• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng SamSung i300x

phamnguyen

mình cũng thích con này nữa mới mua dùm thằng bạn nè giá 2250k.có bạn nào biết ở đâu bán pin hay dư không xài thì pm cho mình với.

nhoemnhiu

o việt nam la i300x gia 2nd rat rẻ nếu mua ở tiệm là 2tr8 còn mua wa tay cở 2tr chup hinh 1.3 nhung bằng 2.0 lận 2 pin mà lo ji hết cục này thay cục lkhac mà có cái nói thiệt là rất mau nóng máy khi chơi game nếu bạn thícch xin hoan nghênh gia nhập clb i300x good luck nếu cần mình sẻ chỉ cho cách tiết ki65em pin

tranducdau

máy i300x chụp hình chỉ có 1.3 nhưng chất lượng tương đối tốt. Chỉ có điều là lưu ảnh chậm. Máy ở Vietnam bây giờ phần lớn là i300x Normal. kèm theo máy luôn có 2 cục pin: pin chuẩn 1000mAh' pin lớn 1700mAh. Pin nhỏ thì chỉ nghe nhạc ít ít còn được, nếu chơi game hoặc xem video thì chỉ được vài tiếng là hết rồi. pin lớn thì ok có điều hơi xấu. Nếu bạn Horkbajir muốn nua cái 2nd thì giá khoảng trên 2tr 1 chút thôi. hàng mới thì có vẻ như đã hết hàng. nếu mua hàng 2nd thì bạn nhớ test cái HDD cho cẩn thận vì cái HDD này dẽ bị die nếu va đập mạnh. Điểm thu hút người ta nhất là cái HDD này mà:)

tranducdau

bạn phamnguyen muốn mua pin à? sao lúc mua máy bạn không đòi 2 cục pin? máy này luôn có 2 cục pin mà?! Theo mình biết thì ở FPT bán pin mỏng gần 400k VND, pin lớn gần 500kVND nhưng không biết bây giờ có còn hàng không. Bạn nhoemnhiu có chiêu gì để tiết kiệm pin thì chỉ giúp với. Dùng thì thích thật nhưng mình thấy quá phiền phức khi suốt ngày cứ phải lo sạc pin cho nó. Cám ơn các bạn nhiều!

nhoemnhiu

tiết kiệm pin thì phải hi sinh vài thứ (không hi sinh ổ cứng khỏi lo) thứ nhất bạn nên loại bỏ nhửng âm thanh dư thừa như: âm bàn phím,am báo mổi phút,âm báo cáo.... nói chung cài âm thanh none hết trừ chuông tin nhắn vá chuông cuộc gọi.thứ hai bạn phải hi sinh độ sáng màn hình chế độ deafaul là max bạn nên chỉnh xuống còn 1 thôi mới nhìn chưa wen hơi tối chút nhưng xài 1 lúc sẻ wen thấy bình thường.thứ 3 nên để máy chế độ chuông thôi hạn chế xài rung và chuông trừ khi cầnn thiếtt mới xài.thứ 3 chỉnh màn hình thời gian tắt thấp nhất .và khi xạc pin nên xạc buổi tối tới sáng pin sẽ lâu hơn đó là kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình bạn nào còn bit ji hay hay chỉ mình với ... đặt biệt i300x vừa nghe nhạc vừa xem phim hoặc vùa nghe nhạc vừa nghe nhạc vừa chơi game(pro giống computer) mà không bị đúng máy không như mấy dt khác dễ đứng máy mình còn có kinh nghiem cài nhiuề chuong trình mả không bị chậm máy bạn nào muốn bit pm mình chỉ cho

