jo gửi, Chặn cuộc gọi rất pro, rồi thì rất nhiều.....................không biết những em dòng Ăn, Bát.. có làm được như thế không biết?
bác tư vẫn giúp em!
em đang định cưới em S10 của Q bác ah!
thấy cũng RẺ!
em cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Có ai download thử memory card content của X6-16 GB chưa.Nặng đến 1.2 GB cơ đấy :))

minhdale

Có nghĩa là những thứ đi kèm mà Nokia đưa vào thẻ nhớ khi mua máy đó :))

minhdale

Chắc còn hơn nữa ấy chứ :)).Và tui là người hỏi thì hỏi lại tui làm gì :-??

drthanh88

Tình hình là mấy cái nút cao su của tai nghe hay bị rơi mất quá. Có bác nào pít địa chỉ bán nút cao su naỳ ở đâu ko? E ở hà đông, hà nội.

hongthien9686

Có ai download thử memory card content của X6-16 GB chưa.Nặng đến 1.2 GB cơ đấy :))

Em down rồi, nhưng chẳng thấy tác dụng gì cả??
cuối cùng lại flash lại vì sợ nặng em nó!

Tình hình là mấy cái nút cao su của tai nghe hay bị rơi mất quá. Có bác nào pít địa chỉ bán nút cao su naỳ ở đâu ko? E ở hà đông, hà nội.

Sao của em dùng mãi mà chẳng thấy lỏng nhỉ?
bác ra chỗ đại lý ý!
hôm em hỏi cho thằng bạn nhiều lắm!

boy_online01

Sao của em dùng mãi mà chẳng thấy lỏng nhỉ?
bác ra chỗ đại lý ý!
hôm em hỏi cho thằng bạn nhiều lắm!

Lấy được máy về rồi hả bạn? Hôm qua mình cũng suýt bị die phone vì thay font X_X, cứ cắm máy vào máy tính là bị restart liên tục, ko thể xóa được cái font trong resource/fonts. May thay cuối cùng cũng xóa được :D

minhdale

Là sao :-??.Down xong nhưng mà ko dám flash hay là thế nào vậy bạn :-??.Mình download rồi nhưng ko mở được = NFE hay Nokiaeditor vì quá nặng :(

onelove27

các bác có vào đc navifim ko vậy.sao em vào cứ báo update sever là sao nhỉ.chẳng dowm đc Fw e nó về

samiboy007

thằng nokia lại ra trò j thế nhỉ 10mấy file (có 1file 1.2Gb). Có ai test thử chưa?

dkhoan_0211

em đang định ly dị em x6 nhà em. nhưng em chưa biết chọn em nào thay thế cho phù hợp cả?
em nó chạy sym nên hỗ trợ em rất tốt cái khoản SMS Flash, hen jo gửi, Chặn cuộc gọi rất pro, rồi thì rất nhiều.....................không biết những em dòng Ăn, Bát.. có làm được như thế không biết?
bác tư vẫn giúp em!
em đang định cưới em S10 của Q bác ah!
thấy cũng RẺ!
em cảm ơn!
s10 của Qmobile thì công nhận rẻ (còn tốt thì :( , mình k tin tưởng mấy dòng Q, F lắm) với tầm giá 3m7 thì đúng là em này là sự lựa chọn tốt nếu bác muốn làm quen với android 1 cách bình thường k rom riếc gì cả ( như kiểu dùng x6 mà k hack với flash ấy, nokia nó cho gì thì mình an phận dùng thế )còn nếu bác muốn vọc vạch android thì mình khuyên bạn k nên chọn e này vì có lẽ ít người để í đến nó để rom riếc này nọ cho e nó lắm, nhưng đang từ sym sang android bình thường theo nhà sản xuất thì cũng sướng hơn so với sym vọc phá rất nhiều rồi ( sau khi chuyển qua android mình cảm nhận thế ).
còn với mình thì mình khuyên bạn thêm ít lúa nữa mà xúc e samsung galaxy gio ( ~ 5m2), dùng yên tâm về chất lượng hơn so với mấy dòng q, f rất nhiều
phần mềm thì các os ngang ngang nhau hết ấy mà, hdh này có thì hdh kia cũng có cái tương tự (các pm thực dụng, phổ biến )

Chỉnh sửa cuối:

onelove27

con X6 mình thấy cử chối ỏ cái vấn đề là khi mà cài pm java ví dụ như nông trai vui vẻ.nó ko cho mình chọn các kiểu kết nối mà mình muốn.Nghĩa là 2 đường truyền GPRS và wifi nó cứ thẳng tiến vào bằng GPRS thế hóa ra cục phát wifi ỏ nhà e chỉ để làm cảnh.nản quá

minhdale

con X6 mình thấy cử chối ỏ cái vấn đề là khi mà cài pm java ví dụ như nông trai vui vẻ.nó ko cho mình chọn các kiểu kết nối mà mình muốn.Nghĩa là 2 đường truyền GPRS và wifi nó cứ thẳng tiến vào bằng GPRS thế hóa ra cục phát wifi ỏ nhà e chỉ để làm cảnh.nản quá

Có setting trong phần app manager đó.Hoặc cách đơn giản hơn là xóa cái điểm truy cập GPRS đi là xong =))

minhdale

Thì vào phần quản lí ứng dụng rồi bấm vào ứng dụng java đó.Bấm phím trái rồi chọn cái gì setting cho ứng dụng đó.Máy mình ko có cài soft java nào nên ko chỉ rõ được.
Xóa điểm truy cập GPRS thì đơn giản vào quản lí kết nối - đích mạng rồi tìm trong đó xóa hết GPRS của mạng là xong thôi.

onelove27

Thì vào phần quản lí ứng dụng rồi bấm vào ứng dụng java đó.Bấm phím trái rồi chọn cái gì setting cho ứng dụng đó.Máy mình ko có cài soft java nào nên ko chỉ rõ được.
Xóa điểm truy cập GPRS thì đơn giản vào quản lí kết nối - đích mạng rồi tìm trong đó xóa hết GPRS của mạng là xong thôi.
vì những file cài có đuôi SIS thì nó cho mình lựa chọn vào bằng wifi hay là GPRS.nhưng mà mấy PM java thì nó mặc định hẳn là GPRS hay wifi mà ko cho mình đc chọn.ko như dòng E71

hongthien9686

Lấy được máy về rồi hả bạn? Hôm qua mình cũng suýt bị die phone vì thay font X_X, cứ cắm máy vào máy tính là bị restart liên tục, ko thể xóa được cái font trong resource/fonts. May thay cuối cùng cũng xóa được :D

chưa lấy về được bạn ạ!
nó bảo hơn 10 day mới lấy được!
bạn may mắn đó! đừng có nghịch dại nữa kẻo die thì...!