• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

tuyenn777

boy_online01

Nokia sắp nâng cấp sybian lên anna trong tháng 7 trong đó có x6 các bạn ạ,mình vừa đọc được trong sohoa,mong rằng x6 sẽ có đa điểm.

Ko có đâu bạn. Bạn thử nghĩ xem, X6 là đt duy nhất của Nokia có cảm ứng điện dung chạy s60v5, cùng các con khác là 5233, 5230, 5250, C5-03, 5800, 5530,... toàn cảm ứng điện trở. Vậy là phải nghiên cứu thiết kế fw riêng cho X6 => tốn công sức.

hunterns123

Ko có đâu bạn. Bạn thử nghĩ xem, X6 là đt duy nhất của Nokia có cảm ứng điện dung chạy s60v5, cùng các con khác là 5233, 5230, 5250, C5-03, 5800, 5530,... toàn cảm ứng điện trở. Vậy là phải nghiên cứu thiết kế fw riêng cho X6 => tốn công sức.

x6 sẽ không có đa điểm nhưng chắc sẽ có FW mới

tuyenn777

các bạn cứ vào trang sohoa đọc thì biết ngay ấy mà,mình cũng chỉ theo nguồn tin ở trong đấy để nói cho các bạn mừng thôi.nghe nói cả e72 cũng được nâng cấp mà.

tuyenn777

Menu SMARTPHONE | 29/06/2011 Nokia cập nhật hệ điều hành các dòng cũ Bên cạnh các mẫu máy lên Symbian Anna, Nokia
cũng sẽ cập nhật hệ điều hành các dòng máy cũ E-
series và XpressMusic.
> Điện thoại Symbian sẽ lên Anna từ tháng 7 Như kế hoạch, Nokia sẽ dần nâng cấp hệ điều hành
Symbian trên các điện thoại bắt đầu từ tháng 7. Symbian Anna sẽ xuất hiện trên các phiên bản đã chạy
Symbian^3 trong tháng sau. Hệ điều hành này được cải
thiện nhiều tính năng trong đó bao gồm cả trình duyệt
web. Theo Nokia Conversations, những cải tiến được thực
hiện trên Symbian Anna cũng sẽ được đưa vào các điện
thoại có nền tảng cũ hơn. Trong đó bao gồm Symbian
3.2 trên các thiết bị như E72 và Symbian 5.0 như 5800
XpressMusic. Tính năng nổi bật trong lần nâng cấp này là trình duyệt
7.3 với giao diện người sử dụng rõ ràng và hiệu suất
được cải thiện. Các thiết bị chạy phiên bản Symbian 3.2
sẽ được bổ sung thêm ứng dụng bản đồ Ovi Maps 3 SR 4
với khả năng xác định vị trí trong nhà thông qua sóng
Wi-Fi và gợi ý các địa điểm du lịch. Trong khi đó, các mẫu máy chạy phiên bản 5.0 sẽ được
cập nhật Ovi Maps 3.6 cho phép quan sát giao thông và
check-in trên mạng xã hội. Tất cả các dòng điện thoại
kể trên đều được nhận thêm tiện ích tin nhắn là
emoticon. C6-00 và 5230 là hai model đầu tiên được nâng cấp, các
máy còn lại sẽ dần được cập nhật trong vài tuần tới. Dưới đây là danh sách các điện thoại được cập nhật. Sử dụng hệ điều hành Symbian 3.2. Nokia E72
Nokia E52
Nokia E5
Nokia C5-00
Nokia 6700 slide Sử dụng hệ điều hành Symbian 5.0. Nokia C6-00
Nokia C5-03
Nokia 5230
Nokia 5235
Nokia 5250
Nokia X6 Nokia N97 Mini
Nokia 5800 XpressMusic
Nokia 5530 XpressMusc
Theo nguồn tin từ sohoa.