tranducdau

tiết kiệm pin thì phải hi sinh vài thứ (không hi sinh ổ cứng khỏi lo) thứ nhất bạn nên loại bỏ nhửng âm thanh dư thừa như: âm bàn phím,am báo mổi phút,âm báo cáo.... nói chung cài âm thanh none hết trừ chuông tin nhắn vá chuông cuộc gọi.thứ hai bạn phải hi sinh độ sáng màn hình chế độ deafaul là max bạn nên chỉnh xuống còn 1 thôi mới nhìn chưa wen hơi tối chút nhưng xài 1 lúc sẻ wen thấy bình thường.thứ 3 nên để máy chế độ chuông thôi hạn chế xài rung và chuông trừ khi cầnn thiếtt mới xài.thứ 3 chỉnh màn hình thời gian tắt thấp nhất .và khi xạc pin nên xạc buổi tối tới sáng pin sẽ lâu hơn đó là kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình bạn nào còn bit ji hay hay chỉ mình với ... đặt biệt i300x vừa nghe nhạc vừa xem phim hoặc vùa nghe nhạc vừa nghe nhạc vừa chơi game(pro giống computer) mà không bị đúng máy không như mấy dt khác dễ đứng máy mình còn có kinh nghiem cài nhiuề chuong trình mả không bị chậm máy bạn nào muốn bit pm mình chỉ cho
cám ơn bạn nhoemnhiu. trong các chiêu của bạn thì mình đã dùng hêt rồi. Mình thường dùng DT ở chế độ silent vì mình thường ở chỗ đông người. Riêng chiêu sạc pin lâu hơn khuyến cáo của chình hãng mình thấy là có vẻ là hiệu quả nhất. Pin mỏng mình cũng có thể dùng được 2 ngày nếu không chơi game. và có nghe nhạc khoảng vài tiếng. Nói chung là chấp nhận được. Bạn có chiêu gì để cài nhiều phần mềm mà không chậm máy? mình đã phải 1 lần Hard reset mày vì sao 1 thời gian sử dụng thì máy trở nên chậm chạp. Nhưng đến giờ mình cho rằng máy của mình chậm là cho mình lưu quá nhiều tin nhắn (khoảng 2000 sms). còn phần mềm thì mình chỉ cài thềm 3 đến 5 phần mêm thôi. Bạn có kinh nghiệm thì chia sẻ cho anh em cùng tham khảo đi!

nhoemnhiu

muốn máy cài phần mềm nhìu không chậm máy mình mới phát hiện là: đầu tiên bạn cài tất cả phần mềm vào máy nhưng lúc máy kêu chọn nơi intall vao thì bạn chọn thẻ nhớ nha (trừ những thứ nhẹ và wan tr5ong nhu font chử nên chọn bộ nhớ máy) nhớ là cài phầm mềm và game nhiu nhiu nha 1 lần làm là một lần cực đó nhưng những thứ mà bạn định cài trên bộ nhớ máy để đó chút cài sau . cài xong bạn sẽ thấy chạy chậm rỏ rệt (nhiu mà )rùi lúc này la wan trọng bạn phải handreset máy lại (sợ fai hk) nhưng yên tâm nhử game và phần mềm chưa mất đâu buoc kế tiếp là bạn file ẽplorer vào the nhớ thường là thư mục programefile có khi là ở ngoài thẻ lun trong đây sẽ có những thu6muc5 chúa các phầm mềm và game bạn đã cài chọn file .exe và copy rồi tiếp tục way ra vào windows(bộ nhớ máy) vào start menu rồi paste shortcut vào đây nếu là phần mềm còn game thì tiếp tục vào game ma paste shortcut làm tương tự với các game và phần mềm khác .rồi way ra vào start bạn sẽ thấy máy máy bạn có game và pah2n mềm đó khi chạy máy sẽ báo lỗi ji đó mình wen rồi nhưng cứ ok rối bi jo máy bạn sẽ có nhiu game mà không chậm máy không tin bạn vào remove programe thử sẽ không có chương trình nào ở trỏng đâu trừ khi bạn cài nó sau khi hand reset

