• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

tuyenn777

Nói tóm lại,việc đưa ra nokia x6 của Nokia gần như là quá lỗi thời so với công nghệ bây giờ,có thể lấy vài ví dụ cơ bản ai cũng rõ :
-dung lượng Ram 128M và CPU 434MHz quá yếu,chỉ cần chạy app hơi to chút là lag hết đỡ.
-cảm ứng điện dung nhưng lại đơn điểm.
-chất lượng hiển thị (độ phân giải,kích thước màn hình,...) gần như không cải thiện gì so với 5800
-hệ điều hành symbian s60v5 đã lỗi thời và không còn sức cạnh tranh so với các HDH mới nổi.
mặt khác giá bán lại được cho là không hợp lí so với chất lượng máy....

Bạn này sao lại cầm đá ném vào quốc hội vậy, chắc bạn đang dùng máy gì kinh khủng nắm lên bạn mới nói vậy,minh thấy x6 rất tuyệt đấy chứ.nếu bạn không dùng thì đừng nói lời cay đắng nhé.theo mình bạn nên dùng máy tính để bàn cho khỏe,máy tính để bàn có thể chơi game khủng và nhiều chương trình một lúc.

longminhpham

bác nói thế là không đúng rồi.mình dùng x6,và cũng đã từng dùng nhiều dòng máy khác,vấn đề ko phải là game,mình không sành chơi game mà những nhận định trên là hoàn toàn chính xác và chính CEO của nokia còn thừa nhận điều đó,í mình muốn nói để gợi í cho bạn nào chưa rõ về x6 có thể cân nhắc kĩ hơn trước khi quyết định mua.Bởi vì bạn có thể thấy rằng với việc phát triển như vũ bão của công nghệ bây h với các thông số phần cứng như 1GHz,512M,lõi kép,... đã là phổ biến,trong khi nokia vẫn bảo thủ khi không nâng cấp tẹo nào trong phần cứng.Một ví dụ rõ hơn,nokia đang dần dần tiến đến việc chuyển sang windows phone,điều đó đồng nghĩa với việc dừng phát triển các dòng symbian cũ,ngay bây h,khi bạn vào ovi store và so sánh đơn giản là với trước kia,bạn thấy có bao nhiêu app ultility được viết ra mỗi ngày hay chỉ toàn dạng news,travel,bookmark,... đó là vì các lập trình viên đã không còn mặn mà với symbian nữa.Xét theo thời điểm hiện tại:nokia không thể đọ lại với apple ios hay cũng như google android.Cho nên không thể đem so sánh x6 với iphone như trên tiêu đề kia được.Hoặc nếu nói là nokia muốn nhằm vào tầng lớp người có thu nhập trung bình thì cũng ko đúng với giá của x6 lúc mới ra trên 10tr và giờ là gần 7tr.Nếu bạn hay tìm hiểu công nghệ đôi chút thì cũng ko phải khó khăn để nhận ra điều đó.

Chỉnh sửa cuối:

Nghi_421

Member
Dùng hay bị lỗi lắm, tôi thấy thằng bạn bị lỗi nguồn mấy lần rồi.

Htth88

Dùng hay bị lỗi lắm, tôi thấy thằng bạn bị lỗi nguồn mấy lần rồi.
Chuẩn luôn. Mình đang dùng X6, nói chung dùng được, nhưng thỉnh thoảng lỗi nguồn bật ko lên phải 4mat 4 ngón. Đang tính đổi SE W8 mới ra. hi

tuyenhp

mình dùng 2 máy X6 8g-16g chưa con nào phải 4mat 4 ngón :)) cũng chưa bị dính lỗi nguồn như mấy bạn !

avencast

bác nói thế là không đúng rồi.mình dùng x6,và cũng đã từng dùng nhiều dòng máy khác,vấn đề ko phải là game,mình không sành chơi game mà những nhận định trên là hoàn toàn chính xác và chính CEO của nokia còn thừa nhận điều đó,í mình muốn nói để gợi í cho bạn nào chưa rõ về x6 có thể cân nhắc kĩ hơn trước khi quyết định mua.Bởi vì bạn có thể thấy rằng với việc phát triển như vũ bão của công nghệ bây h với các thông số phần cứng như 1GHz,512M,lõi kép,... đã là phổ biến,trong khi nokia vẫn bảo thủ khi không nâng cấp tẹo nào trong phần cứng.Một ví dụ rõ hơn,nokia đang dần dần tiến đến việc chuyển sang windows phone,điều đó đồng nghĩa với việc dừng phát triển các dòng symbian cũ,ngay bây h,khi bạn vào ovi store và so sánh đơn giản là với trước kia,bạn thấy có bao nhiêu app ultility được viết ra mỗi ngày hay chỉ toàn dạng news,travel,bookmark,... đó là vì các lập trình viên đã không còn mặn mà với symbian nữa.Xét theo thời điểm hiện tại:nokia không thể đọ lại với apple ios hay cũng như google android.Cho nên không thể đem so sánh x6 với iphone như trên tiêu đề kia được.Hoặc nếu nói là nokia muốn nhằm vào tầng lớp người có thu nhập trung bình thì cũng ko đúng với giá của x6 lúc mới ra trên 10tr và giờ là gần 7tr.Nếu bạn hay tìm hiểu công nghệ đôi chút thì cũng ko phải khó khăn để nhận ra điều đó.
nói thế cũng ko phải đúng, xài s60v5 cho ta cảm giác hồi hợp khi flash (sợ bị brick), chưa kể bỏ ra chỉ 6-7 triệu mà có dc S^3 nửa mùa :D

