• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

thongkythuat

mình đang xài em dế này, mình thấy như vậy nè, chụp hình tạm được thôi chứ ko xuất sắc lắm. So với con sony chụp hình 3.2 chụp đủ ánh sáng cũng ngang ngữa thôi, chứ ko hơn,còn chụp buổi tối thì có hơn chút ít. Theo đánh giá của mình thì âm thanh loa ngoài nghe rất tốt, nhưng điện thoại đôi khi hay bị lỗi lắm. có lúc ko đọc được thẻ. Nói chung là ko gôd lắm. mình tính đổi sony 12 chấm. :(

lamnt0702

mình đang xài em dế này, mình thấy như vậy nè, chụp hình tạm được thôi chứ ko xuất sắc lắm. So với con sony chụp hình 3.2 chụp đủ ánh sáng cũng ngang ngữa thôi, chứ ko hơn,còn chụp buổi tối thì có hơn chút ít. Theo đánh giá của mình thì âm thanh loa ngoài nghe rất tốt, nhưng điện thoại đôi khi hay bị lỗi lắm. có lúc ko đọc được thẻ. Nói chung là ko gôd lắm. mình tính đổi sony 12 chấm. :(

Con của bác mua hàng công ty hay xách nách hả bác?:D 8gb hay 16gb?Bao h bác đổi em Sony mà muốn bán em này thì pm em nhá :D

ustpro2

anh em ơi ai có phần mềm và video hướng dẫn fashfile up lên cho mình xin với ???

Đã đổi sang Innov8:) Vào đây giao lưu với anh em:D Anh em nào có kinh nghiệm hay thắc mắc vào chia sẻ cho nhau nha.

lamnt0702

Mai mình cũng đi lấy innov8 rồi,a e ta cùng xây dựng box innov8 thất hoành tráng mới được :))

Lấy em này nên tham khảo dùng thử trước. Tui thích chưa chắc bạn đã thích. Chụp ảnh ngon, nghe nhạc ổn nhưng ko thấy A-GPS như quảng cáo đâu:-?? FW mới nhất 11-2008 nha.

lamnt0702

Lấy em này nên tham khảo dùng thử trước. Tui thích chưa chắc bạn đã thích. Chụp ảnh ngon, nghe nhạc ổn nhưng ko thấy A-GPS như quảng cáo đâu:-?? FW mới nhất 11-2008 nha.

Mà con này up FW bằng cách nào thế Trung?
Hôm qua nhìn lại con N96 sao mà thấy nó xấu thế ko biết :(

longdlbc

giottinhcaydang nói A-GPS không thấy như quảng cáo là thế nào? chứ nói thiệt mình sài cái vụ này rất là sướng! còn máy cái thằng noki có sài được hong?

lamnt0702

giottinhcaydang nói A-GPS không thấy như quảng cáo là thế nào? chứ nói thiệt mình sài cái vụ này rất là sướng! còn máy cái thằng noki có sài được hong?

xài được tôt chứ bạn :D N82,N95 8gb chạy ầm ầm :)
Bạn cho mình hỏi innov8 dùng thích ko?Cài soft ổn chứ?Mà vỏ con này là bằng nhựa có viền kim loại đúng ko?hay như thế nào?thanks!

k7rapper

Èo. A-gps thì bạn phải hỏi N82 và N95 nhá. Innov8 i8510 sóng gps chưa chắc đã bằng

longdlbc

xài được tôt chứ bạn :D N82,N95 8gb chạy ầm ầm :)
Bạn cho mình hỏi innov8 dùng thích ko?Cài soft ổn chứ?Mà vỏ con này là bằng nhựa có viền kim loại đúng ko?hay như thế nào?thanks!

tình hình là hơi bị được đó! vỏ bằng kim loại đó bạn ơi. mình chỉ trục trặc cái chương trình ghi âm cuộc gọi thôi, mà có ai xử lý được cái này giúp mình với.