tranducdau

muốn máy cài phần mềm nhìu không chậm máy mình mới phát hiện là: đầu tiên bạn cài tất cả phần mềm vào máy nhưng lúc máy kêu chọn nơi intall vao thì bạn chọn thẻ nhớ nha (trừ những thứ nhẹ và wan tr5ong nhu font chử nên chọn bộ nhớ máy) nhớ là cài phầm mềm và game nhiu nhiu nha 1 lần làm là một lần cực đó nhưng những thứ mà bạn định cài trên bộ nhớ máy để đó chút cài sau . cài xong bạn sẽ thấy chạy chậm rỏ rệt (nhiu mà )rùi lúc này la wan trọng bạn phải handreset máy lại (sợ fai hk) nhưng yên tâm nhử game và phần mềm chưa mất đâu buoc kế tiếp là bạn file ẽplorer vào the nhớ thường là thư mục programefile có khi là ở ngoài thẻ lun trong đây sẽ có những thu6muc5 chúa các phầm mềm và game bạn đã cài chọn file .exe và copy rồi tiếp tục way ra vào windows(bộ nhớ máy) vào start menu rồi paste shortcut vào đây nếu là phần mềm còn game thì tiếp tục vào game ma paste shortcut làm tương tự với các game và phần mềm khác .rồi way ra vào start bạn sẽ thấy máy máy bạn có game và pah2n mềm đó khi chạy máy sẽ báo lỗi ji đó mình wen rồi nhưng cứ ok rối bi jo máy bạn sẽ có nhiu game mà không chậm máy không tin bạn vào remove programe thử sẽ không có chương trình nào ở trỏng đâu trừ khi bạn cài nó sau khi hand reset
chiêu của bạn nhoemnhieu. hay thật đấy. Mình chưa làm thử nhưng chắc là Ok vì đây là kinh nghiệm của bạn mà. Mình đã từng cài trên thẻ nhớ rất nhiều nhưng thấy máy chậm đi rõ rệt và khi HR thì mình lại phải cài lại phần mềm chứ không biết chiêu này. thanks!

nhoemnhiu

không có ji mình là người thích vọc máy mà mới xài dc nữa tháng thui rất thích hehe chắc phải đưa bàii này ra ngoài để mọi người tham khảo wa

tranducdau

không có ji mình là người thích vọc máy mà mới xài dc nữa tháng thui rất thích hehe chắc phải đưa bàii này ra ngoài để mọi người tham khảo wa
Mới có nửa tháng mà bạn đã kinh nghiệm như vậy thì nói bạn là siêu cao thủ đấy. Quay sang bên chủ đề Thắc mắc vể SGH-i300x đi bạn. Có vẻ như chúng ta đang lạc đề rồi. Đây là chủ đề về ổ cứng mà. hihi

nhoemnhiu

đa tạ wa khen mới dem con i300x wa vien thong a bảo hành ổ cứng cả tuần chưa lấy được nhớ nó ghê .hehe con d900i cục kì khó phá mà mình cũng đâu có tha còn con v3 nửa hoàn toàn khác nhờ mình mod từ giao diện icon hình khởi đông tắt mày chuông khởi đông và tắt mày theo ý của mình(để hình ngừoi iu vô và chuông nhạc mới nhất wa pro) lun và đã mod bộ nhớ lên 10mb ai mun bit pm mình chỉ cho hehhe

rosahong

E mua 1 con i300x về mà hôk biết sài, khi e chụp ảnh nó nói: "HDD is not found", bắt em chọn main hay TF-SD, vậy là máy em bị mất HDD àh? Em format lại vẫn vậy, giờ fải làm sao đây? Nếu e ra FPT sửa thì mất nhiu tiền vậy? có lâu kô? em ở SGòn!

phamnguyen

E mua 1 con i300x về mà hôk biết sài, khi e chụp ảnh nó nói: "HDD is not found", bắt em chọn main hay TF-SD, vậy là máy em bị mất HDD àh? Em format lại vẫn vậy, giờ fải làm sao đây? Nếu e ra FPT sửa thì mất nhiu tiền vậy? có lâu kô? em ở SGòn!

Hôm bữa đem vô fpt cần thơ nó nói mắc vì ít có hàng. Nếu sửa khoảng 3 ngày. mà mình khuyên bạn nên xài cái thẻ 2Gb là ok rồi. ổ cứng làm châm máy mà dễ hư hỏng nữa. nó khó chịu lắm.:D. Nếu cần thì bạn vô đây 10 Phạm Ngọc Thạch, Quận 3, TP Hồ Chí Minh.

lvmtndr123

con d900i cục kì khó phá mà mình cũng đâu có tha còn con v3 nửa hoàn toàn khác nhờ mình mod từ giao diện icon hình khởi đông tắt mày chuông khởi đông và tắt mày theo ý của mình(để hình ngừoi iu vô và chuông nhạc mới nhất wa pro) lun và đã mod bộ nhớ lên 10mb ai mun bit pm mình chỉ cho hehhe

tranducdau

buồn quá. cái ổ cứng là cái quý nhất của thằng I300X. thế mà mình đã lỡ làm hòng nó sau khi làm rơi một cú từ độ cao khoảng 1.2m. Bây giờ thì ổ cứng lúc chạy lúc không. tiếc quá! không biết có bạn nào đã thử dùng thẻ 4GB với thằng này chưa. Không biết nó có hỗ trợ đễn mức này không nhỉ. Nếu có thì chắc mình cho HDD nghỉ hưu luôn. Mà không thì đành dùng thẻ 2GB vậy.