boy_online01

nói thế cũng ko phải đúng, xài s60v5 cho ta cảm giác hồi hợp khi flash (sợ bị brick), chưa kể bỏ ra chỉ 6-7 triệu mà có dc S^3 nửa mùa :D

flash chắc cũng như up rom trên mấy con Android thôi, mất điện nửa chừng là die. Nếu mình có 6.5tr thì thời điểm này năm trc mình vẫn mua X6, còn bây giờ mình sẽ múc HD7.

Dragon459

Manager
flash chắc cũng như up rom trên mấy con Android thôi, mất điện nửa chừng là die. Nếu mình có 6.5tr thì thời điểm này năm trc mình vẫn mua X6, còn bây giờ mình sẽ múc HD7.
công nghệ thì ngày trc ngày sau đã thay đổi huống chi năm trc năm sau chứ boy.thời điểm nay năm trc nokia ms bắt đầu bị báo động đỏ về sự đi xuống của symbian

Dragon459

Manager
đang lo vụ apple độc quyền cảm ứng điện dung đa điểm.không biết sau này thế nào không biết nữa

avencast

Chắc là cũngk ăn thua. :(
Adroid nó chiếm lĩnh thị trường nhanh quá!

bạn ơi, các chuyên gia phân tích nói, cái market place của WP7 grown nhanh hơn nhiều so với android và IOS đấy bạn.
chỉ chờ 2 ông lớn hợp tác thôi

socloc20

tốc độ phát triển app của WP7 đã nhanh gấp 3 IOS ngày trước rồi, thêm nokia sản xuất nữa ( chưa tính lời hứa là dt giá rẻ của CEO Nokia ) thì vượt android là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Đang chờ cuối năm múc em WP7 của Nokia xem thế nào, vừa rồi nhìn N9 mà thèm quá :D

Vừa bị bọn nokia care luộc đồ :(

kaothenhi

Thời điểm của X6 ra đời bác kiếm đâu được con nào chip 1G với lõi kép thế. Còn nếu noi đến bây giờ thì Nokia bắt đầu chịu nâng cấp rồi, điển hinh như là N9. X6 e thấy dành cho người thich giải trí như la nghe nhạc xem video cũng đc đấy chứ ạh, màn hình hiển thị cũng nét mà, chụp ảnh cũng khá.

soiden21

Thời điểm của X6 ra đời bác kiếm đâu được con nào chip 1G với lõi kép thế. Còn nếu noi đến bây giờ thì Nokia bắt đầu chịu nâng cấp rồi, điển hinh như là N9. X6 e thấy dành cho người thich giải trí như la nghe nhạc xem video cũng đc đấy chứ ạh, màn hình hiển thị cũng nét mà, chụp ảnh cũng khá.

Mua X6 thì bỏ tiền mua Lg optimus 7 còn sướng hơn, còn có 6,5 triệu mà được 1Ghz CPU, 512mb ram, WP7, không mua galaxy có android 2.2 còn thích hơn

sieutocdo1994

tốc độ phát triển app của WP7 đã nhanh gấp 3 IOS ngày trước rồi, thêm nokia sản xuất nữa ( chưa tính lời hứa là dt giá rẻ của CEO Nokia ) thì vượt android là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Đang chờ cuối năm múc em WP7 của Nokia xem thế nào, vừa rồi nhìn N9 mà thèm quá :D

Vừa bị bọn nokia care luộc đồ :(
công nhận chán bọn nokia care thật. con X6 của mình đi bảo hành k biết tụi nó gỡ sao mà bay mất cái chốt ò nắp máy lun. còn con 6700 classic sau khi bảo hành tụi nó thay lộn cái viền phím of máy khác vào.
Sau nokia có thể làm việc 1 cách tùy tiện như vậy?
NẾu có phụ kiện chính hãng thì nhờ ae ngoài tiệm sửa còn sướng hơn là đưa máy vào care nửa. Đem đi bảo hành mà như là đem đi cho tụi nó phá máy :(

dinhhaanh

Mua X6 thì bỏ tiền mua Lg optimus 7 còn sướng hơn, còn có 6,5 triệu mà được 1Ghz CPU, 512mb ram, WP7, không mua galaxy có android 2.2 còn thích hơn

đấy có thể là giá thời điểm bây h thôi bạn ạ, t mua X6 vào T8/2010 với giá 5tr (được khuyến mãi 500k vì đã mua laptop ở đấy). lúc đấy lấy đâu ra cái đt nào ngon hơn X6 ở phân khúc 5tr :-ss. Còn mỗi ng 1 sở thk, X6 cũng ngon lnahf lắm rồi :)

jenemy888

vừa phát hiện ra 1 cách mới để cóp nhạc :"> cho x6 mà không cần cáp usb >:) >:). Khỏi sợ hỏng bộ nhớ khi cắm vào máy tính :">