Èo. A-gps thì bạn phải hỏi N82 và N95 nhá. Innov8 i8510 sóng gps chưa chắc đã bằng
Vì sao samsung nó mua Vietmap đi kèm máy bác biết ko mà phát biểu như vậy. Hay là tại thấy tui bảo ko thấy A-GPS nên dựa vào đó mà phán:D
vậy bạn thử đi rồi biết mình đã dùng N95 và Inno này rồi! N95 chưa có cửa đâu.
N95 8g là đại diện xuất sắc nhất của 9.2 còn 9.3 cho tới nay thì em innov8 là xuất sắc nhất. Mấy con 9.3 ra gần đây có con nào có 3D acc đâu:|
tình hình là hơi bị được đó! vỏ bằng kim loại đó bạn ơi. mình chỉ trục trặc cái chương trình ghi âm cuộc gọi thôi, mà có ai xử lý được cái này giúp mình với.

Vỏ kim loại, slide chắc chắn. Hum nọ cầm đi dán vào cho đỡ xước bị 1 thằng hỏi máy tàu hay sao mà to thế. Công nhận dán vào nhìn giống máy tàu thật vì quả camera to tướng ở sau lưng>>> Bóc ra rồi:))

Còn cái ghi âm cuộc gọi đó dùng phần mềm vào là xong.

Còn đây mới là thắc mắc của mình:
Mới làm cái sim ngày sinh, chưa có GPRS gì cả mà lúc nào dưới cột sóng cũng có biểu tượng, vào dữ liệu gói tắt đi rồi vẫn còn chứ E ở đó. Chịu ko hiểu.
Thứ 2 là máy quảng cáo có A-GPS. Tìm cả máy ko thấy đâu.
Thứ 3 là các bác mua innov8 8G có thấy cái thẻ BH ko:-??
Thứ 4 quan trọng nhất là dung lượng pin. Pin xịn theo máy cài vài cái phần mềm, theme vào. Sáng nay đau bụng ngồi nhà WC nghe 2 bài nhạc, đến trường giở ra bị tụt 2 vạch pin. Bó tay thứ 2.
Anh em nào chia sẻ giùm.

k7rapper

mình nghĩ 9.3 suất sắc nhất chưa chắc là inno đâu. N96 hoặc N86 sắp ra xứng đáng hơn
Còn về GPS thì theo mình nokia vẫn hơn samsung :p

N86 và N96 ko có 3D graphic còn các cấu hình khác như CPU, ram, vv..vv đều ko hơn innov8.
Hiện giờ, tính đến thời điểm N86 ra nó vẫn là xuất sắc nhất. N86 8mpx nhưng chip chỉ là CCD còn innov8 nó là CMOS.
Còn GPS thì nokia ko hơn mà ngược lại còn tỏ ra yếu thế. Ko tin bác cầm n82 hay N85 ra đây so với innov8.

longdlbc

Còn đây mới là thắc mắc của mình:
Mới làm cái sim ngày sinh, chưa có GPRS gì cả mà lúc nào dưới cột sóng cũng có biểu tượng, vào dữ liệu gói tắt đi rồi vẫn còn chứ E ở đó. Chịu ko hiểu.
Thứ 2 là máy quảng cáo có A-GPS. Tìm cả máy ko thấy đâu.
Thứ 3 là các bác mua innov8 8G có thấy cái thẻ BH ko:-??
Thứ 4 quan trọng nhất là dung lượng pin. Pin xịn theo máy cài vài cái phần mềm, theme vào. Sáng nay đau bụng ngồi nhà WC nghe 2 bài nhạc, đến trường giở ra bị tụt 2 vạch pin. Bó tay thứ 2.
Anh em nào chia sẻ giùm.
có lẽ nó báo có sóng GPRS?
Cái A-GPS nằm trong ứng dụng: GPS+.
mình mua cái 16G của FPT, đương nhiên là có phiếu BH.
pin cũng tốt lắm đấy chứ, mình gọi cũng được 5-6 ngày mà mình gọi cũng nhiều đấy.
còn cái chương trình ghi âm nó không chịu ghi lên máy mình

lamnt0702

Thông báo với anh em là mình đã lấy innov8 rồi hehehe thích dễ sợ luôn :)) To tướng cầm rất đầm tay,trượt sướng như E66,chắc chắn thôi rồi,thích cả cái Equalizer của nó nữa,nhiều tùy chọn cực đã,mà kết nhất là quả 3D Surround :p