whitelove305

thảo luận tiếp em I300x

Mình mới sử dụng Samsung I300x và có 1 số thắc mắc cần được giúp đở
1-Máy samsung I300X có thể nâng cấp lên WIN2005 hay cao hơn được chưa các bạn?
2-Mình từng xài I320 win 2005 giao diện khi mình vào start menu dạng grid từng icon nhìn đẹp mắt,sao cái I300X start menu dạng list,mình tìm hoài trong setting vẫn không thể chỉnh dạng Grid view được,bạn nào rành cái này không?có phần mềm nào giải quyết được chuyện này không vì dạng list mình thấy không đẹp mà mấy cái cần thiết nằm phía sau phải di chuyển mỏi tay mới tới
3-Bạn nào có soft khi nhấn start menu y như laptop không,nó show ngang đó,cho mình xin nha,cho mình xin soft remote tivi nữa,tìm hoài mà chẳng thấy mấy topic nói về soft I300x vậy các bạn,
Thanks các bạn nhiều lắm

Shamankingdn

Các bác ơi, điện thoại samsung i300 của em khi nó kết nối thông qua chương trình Sync thì vô được ổ cứng, copy vẫn bình thường. Còn khi kết nối thông qua Mit's (Mass Storage) thì nó không nhận ổ cứng, (Removable Disk) dung lượng xem là 0 Bytes. Mặc dù đã cài driver lại rồi mà vẫn không vào được.Thanks các bác nhiều.

boyPDA

Mình mới sử dụng Samsung I300x và có 1 số thắc mắc cần được giúp đở
1-Máy samsung I300X có thể nâng cấp lên WIN2005 hay cao hơn được chưa các bạn?
2-Mình từng xài I320 win 2005 giao diện khi mình vào start menu dạng grid từng icon nhìn đẹp mắt,sao cái I300X start menu dạng list,mình tìm hoài trong setting vẫn không thể chỉnh dạng Grid view được,bạn nào rành cái này không?có phần mềm nào giải quyết được chuyện này không vì dạng list mình thấy không đẹp mà mấy cái cần thiết nằm phía sau phải di chuyển mỏi tay mới tới
3-Bạn nào có soft khi nhấn start menu y như laptop không,nó show ngang đó,cho mình xin nha,cho mình xin soft remote tivi nữa,tìm hoài mà chẳng thấy mấy topic nói về soft I300x vậy các bạn,
Thanks các bạn nhiều lắm

-Samsung I300x cho đến giờ vẫn chưa có room up lên win05(pótay tụi Hàn Quốc-hết xôi rồi việc)
-Samsung I300x sử dụng win03 nên không thể tùy biến tinh chỉnh start menu chỉ có thể dùng phần mềm.
-Các phần mềm bạn cần mình đã up trong: SP - ỨNG DỤNG VÀ GAME.Samsung I300x dùng win03 nên có thể dùng tất cả các ứng dụng dùng chung trừ các ứng dụng cho win05-06

boyPDA

Các bác ơi, điện thoại samsung i300 của em khi nó kết nối thông qua chương trình Sync thì vô được ổ cứng, copy vẫn bình thường. Còn khi kết nối thông qua Mit's (Mass Storage) thì nó không nhận ổ cứng, (Removable Disk) dung lượng xem là 0 Bytes. Mặc dù đã cài driver lại rồi mà vẫn không vào được.Thanks các bác nhiều.

-Nhiều khả năng trình kết nối AcyiveSync của bạn đã bị lỗi.Ban thử search trong diễn đàn và cài lại rồi kết nối thử xem.Nếu vẫn không tìm ra thì gửi mail cho mình.

tranducdau

Máy của mình cũng bị tình trạng tuơng tự như bạn. Vấn đế là ở cái HDD. Sau một lần đánh rơi, nó có vấn đề ngay. Coi như tiêu đời nó.Bây giờ chỉ dùng thẻ thôi. Mà tìm moblue mãi không được. bạn nào biết chỉ giúp với!
Cám ơn các bạn!