• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng SamSung i300x

buihau

các anh hãy chỉ giùm e cách nào làm cho máy của em i300x nhận ra ổ cứng e nghe nói nếu uprom len 2005 se dc phải vậy ko ha các anh.hãy chi e luôn cách để up rom luôn ha chỉ rỏ ràng ha e mù tịt cái nay luôn

lqulong

các anh hãy chỉ giùm e cách nào làm cho máy của em i300x nhận ra ổ cứng e nghe nói nếu uprom len 2005 se dc phải vậy ko ha các anh.hãy chi e luôn cách để up rom luôn ha chỉ rỏ ràng ha e mù tịt cái nay luôn
Không có chuyện đó đâu bạn ơi! Do HDD của bạn có vấn đề đó, nếu máy đã không nhận được thì có UP ROM lên cũng vậy thôi hà. Mà tôi thấy gỡ bỏ HDD có khi lại hay, đõ tốn pin, mặc sức nghe nhạc và chơi trò chơi, hihhihi Mới ra trung tâm bảo hành kêu người ta tháo HDD ra nè...:D

IVI

Bác lqulong cho mình hỏi là trung tâm bác ra bảo hành co thể up rom i300x từ WM2003 lên 2005 được k, giá cả khoảng độ bao nhiêu và khi up rom lên 2005 máy dùng có ổn k?

D

dvdkny

Guest
Hehe, mình cũng bị trường hợp tương tự... Thấy HDD nhưng ko làm gì được... Mình Format lại HDD, unmount nó là OK. B5n thử xem. Good luck!

buihau

dvdkny làm sao bạn có thể chỉ ro hơn cho mình ha cám ơn các bạn nhiều lắm

D

dvdkny

Guest
Cách 1: Bạn vào Tools/ Format/ HDD -> Chọn Fat32, bỏ chọn Quick Format, chọn mount after Format. Xong chờ ít phút. OK
Cách 2: Nếu ko được bạn power off, bấm nút 0 + Power (2 nút cùng lúc) để format lại máy (cái này ko format thẻ nhớ và HDD) như lúc mới mua. CHờ ít phút. OK
Nếu format máy, format HDD ko được còn 1 lý do, USB của PC ko tương thích... cái này mình ko rõ lắm, nhưng mình đã bị, cắm vào cái PC1 (Duo Core 2, USB 2.0) thì nó vẫn sync bình thường, vẫn báo sạc (hinh như ko vào pin) -> ko cài chtrình được -> treo máy, màn hình đen thui, ko khởi động được. Phải format lại máy. Khi cắm vào PC2 (USB 1.0) và PC3 (USB 2.0) thì chạy phà phà...
Túm lại bạn ktra hết các trường hợp trên mà ko được thì mang lên FPT nhờ KTV ktra va sửa cho... Good Luck!

buihau

cám ơn bạn những cách bạn chỉ đều ko dc.cách thứ 1 bạn nói nó đã ko nhận ra ổ cứng thi làm sao mà format dc hả ban " can't find andy disk" còn cách thứ 2 mình thử rồi củng ko dc chắc phải nhờ đến sự can thiệp của nhân viên FPT thôi cám ơn các bạn nhiều lắm !!!!!!!!!

boyPDA

cám ơn bạn những cách bạn chỉ đều ko dc.cách thứ 1 bạn nói nó đã ko nhận ra ổ cứng thi làm sao mà format dc hả ban " can't find andy disk" còn cách thứ 2 mình thử rồi củng ko dc chắc phải nhờ đến sự can thiệp của nhân viên FPT thôi cám ơn các bạn nhiều lắm !!!!!!!!!

mang ra FPT bảo hành đi bạn à!:-? mình đã sửa xong.chạy rất tốt.:p Hình như đây là bệnh của i300x thì phải:-? .He!he!chỉ có bác FPT là khắc phục được thui!=D> .

lqulong

Lúc trước mua i300x cũng vì ổ cứng 4GB, nhưng mà tốn pin quá nên tháo ra rồi, nhưng mà sao máy tôi vẫn mau hết pin vậy các bác, pin mỏng chỉ xai được hơn ngày thôi hà, cũng chẳng đỡ hơn được bao nhiêu....