Chỉnh sửa cuối:

nhhai123

mấy bác ơi có ai biết lên facebook bằng X6 làm sao không??? e xài mạng viettel

Chỉnh sửa cuối:

muchlove2712

thông tin nghe rất cuốn hút!
nhưng ko biết bao giờ thì điều đó mới trở thành hiện thực

caobang200

nếu ko có đa điểm thì dùng CFW n97mn v30 for x6 hehe.có bác nào fix mấy lỗi rùi post lên cho a em x6 dùng đi ^^

longyd1

bác nào có bản CFW c6 for X6 RM 551 không cho em xin với. Tìm hoài mà ko thầy bản RM551.Chán wa...

boy_online01

Bác lấy core RM-551 ở blog của bác binh24 (hỏi Google) rồi lấy một cái Rofs2 của RM-559 đổi tên lại rồi Jaf là xong

longyd1

Bác lấy core RM-551 ở blog của bác binh24 (hỏi Google) rồi lấy một cái Rofs2 của RM-559 đổi tên lại rồi Jaf là xong

Bạn hướng dẫn rõ hơn 1 chút được không. Làm sao để nạp tiếng việt cho bản RM551

caobang200

mấy bản cfw ở trên diễn đàn này đều là anh-viet bạn cứ dùng JAF flash lại là ok, bạn muốn mặc định thì dùng navifirm down về rùi dùng NTFS add thêm tiếng việt thử xem.
Bạn hướng dẫn rõ hơn 1 chút được không. Làm sao để nạp tiếng việt cho bản RM551

chienbinhgio

phần cứng của v5 chúng mình ko lên nổi anna đâu, đừng hi vọng làm gì cho buồn :(
Một trong những cập nhật quan trọng là trình duyệt Nokia v7.3, tương tự sẽ có sẵn cho điện thoại Symbian mới hơn trong những tháng tới với Anna Symbian. Nó cung cấp duyệt web nhanh hơn, hỗ trợ các tên miền quốc tế (IDNs) và cũng hỗ trợ không ASCII chữ như tiếng Ả Rập hay Trung Quốc. Cuối cùng, bạn sẽ nhận được một kinh nghiệm tốt hơn duyệt web.

Ovi Maps là một tính năng cập nhật trong các thiết bị cầm tay, nhưng có hai phiên bản khác nhau để đi vào xem xét. Ovi Maps 3 SR4 sẽ tính năng trên Symbian 3,2 thiết bị, đưa vị trí trong nhà thông qua WiFi, cũng như đi du lịch và giới thiệu các dịch vụ như những người qua Lonely Planet. Đối với người dùng thiết bị của Symbian 5.0, bạn sẽ nhận được Ovi Maps 3 SR6, thêm đường giao thông công cộng và dịch vụ check-in cho các trang web mạng xã hội.

Và cuối cùng, một tập hợp các biểu tượng cảm xúc sẽ được thêm vào tất cả các thiết bị được liệt kê, tạo cho bạn một cách thú vị thể hiện cảm xúc của bạn khi viết tin nhắn văn bản hoặc gửi MMSS cho bạn bè và gia đình của bạn.

Việc tung ra những bản cập nhật đi như thế này: Nokia C6-00 và tải về phiên bản Nokia 5230 bắt đầu như ngày hôm nay, và phần còn lại của các mô hình sẽ theo trong vài tuần tới.

Và một điều nữa: đó là đáng chú ý là các bản cập nhật sẽ không đạt tất cả các điện thoại cùng một lúc nhưng sẽ được triển khai trong giai đoạn, như thường xảy ra. Vì vậy, chắc chắn rằng bạn có autocheck cập nhật phần mềm bật trong điện thoại của bạn!

hdgv

Wanning: Mobile Antivirus V4.0

Mình cài chương trình trên từ Ovi suit luôn, cài xong thằng em X6 của mình bị treo liên tục, tháo pin khởi động lại khoảng 15s treo tiếp. Mình phải tháo pin khoảng 10 lần mới remove được thằng đó. Ổn lại. Hết hồn, tưởng mai đi sài gòn mà không có bản đồ rồi chứ. Anh em cạch thằng đó đi nhé. Mà ai thử test xem có bị hiện tượng giống mình không =D>