IVI

Mình không bít sao chứ máy mình để nguyên vậy nếu chỉ để nghe và gọi không mà dùng pin mỏng thì được đến gần 3 ngày mới phải sạc lại (còn pin dầy thì đến cả gần 5 ngày) ,chỉ hao pin nhất là khi xem phim thui còn nghe nhạc có khi cả ngày trời lận

lqulong

Sao máy tôi chán thế không biết, cứ tưởng tháo HDD ra thì khỏi phải sạc pin hoài, ai ngờ chẳng khá hơn chút nào hết, mới sạc đầy pin xong, nghe nhạc được khoảng hơn 1h thì mất gần nửa cuc ( pin mỏng ah), không biết có phải vừa rồi ra trung tâm bảo hành nó cài cho cái ROM "âm binh" không nữa.. Chán thiệt !

boyPDA

Sao máy tôi chán thế không biết, cứ tưởng tháo HDD ra thì khỏi phải sạc pin hoài, ai ngờ chẳng khá hơn chút nào hết, mới sạc đầy pin xong, nghe nhạc được khoảng hơn 1h thì mất gần nửa cuc ( pin mỏng ah), không biết có phải vừa rồi ra trung tâm bảo hành nó cài cho cái ROM "âm binh" không nữa.. Chán thiệt !

He!he!bác xài pin mau hết là do bác vừa xài ở chế độ phone và giải trí, nếu bác chuyển sang chế độ flightmode thử xem sao nhé!chắc sẽ cải thiện tốt lém đấy:-??

Chỉnh sửa cuối:

lqulong

He!he!bác xài pin mau hết là do bác vừa xài ở chế độ phone và giải trí, nếu bác chuyển sang chế độ flightmode thử xem sao nhé!chắc sẽ cải thiện tốt lém đấy:-??

Nếu chuyển sang chế độ flightmode thì...làm sao gọi và nhận được? Rủi lúc đó có người gọi thì sao??? :D Dù sao cũng cám ơn bác hen, để tui thử mới được, tôi ...tò mò lăm !

nhoemnhiu

bạn ơi cai dt của mình vẩn hiện trên màn hình HDD zay mà vô chỗ format ko có hdd ko hiện dung lượng hdd ra có ai biết ko chỉ mình khắcc fuc với

PhamNhatThanh

bạn ơi cai dt của mình vẩn hiện trên màn hình HDD zay mà vô chỗ format ko có hdd ko hiện dung lượng hdd ra có ai biết ko chỉ mình khắcc fuc với

không Format từ máy được
thì Bạn HardReset bằng lệnh ở ngoài xem sao
vừa nhấn nguồn+ fím *. khi máy hiện ra dòng thông báo nhập pass code của SSi300x theo mặc định 1234 hây 0000 là máy tự format lại mặc định nhà SX

horkbajir

Cho em hỏi cái này, cũng liên quan đên i300x nhưng hơi lạc đề 1 chút

Rõ ràng em đọc Specs thì đây là 1 SM khá hay ho, nhưng sao giá thành nó lại giảm nhanh chóng vậy? Bác nào vọc lâu rồi cho em vài lời khuyên vì em đang định chia tay Sym để chuyển sang con này cho đồng bộ Window Mobile

Many Thanks :)

nhoemnhiu

bác nào biết uproom 2005 chỉ với mà trung tâm bên sài gòn có chỗ nao up dc ko máy còn bảo hành zay fpt có chịu up rôm cho mình hk máy minh fortmat lại ma vẩn ko thấy dung lượng ngoài màn hình ngoài vẩn hiện hdd thế mới dau chú còn cách nào khác hk chỉ jum với

tranducdau

bạn hokbarjir muốn biết về SSi300x à. Mình dùng con này cũng lâu rồi, và vẫn thấy rất hài lòng. mọi thứ đều ok, đặc biệt là xử lý nhanh. chỉ có 1 nhược điểm mà ai cũng đồng ý là pin quá yếu. nó dùng ổ cứng nên ngốn pin kinh lắm. còn về hệ điều hành thì theo ý kiến chủ quan mình vẫn thích thằng windows hơn thằng Symbians. Dùng Windows thì đồng bộ với máy tính dễ dàng hơn. Nếu bạn chuyển sang dùng con này thì mình rất hoan nghênh vì lại có thêm 1 cao thủ nữa để trao đổi kinh nghiệm hihi. Lưu ý là nếu bạn dùng pin lớn thì hơi xâu nhưng được khoảng 2 ngày. còn pin chuẩn thì chỉ 1 ngày thôi. nhưng mình vẫn khoái lắp pin mỏng vì nhìn con SP rất nam tính. càng nhìn càng ưng. nhược điểm là chụp ảnh phân giải thấp và lưu ảnh rất chậm.

horkbajir

cám ơn bạn nhiều, pin 1 ngày thì không vấn đề gì :D thế cục pin dày thì bn $ hả bạn? Pin kèm theo là pin mỏng đúng không? Cam của nó 1.3 mà chán lắm ư :( không sao, cũng ít khi dùng đến cam :D

Máy ở VN bây h phần lớn là i300 hay i300x? Bạn có thể đưa ra cái khoảng giá cho máy 2nd còn tốt cho mình tham khảo được không

Kỳ này lĩnh lương qtâm múc em này vọc ^^